Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr. Ulimboka yupo mafichoni, kuzungumza wakati wowote!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OSOKONI, Aug 14, 2012.

  1. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #1
    Aug 14, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,168
    Likes Received: 1,418
    Trophy Points: 280
    • YABAINIKA HAYUPO NYUMBANI, TAARIFA ZAKE ZAFANYWA SIRI, BABA, NDUGU, MARAFIKI WAGOMA KUZUNGUMZA

    WINGU limegubika sakata la kiongozi wa Jumuiya ya Madaktari Nchini, Dk Steven Ulimboka siku moja baada ya kurejea nchini, huku watu wake wa karibu akiwamo baba mzazi, wakigoma kusema chochote kumhusu.

    Dk Ulimboka alirejea nchini juzi akitokea Afrika Kusini alikokuwa amelazwa kwa ajili ya matibabu kwa takriban mwezi mmoja na nusu, baada ya kutekwa, kuteswa na kutupwa kwenye Msitu wa Pande nje kidogo na Jiji la Dar es Salaam usiku wa kuamkia Juni 26 mwaka huu.

    Ingawa wakati wa ugonjwa wake baadhi ya watu wake wa karibu walikuwa wakitoa maelezo mbalimbali, jana wote waligoma kusema chochote, huku jitihada za gazeti hili kumpata nyumbani kwake zikigonga mwamba.

    Baba mzazi wa Dk Ulimboka, Stephen Mwaitenda aliweka wazi kuwa ni vigumu kumwona daktari huyo jana.
    Takriban watu wote waliofika nyumbani kwa Mzee Mwaitenda jana kumjulia hali Dk Ulimboka waliambiwa kuwa hayupo nyumbani.

    Mwaitenda alilieleza gazeti hili kuwa ana furaha kuwa mtoto wake alirejea nchini salama licha ya kupelekwa Afrika Kusini akiwa taabani kutokana na kipigo.

    Alipotakiwa kueleza juu ya kile kilichompata, mtoto wake huyo alisema: "Mungu na Steven mwenyewe (Dk Ulimboka) ndio wanaojua kilichotokea."

    Aliongeza: "Kweli nimefurahi kwamba mwanangu amerudi, lakini siwezi kuelezea nini kilimtokea alipotekwa," alisema Mwaitenda.

    Alisema Dk Ulimboka hayupo nyumbani na hajui kwamba angerudi wakati gani. "Hata kama angekuwapo, ni vigumu kumwona," alisema.

    Kauli ya Katibu wa Madaktari
    Katibu wa Jumuiya ya Madaktari, Dk Edwin Chitage alisema madaktari walikuwa hawajaamua nini kingefuata baada ya Dk Ulimboka kurejea nchini.

    Alisema hata hivyo, daktari huyo anahitaji muda wa kupumzika kwanza na familia yake.

    "Aliporudi jana (juzi) alitumia muda wake kukaa na familia yake, mpaka sasa hatujajua hatua inayofuata. Dk Ulimboka atazungumza wakati mwafaka ukifika," alisema Dk Chitage.

    Rais wa Chama cha Madaktari (MAT), Dk Namala Mkopi hakutaka kuzungumzia suala hilo akieleza kuwa alikuwa mkutanoni.

    Dk Mkopi alitoa kauli hiyo baada ya daktari aliyemtibu Dk Ulimboka wakati wa tukio la kutekwa, Profesa Joseph Kahamba akiwa amesema yeye (Mkopi) ndiye angesaidia kupatikana kwa Dk Ulimboka ili azungumze na waandishi wa habari.

    Dk Chitage alipoulizwa nini kinaendelea baada ya Dk Ulimboka kurejea nchini alijibu, "Hakuna kinachoendelea."

    Aliendelea, "Leo hakuna kitu, tumepumzika na hata yeye tumemwacha apumzike na familia yake," alisema Dk Chitage.

    Alisema Jumuiya hiyo na familia yake wanaandaa mazingira yatakayowezesha Dk Ulimboka kuzungumza na umma kupitia vyombo vya habari.

    "Kuhusu hatua zitakazofuata tutaandaa utaratibu na tutawaarifu, juu ya hatua zipi tutachukua ikiwamo hili linaloumiza vichwa vya wengi la mazingira ya kutekwa kwake," alisema Dk Chitage.

    Katibu wa Chama cha Madaktari Tanzania (MAT), Rodrick Kabangila alipoulizwa kuhusu suala hilo alisema yuko safarini na hajui kinachoendelea.

    "Nipo Mwanza, nimesafiri na sijui kinachoendelea," alisema.

    Alisema MAT itakutana kujadili suala hilo wakati wowote na kwamba utaratibu utaandaliwa kwa Dk Ulimboka kuzungumza na vyombo vya habari.

    "Unajua sisi tuliomba kibali cha kuandamana kushinikiza Serikali kuunda tume huru kuchunguza tukio hilo na kuwabaini waliohusika tukakataliwa. Lakini sasa yeye amerudi na anawajua waliomdhuru. Tutaandaa utaratibu, atazungumza nanyi ili watu wote wajue," alisema Dk Kabangila.

