Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Duh, nimeumbuka, Naomba msaada wenu!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mtambuzi, May 30, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Jana usiku mwanangu Ngina kanistukiza na swali, akitaka kujua eti Senene wanaitwaje kwa kiingereza.

    Nilijifaragua, kisha nikamwambia nitamjibu baadae, hata hivyo nikamtoroka nikaenda kulala, leo alfajiri nimewahi kuondoka bila hata kumuaga, maana nilijua atanikumbusha swali lake.
    Najua nikirudi jioni nitapambana na hili swali, hebu wana JF niondoleeni hii fedheha!

    Najuuta kusoma shule za Ngumbaru!


     
  2. K

    Kimbito nyama Senior Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu Willium Malechela tusaidie
     
  3. m

    maliyamungu JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ekitobero
     
  4. m

    maliyamungu JF-Expert Member

    #4
    May 30, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0


















    wanaitwa creativeness
     
  5. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Kwa kiingereza wanaitwa 'green grashoppers', sidhani kama wana jina lingine labda liwe la kisayansi zaidi.
     
  6. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #6
    May 30, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    insenene pole
     
  7. GIUSEPE

    GIUSEPE Senior Member

    #7
    May 30, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wanaitwa grasshoppers
     
  8. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Si kosa lako Mzee mwenzangu Mtambuzi... tatizo hawa wajukuu zetu siku hizi wanauliza maswali magumu sana
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    wanaitwa ndedele! or green grasshoppers
     
  10. Omonto wa-hene

    Omonto wa-hene Senior Member

    #10
    May 30, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 178
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Masuala gani ya kitoto wewe Mtambuzi unatueleza hapa jamvini kumgwaya mtoto wako mdogo kiasi cha kuhofu kurudi nyumbani? Wahaya utawajua tu! Ukimlea huyo mwanao kwa kutompatia majibu ya maswali yake kwa wakati ndiyo unamfunza tabia ya usanii na kuahirisha ufumbuzi wa matatizo halafu baadaye anageuka kuwa janga la jamii/taifa kama ninavyowaona hawa wengine. Toa jibu, 'sijui wadudu hao wanaitwaje' na umuahidi kumtafutia jibu sahihi. Na bado suala la ubaba wako litabaki pale pale!!
     
  11. M

    Mukalunyoisa Senior Member

    #11
    May 30, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Duh! mtambuzi nakushuru sana jana hata mie mwanangu kaniuliza hilo swali nikakosa jibu
     
  12. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #12
    May 31, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Ensenene,
    Ensenene,
    Zinula kushaga enyama!
    Senene ((grasshoper?) Ni tamu kuliko nyama!
    Mkuu jaribu ku google au n.enda Ask.com Web Search rusha swali hapo uone kama kuna jibu tofauti.
     
  13. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #13
    May 31, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
  14. babuwaloliondo

    babuwaloliondo JF-Expert Member

    #14
    May 31, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Bush Chricket or Katydid or Tettigoniidae, or nsenene
     
  15. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #15
    May 31, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Scientific name: Grasshoper bukobeae
    Common name; Senene
     
  16. Dr.kapama

    Dr.kapama Senior Member

    #16
    May 31, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 184
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    jf jamaaani kuna vituko...nimeipenda hii...
     
  17. yahoo

    yahoo JF-Expert Member

    #17
    Jun 1, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 3,073
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
    Acha kumfundisha mwanao usanii bana,sikupenda hii kitu.Mwambie sifaham,au sikumbuki nakutaftia jibu sahh
     
  18. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #18
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Neno Senene lina maana mbili:

    1. Senene: green grasshopper.
    2. Senene: long illness.
     
  19. SHIEKA

    SHIEKA JF-Expert Member

    #19
    Jun 6, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 7,819
    Likes Received: 543
    Trophy Points: 280
    Jibu ndo hilo katoa Babu wa Loliondo.Kiingereza cha nsenene ni cricket, jina kama ule mchezo wapendao wahindi na watu wa australia. sawa sio Mtambuzi?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. B

    BUBE JF-Expert Member

    #20
    Jun 6, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 841
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    great green bush-cricket, Tettigonia viridissima (Orthoptera: Tettigoniidae). What about checking that link. Nahisi picha hii inashabihiana na senene japo naona huyo ni mkubwa (labda picha imekuzwa) ila kwa umbo ni sawa na senene. Ila lazima kujua huwezi kutumia jina green as if senene wote ni wa rangi ya kijani! Wapo wa kahawia, wenye mabaka na wengine kama wekundu kwa mbali! Sasa huo ukijani unakufa na rangi?
     
Loading...