Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

FATAKI; Hivi ni akina baba tu au hata akina Mama?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kashaija, Jun 10, 2009.

  1. K

    Kashaija JF-Expert Member

    #1
    Jun 10, 2009
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna tangazo ambalo linalenga kuwaepusha akina dada (hasa wale wenye umri mdogo) na uchu wa akina baba wapenda ngono. Binafsi sina tatizo sana na ujumbe uliomo kwenye matangazo haya, tatizo langu ni kwamba mbona wanaandamwa akina baba tu? Je, hakuna akina Mama ambao ni FATAKI??????
     
  2. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #2
    Jun 10, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Naomba utu elimishe sisi tusio jua. Fataki ni nini hapa kwa unavyo maanisha wewe?
     
  3. K

    Kashaija JF-Expert Member

    #3
    Jun 10, 2009
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwa mujibu wa matangazo hayo, ni kwamba baba mtu mzima/mwenye adhi/uwezo wa kifedha na ambaye anahisiwa kuwa muathirika wa ukimwi (tafsri yangu binafsi kutokana na ninavyolielewa tangazo hilo) anamlaghai mtoto mdogo kwa vizawadi vidogovidogo na chips ili akafanye naye tendo la ngono. Huyu ndiye anaitwa Fataki kwa mujibu wa tangazo hilo linalosikika kwenye vituo vya Redio takribani viwili.

    Sasa swali langu ni kwamba, je, hakuna hakina mama wa aina hii ambao nao huwalaghai wavulana wadogo kwa kuwafadhili ktk masuala madogomadogo kwa lengo hilo hilo? Kama wapo, ni kwanini tangazo hili linakuwa selective?
     
  4. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #4
    Jun 10, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Kashaija, na mimi nashare the same concerns, hilo tangazo limekaa kiupande mmoja mno! Kuna masugar mummy inabidi na wenyewe wawekwe hewani
     
  5. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #5
    Jun 10, 2009
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    tena hilo tangazo linanichefua wakinamama wanawarubuni vijana wa kiume hilo hawalioni mbaya zaidi wakina mama wenyewe wamefiwa na waume zao na kilicho waua hakijulikani,sorry siyo wote
     
  6. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #6
    Jun 10, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Wapo wengi mbona. Huja sikia kitu kinaitwa serengeti boys mkuu?
     
  7. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #7
    Jun 10, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Tangazo hilo linaonesha aina ya jamii yetu: jamii yenye mfumo dume ambayo kila kitu mtendaji mkuu ni mwanaume, na ndiye mkandamizaji wa mwanamke kwa kila jambo. Ni tangazo la kibaguzi katika enzi hizi tunapozungumza juu ya usawa wa binadamu na usawa wa kijinsia. Kweli kuna kina mma waliokubuhu, wanaowalaghai wavulana wadogo. Kumbe tangazo hilo liongezewe kipengele hicho cha kina mama. Wasije wakafikiri kwamba wao haliwahusu, hata kama wenye tabia hiyo pengine ni wachache.
     
  8. K

    Kashaija JF-Expert Member

    #8
    Jun 11, 2009
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Utasikia Wizara ya Jinsia, Wanawake na Watoto, Je kwanini hakuna Wizara ya akinababa? Mbona wapo akinamama wengi wanaowapiga waume zao? Mbona wapo akina mama wengi wanaowanyima waume zao haki ya ndoa? Kwani hayo siyo manyanyaso?
     
  9. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #9
    Jun 13, 2009
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kuna kina mama sikuhizi wanawapangishia vijana wadogo nyumba na kumhudumia kila kitu ili siku moja moja amliwaze na wana wivu hao asimkute anaongea na mwanamke au akute namba/sms za ajabu.
     
  10. Offish

    Offish Senior Member

    #10
    Jun 13, 2009
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 172
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kiini cha upendeleo katika tangazo ambalo dhamira lake nzuri ni niwafadhili. Kutangaza katika vyombo vya habari kunataka hela na mara nyingi wafadhili wetu wanaimpose ajenda zao wanapotupatia misaada yao kwa sababu hiyo utaona mifano mingi 'mizuri' ya usawa wa kijinsia inatoka kwao wakati papahapa nchini kuna mifano mizuri ya kimila kuliko hata ile ya kwao.