    Mkurugenzi wa Chama Cha Waandishi wa Habari Wanawake (Tamwa), Ananilea Nkya, alisema hakuwa na mawasiliano yoyote na Dk Ulimboka wala hajui kinachoendelea baada ya kuachana naye juzi Uwanja wa Ndege wa Mwalimu Nyerere.

    Polisi wazungumza

    Kamanda wa Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam, Suleiman Kova akizungumza kupitia msaidizi wake, alisema kuwa suala la Dk Ulimboka limefungwa na hawezi kulizungumzia tena kwa kuwa lipo mahakamani.
    "Kamanda alikwishasema kuwa suala hilo lipo mahakamani hivyo hawezi kulizungumzia," alisema msaidizi huyo.

    Alipoulizwa iwapo polisi ilikubali maombi ya madaktari kutaka tume hiyo ivunjwe na iundwe nyingine huru alijibu, "Tume inaendelea na kazi."

    "Tume inafanya kazi yake na polisi pia wapo katika kazi zao," alisema na kukata simu.

    Wanasiasa watoa wito

    NCCR-Mageuzi, CUF na Democratic (DP) vimemtaka Dk Ulimboka kuwataja watu waliomteka na kumpiga.

    Wito huo ulitolewa jana kwa nyakati tofauti na Katibu Mkuu wa NCCR-, Samwel Ruhuza, Naibu Katibu Mkuu wa CUF, Julius Mtatiro na Mwenyekiti wa DP, Mchungaji Christopher Mtikila.

    "Atumie roho yake na dhamira yake kuwataja watu waliomfanyia unyama ule ili jamii ijue na pengine ndio utakuwa mwisho wa watu kufanyiwa vitu vya aina hii," alisema Ruhuza.

    Ruhuza alisema kuwa kiongozi huyo wa madaktari amerejea huku akiwa na afya njema, lakini bado ana deni kwa watu wasiopenda vitendo vya unyanyasaji.

    "Ndiyo maana nikasema azungumze jambo hili kutoka ndani ya moyo wake," alisema Ruhuza.

    Mtikila alisema licha ya kwamba Dk Ulimboka anatakiwa kuwataja waliomfanyia vitendo hivyo, yaliyomkuta yanatakiwa kupelekwa katika Mahakama ya Kimataifa ya Haki za Binadamu.

    "Nimeshazungumza na mtu mmoja kutoka mjini London, Uingereza amesema kuwa jambo hilo linawezekana," alisema Mtikila.

    Alifafanua kwamba, atafanya kila njia ili akutane na Dk Ulimboka na kumshawishi akafungue kesi katika mahakama hiyo ili liwe fundisho kwa wanaopenda kuwanyanyasa Watanzania wanaodai haki zao.

    "Nitafanya kila njia ili nionane na Ulimboka, hili jambo ni lazima lifike katika mahakama ya kimataifa ya haki za binadamu…, pia anatakiwa kuwataja waliomfanyia unyama huu," alisema Mtikila.

    Kwa upande wake, Mtatiro alisema kuwa Ulimboka anatakiwa kukutana na vyombo vya habari na kueleza mambo yote ili kufichua yaliyokuwa yakifichwa na vyombo vya usalama.

    "Ukweli utamweka huru na utawaweka huru watu wengi ambao wanaweza kufanyiwa unyama siku zijazo. Ikiwezekana afungue kesi ili haki itendeke," alisema Mtatiro na kuongeza:

    "Ulimboka anatakiwa kufahamu kwamba Watanzania hawakukubaliana na mateso aliyopewa, unyama aliofanyiwa unalaaniwa na kila mtu," alisema Mtatiro.


     
  2. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,460
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    kama kawa
     
  3. cjilo

    cjilo JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Binafsi sitegemei Dr. Ulimboka kulizungumzia swala lake kwa namna yoyote ile...hii nchi bwana inalazimishwa iwe na uoga na sio amani
     
  4. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,731
    Likes Received: 1,778
    Trophy Points: 280
    Mi namsaidia kutaja wawili kama anaogopa...
    Ramadhan Ighondu na Hemed Msangi.

    Dr Uli ajue fika kuwa watanzania tunaijua picha ila kwa kuwa udhalimu umefanywa na serikali dhaifu ya CCM tunasubiri wakati muafaka after 2015 hawa madhalimu wote watinge kwa Pilato.

    What goes around comes around. Kwa sasa hata suala likipelekwa mahakamani Ikulu itaelekeza aina ya hukumu ya kutoa. Kama ilivyoelekeza gazeti la Mwanahalisi lifungiwe milele
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Aug 14, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,190
    Likes Received: 16,183
    Trophy Points: 280
    Ningekuwa mimi ningewataja wote hao mafirauni.

    Alipofikia Ulimboka ni hakuna kurudi nyuma kwani kurudi nyuma ni kuwapa ushindi hao wadhalimu.
     
