Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Faida za kusameheana..

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by mi_mdau, Mar 7, 2011.

  1. mi_mdau

    mi_mdau JF-Expert Member

    #1
    Mar 7, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 517
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    wadau mi si mzoefu sana wa mapenzi lakini nimegundua kitu ambacho labda na wengine ambao pengine ni wazoefu linaweza kuwasaidia, hata walio kwenye ndoa.
    Tulipoanza mahusiano ya kimapenzi na rafiki yangu wa kike, kwa hakika tulihisi kupendana na muda mwingi tulikuwa na furaha. Shida moja kubwa ilikuwa ni kugombana na kubishana kila baada ya muda mfupi sana. Kitu kidogo kinaweza kuwakosesha raha mliyokuwa nayo kutwa nzima na mkalala na maumivu. Baada ya muda na siku kadhaa nikaja kugundua kuwa hata ikiwa ni ugomvi mdogo, bila kujali nani ana makosa wote tulikuwa tukipanda juu na kila mmoja anajifanya ndo mwenye sauti, hakuna aliyetaka kujishusha.
    Baada ya siku kadhaa tulikaa chini na kujiuliza kuwa labda kuna 'mdudu' na anatokea wapi. Kwa sababu mimi nilijua nampenda kwa dhati sasa kwa nn nagombana naye, na yeye kwa wakati wake akawa ananiambia kitu kama hicho. Niliwaza na kumwambia kuwa tuendelee kuishi maisha yetu ya kawaida bila kuigiza ila tu, mmoja anapokasirishwa, hata kitu kikubwa, since hataki kunipoteza kirahisi, aulize kwa upole tu. mfano "mpenzi, mbona nimekupigia simu, nimekutumia message, hujajibu?" badala ya "wewe mi napiga, nakutumia sms, hujibu? unaniringia kwa kuwa nakupenda au? ulikuwa unaongea na NANI?".
    Tukagundua kuwa si mara zote mtu anafanya makosa kwa kukusudia, kwa hiyo ukimuuliza kwa ukali unasababisha aone unamwonea na yeye anapandisha hasira, na hakuna kuelewana. Lakini hata kama amekosa kwa kukusudia, ukimuuliza kwa upole, atajutia kosa lake (kama anakupenda) na atajirudi kwa upesi. Tangu hapo suala la ugomvi kati yetu limekuwa la nadra sana (halikwepeki kwa asilimia 100) na mapenzi ni raha zaidi.
    TUJARIBU KUJISHUSHA, KUHESHIMIANA NA UAMINIFU
     
  2. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #2
    Mar 7, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Imetulia hongera
     
  3. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #3
    Mar 7, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Ahsante sana kwa ujumbe na ushuhuda murua kiasi hicho.
    Nakubaliana na wewe kabisa bila kusameheana familia haziwezi kuendelea kabisa.
    Jawabu la Upole hushusha hasira kwa aliye kasirika.
    Kuheshimiana na kusikilizana kunatia amani na furaha ndani ya nyumba.
    Kwangu huu ujumbe wako ni wa mhimu sana na unaifanya siku yangu nzima ya jtatu kuwa safi na murua kabisa.
     
  4. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #4
    Mar 7, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Ushauri mzuri.
     
  5. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #5
    Mar 7, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hasa wanaume wengi ndio zenu hizo!!! ila ni story nzuri inafundisha sana!!
     
  6. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #6
    Mar 7, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    sio wanaume tu kusameheana ni wajibu wa pande zote.
     
  7. Mayasa

    Mayasa JF-Expert Member

    #7
    Mar 7, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 587
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Asante.
     
  8. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #8
    Mar 7, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ushauri mzuri uliotokana na uzoefu....ubarikiwe sana Mdau......!!!!
     
  9. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #9
    Mar 7, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,020
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Safi sana, nimekubaliana na uzoefu huu.

    Pia mapenzi ni kitu cha pekee kabisa.

    Hivyo mara unapokuwa na mpenzi wako epuka tamaa za vitu, anasa au vitu ambavyo sio muhimu hasa kwa wanawake.

    na kwa wanaume, inabidi kuepuka vishawishi au tamaa za wanawake wengine. Ridhika na mkeo/mpenzi wako daima na uwe mwaminifu. hakika utaishi kwa furaha na mungu atakulinda
     
Loading...