    Urithi katika kabila la waluguru kwa mfano: Mtoto wa kike ni mrithi wa mali za famili ya baba yake wakati mtoto wa kiume ni mrith wa mali za famili ya baba mkwe wake. Kwa nini mifano kama hii haitumiki kubeza mfumo dume na matatizo ya mirathi nchini hadi iletwe mifano toka kwa wafadhili wa kampeni?

    Wanawake kwao hao wafadhili siku hizi hawaoleki kwa sababu nao wanataka kuvaa viatu vya kiume bila kujali kuwa kila jinsia ina nafasi yake katika ndoa. Utashangaa kumsikia msichana wa kitanzania siku hizi ati naye anadai hataki kuolewa bali anataka kuoa kwa vile ana kila kitu na ana uwezo wa kummiliki mwanaume. Sijui kama lengo la kampeni nzima ya usawa wa kijinsia ni kuua mfumo dume ili kuendeleza mfumo jike badala yake!

    Kampeni ya usawa wa kijinsia imesababisha talaka kuwa nyingi mno huko kwa wafadhili kwa kuwa wanawake wamependelewa kila idara na kuwa na kiburi dhidi ya wanaume kiasi cha vijana wa kiume kuzira kabisa ndoa. Kwa sababu hiyo ndoa ikidumu sana ni miaka 5 sasa hivi huko kwao.

    Tunapopokea misaada, tusipokee na kila kilichomo bali tuchuje ili tujenge chetu kwa tamaduni zetu weneywe. Life would, otherwise, be so boring if the whole world was not made of a mosaic of cultures, norms and values. Let's use globalisation to cherish our cultural differences/varieties coz killing them is tantamount to attempting to discourage biodiversity, which is not healthy at all to the sustainability of life on earth...
     
  11. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #11
    Jun 13, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Unachosema MwanaF kwa kiasi fulani kina ukweli.Hii inatokana na mawazo-mgando au stereotypes katika jamii.Hata hivyo ni makosa kuendelea kushikilia imani hizi kwani mambo yamebadilika sana.
    Baadhi ya stereotypes ambazo kwa sasa hazina maana ni pamoja na imani kuwa :
    - Wahalifu ni wanaume - sasa hivi hakuna cha mwanaume au mwanamke kwenye uhalifu tena wa aina zote - wizi, ujambazi, utapeli,n.k
    - Wanyanyasaji ni wanaume - wako wanawake wenye kunyanyasa pia
    Tukiangalia hata Sheria ya Makosa ya kujamiiana ya 1998 ( SOSPA 1998) inaonyesha wazi kuwa makosa ya kujamiiana - ubakaji na udhalilishaji wa watoto kijinsia unawalenga zaidi wanaume - tunajua fika kuwa wapo wanawake wenye kuwanyanyasa watoto wa kiume kijinsia hivyo basi sheria haikulizingatia hili.

    Inapokuja suala la Fataki pia tunaona hali ikijirudia.Inabidi tujitahidi zaidi kuelimisha watu kuhusu kuondokana na mawazo mgando kwani mgando huo unayeyuka siku hadi siku na tunahitaji mtizamo mpya kwa kuzingatia mabadiliko ya kijamii pia.
     
  12. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #12
    Jun 13, 2009
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Tuwekeeni basi tangazo lenyewe hapa ndugu zetu mlioko nyumbani tulisikilize....
    Mimi sidhani kwa Bongo- ubazazi wa kinamama kwa vijana wadogo ni mkubwa kiasi cha kufanyiwa campaign radioni, haya mambo yapo kwa wingi Dar lakini huko mikoani ni taboo kabisa. Lakini tukija kwa upande wa kina baba, its a massive problem tena ni kila mahali- mijini hadi vijijini, someone somehow was needed to do something about it. Na naamini kabisa kwamba tangazo litakuwa limetolewa na chombo kinachotetea maslahi ya wanawake, wanaume nasi kama hii inatukera tuunde vyombo vya kutetea maslahi yetu, tusitegemee wanawake watutetee kwenye campaigns zao.
     
  13. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #13
    Jun 13, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Tena hao kina mama ni moto wa pumba. Muulizeni gates wa muhadhara. Bora wasichana hukataa kwanza wakitokewa na mafataki, ila hayo mabaruti yakitokea vivulana vinaona zali
     
Loading...