  6. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,460
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    angewataja pale pale airport, kisha akageuka boarding room, tayari kwenda uhamishoni malawi.... my take
     
  7. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Hata ajifiche wapi wakina zoka lazima wanajua yupo wapi ni vizuri aje awataje haraka haraka kiishe kwani issue yake imesababisha kufukunzwa kwa maofisa 30 wa Tigo
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,098
    Likes Received: 9,805
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"]
    [/TD]
    [TD="class: buttonheading, align: right"]Tight security at Ulimboka's home, media kept at bay
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Monday, 13 August 2012 22:36
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]By Mulemwa Mulemwa and Fariji Msonsa,
    The Citizen Reporters
    Dar es Salaam.

    Security has been tightened at the home of Dr Steven Ulimboka, the chairperson of the Doctors Strike Steering Committee, who returned from South Africa on Sunday where he had been referred for treatment.

    Dr Ulimboka was flown to South Africa six weeks ago after unknown people kidnapped him at gun point, tortured and left him for dead at Mabwepande forest in the outskirts of Dar es Salaam, off the Bagamoyo Road.Efforts by The Citizen to contact Dr Ulimboka at his Ubungo Kibangu home yesterday failed after relatives cordoned off the house making it hard for unauthorised persons to enter.

    Spot checks established that the family reinforced the house fence by fixing a new gate, apparently to heighten security and keep unwanted persons out.The Citizen reporters were told that Dr Ulimboka was not at home and their efforts to seek permission to enter the home and talk to some of his relatives failed. Multiple phone calls to Dr Ulimboka went unanswered as well.

    But this paper spoke to a person identified as Dr Ulimboka's father, Mr Steven Mwaitenda, who said he was happy that his son was back. However, when asked to comment on the brutal beatings which his son received after being abducted, he declined to comment.

    "I rejoice that my son is back, but I have nothing more to say about the issue because I do not know what exactly he went through when he was abducted. It's only him and God who know what really happened," said Mr Mwaitenda.When asked to enquire from his son on behalf of the reporters what happened, Mr Mwaitenda insisted that his son was not at home at the time."But even if he was here you would not be permitted to see him because he needs time to rest," he warned.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

     
  9. c

    chama JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu Ritz, nimeamini intelijensia ya Chadema inafanya kazi kama mpiga bao hivi kweli Tanzania kuna mafichoni? Mtu anayetaka kujificha anapokelewa kwa maandanamo? au ndio habari za kuuzia gazeti dada la mwanahalisi?

    Chama
    Gongo la mboto DSM
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Aug 14, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,098
    Likes Received: 9,805
    Trophy Points: 280

    Nakubaliana nawe NN, kwa unyama waliomfanyia hakuna sababu ya kuogopa kuwataja wahusika wote hadharani na kusema kila kitu kilichojiri. Hata mimi kama ningefanyiwa unyama kama aliofanyiwa Dr Ulimboka ningesema kila kitu bila kuacha chochote kile kilichofanywa na hii Serikali dhalimu.
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    Aug 14, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Serikali imeoza, dhaifu na inanuka Hii! Wanahangaika na mzimu wa Dr ulimboka! Kichwa cha Nazi Yuko busy na mananasi
     
  12. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #12
    Aug 14, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,685
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    Ha haaaaa haaaaaa
     
  13. m

    majebere JF-Expert Member

    #13
    Aug 14, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,193
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Baada ya yote haya, afanye na yeye agombee ubunge.
     
  14. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #14
    Aug 14, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,492
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Ulimboka taja wote hao..una ulinzi mkubwa maana ukiguswa hata na jani wanatetemeka wakidhani watahisiwa.ITISHA MEDIA AFTER THAT UINDE UHAMISHONI SWIRTZERLAND.
     
  15. t

    thatha JF-Expert Member

    #15
    Aug 14, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Ni vema akazungumzia ushiriki wa KUBENEA na Dk. DEO katika sakata la kutekwa kwake ili kukomesha tabia ya uchochezi ambayo inaweza kuhatarisha mshikamano wa Watanzania.
     
  16. t

    thatha JF-Expert Member

    #16
    Aug 14, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Anaujua ukweli ndiyo maana nadhani kuwataja inakuwa vigumu, naye anaogopa. Kwanza watu wengine na vyombo vya habari vimeshatabiri waliohusika na inawezekana ni tofauti na anavyojua.

    Inawezekana pia anaogopa kwa vile anajua waliomdhuru ni waathirika wa mgomo wa madaktari au hata maadui aliokuwa nao kabla ya mgomo wa madaktari.
     
  17. t

    thatha JF-Expert Member

    #17
    Aug 14, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Kwa hiyo, mkuu unataka kusema wale waliofukuzwa Tigo nao sasa ni maadui zake? kaz kweli kweli.
     
  18. t

    thatha JF-Expert Member

    #18
    Aug 14, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Kwa nini SWIRTZERLAND?
     
  19. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #19
    Aug 14, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Ni maadui wa Serikali ya CCM
     
  20. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #20
    Aug 14, 2012
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kupona kwa Ulimboka ni pigo kwa baba Riz zero, atafanya kila hila ili ammalize
     
Loading...