Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gas asilia ni Uchochoro?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by uwemba1, Jun 20, 2012.

  1. u

    uwemba1 JF-Expert Member

    #1
    Jun 20, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 693
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Wadau,
    Mimi naomba mnisaidie kwanini gas asilia inapatikana Mtwara then tunaingia cost ya kujenga bomba, la gas mpk Dar kuzalisha umeme then tunatandaza waya za umeme hadi Mtwara kupeleka Umeme kwanini tusizalishe Umeme pale Mtwara kwa kujenga mtambo pale then tusambaze mikoa ya kusini na uje mpk Dar kama unahitajika?
    Hii itapunguza leakage ya gas, njiani,
    Cost za bomba, matunzo na ulinzi wake,
    Uharibifu wa miundo mbinu mingine kupisha bomba hiyo
    Pia Kwa nini tununue gas from outside Kwa bei mbaya wakati nayo yetu hapa kwa kupikia n.k au haifai? Coz me sijui vema mambo ya Petroleum.


    Hii kukuza ajira na upatikanaji wa Umeme Kwa mikoa ya kusini.
    Usishangae makaa yakachimbwa Ngaka yasafirishwe Kwa magari mpk Dar kuzalisha umeme, kisha umeme utoke Dar mpk Ngaka kutumika Kwny mgodi.
     
  2. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Gas inaletwa DAR si kwa umeme peke yake bali kwa matumizi mengine ya kiwandani pia. Litafika mpaka Arusha na Mwanza hapo baadae
     
  3. H

    Hute JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,485
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    ni kama bomba lilotoka Russia hadi ulaya magharibi.....nafikiri matumizi ya nyumbani yatahamaissha zaidi soko ili tusitegemee soko la nje peke yake, viwanda vingi bongo vitatumia gas, majumbani pia etc.
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #4
    Jun 20, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Kama sijakosea Lindi na Mtwara hawako na gridi ya taifa!So lazima gas ije dsm ambayo ni commercial hub apart from being used as a source of electricity some other gas uses are high in DSM hasa viwandani.
    Ingawa ni vyema tukawa decentralize na sio kila kitu DSM.
     
  5. M

    Makupa JF-Expert Member

    #5
    Jun 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,713
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mkuu umetoa elimu nzuri
     
Loading...