Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr. Slaa: Kikwete Amerahisisha Urais

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ibange, Mar 27, 2012.

  1. i

    ibange JF-Expert Member

    #1
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mwl Jk Nyerere(RIP) aliwahi kusema, urais ni mzigo haukimbiliwi. Na ukweli hiyo ndio sababu kubwa mwaka 1985 hakuna aliyeelezea nia yake ya kuwa rais. Mwinyi yeye aliirahisisha urais sana na wakajitokeza watu wengi sana kumrithi.

    Kuna rafiki yangu nilikuwa nazungumza nae kwa simu ananiambia alikuwa na informal conversation na Dr Slaa jana akawa anamwambia kwa jinsi JK anavyoongoza nchi kishkaji kila mtu anajiona anauweza urais. Anasema usishangae wakajitokeza watu mia mbili come 2015 kuutaka urais maana hata diwani nae atataka awe rais. Alikuwa hamzungumzii Zitto lakini inaonyesha hata Zitto ameona kazi ile ni laini sana hata yeye anaweza!
     
  2. F

    Froida JF-Expert Member

    #2
    Mar 27, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Thread zote zilizotangulia hazikutoshi mpaka unamwingiza Dr Slaa kwenye hili dafurao embu potea
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,179
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Nakubaliana na Slaa ata mjumbe wa nyumba kumi kwa sasa anatamani kuwa RAISI
    Kwa sasa iyo TITLE imekosa heshima kama ilivyokuwa enzi za Mwalimu
    Imagine watu wanadiscuss namna ya kukuridhi 4 years kabla ya uchaguzi ujao ni aibu.
    Ni sawa na mzazi aliye hai wanawe wanadiscuss namna ya kugawana mali manake wataharakisha mzazi kufa mapema wagawane mali
     
  4. n

    ngaona Member

    #4
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Binafsi sioni km amerahisisha, kwa jinsi JK alivyochemsha kwa mtu mwenye upeo lazma aelewe kuwa urais cyo kila mtu anauweza. Kama wewe ni KJ (Kubwa jinga) huwez kuongoza nchi.
     
  5. Mr.Professional

    Mr.Professional JF-Expert Member

    #5
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    siku hizi hata wapiga debe nao wanaona wanaweza kuwa maprezdaa wa hili li tz letu. kweli ya urais taasis imekosa heshima kabisa
     
  6. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #6
    Mar 27, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,189
    Likes Received: 3,475
    Trophy Points: 280
    hata hivyo uraisi rahisi..hata mi naweza kupanda ndege tu kila siku..
     
  7. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #7
    Mar 27, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Hayo ni mawazo yako wala hutakiwi kumhusish Slaa.
     
  8. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #8
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,928
    Likes Received: 1,390
    Trophy Points: 280
    kupanda ndege ni kazi ngumu?na mimi nautaka urais
     
  9. i

    ibange JF-Expert Member

    #9
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Yeah unakaa tu hapo Ikulu unaongoza kishakaji, huumizi kichwa kuhusu matatizo kama ya umeme, maji, migomo nk. Ukiona kuna tatizo unasafiri hadi likitatuliwa ndio unarudi. Kweli urais mtamu, hata diwani ana kazi kubwa kuliko rais
     
  10. Chali wa Moshi

    Chali wa Moshi JF-Expert Member

    #10
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuongea na wazee nakuwachekesha hata mimi sina weza.
     
  11. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #11
    Mar 27, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Mkuu, kwa hiyo huyo rafiki yako kila anachokuambia unakubaliana nae!
     
  12. i

    ibange JF-Expert Member

    #12
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwani Dr Slaa kama mtanzania anayeiona nchi inavyoongozwa hawezi kutoa maoni kama haya? Je, ni mambo ya uongo kuhusu udhaifu wa Rais hata nafasi ya urais kutakwa na watu ambao hawana uwezo?
     
  13. Abdillahjr

    Abdillahjr JF-Expert Member

    #13
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 695
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mbona baba yako m-kwere anataka kila kitu akubaliwe hata kama anadanganya??(refer epa,dowans,richmond na ushenzi teleee!!)
     
  14. C

    Chebacheba Senior Member

    #14
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Una maanisha Nyalandu?
     
  15. Mundali

    Mundali JF-Expert Member

    #15
    Mar 27, 2012
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hii niliyobold imekaaje mshikaji? Mbona ukizigeuza hizo herufi maana yake inakuwa sooooo zaidi? Omba radhi mshikaji noooooooma!!!
     
  16. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #16
    Mar 27, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,659
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Urais mzigo. Hata ule wa Tenga tu unamtoa kamasi jamani. Ni kama kuwa mzazi. Watoto wote wanakuangalia wewe. Hawajui umepata au la. Ada lazima itimie na wale pia wavae. Noma.
     
  17. N

    Ningu Member

    #17
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 75
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Dr Slaa anahusikaje sasa hapa! Wala usimweke Rais wetu kwenye hili endeleeni tu na huyo rubani wenu...
     
  18. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #18
    Mar 27, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    mnayo kazi wana JF.
     
  19. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #19
    Mar 27, 2012
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni hapa Tanzania tu tunaweza kukuta kuwa urais umerahisishwa kama kazi ya kuuza njugu. Mtu hajiulizi kwanini anataka kuwa rais. ukimwuliza anasema kwamba katiba inampa haki ya kugombea. ukidadisi zaidi utaona upeo wa anayetaka kuwa rais hafai hata kuwa balozi wa nyumba kumi.
     
  20. m

    mpk JF-Expert Member

    #20
    Jul 10, 2014
    Joined: Sep 26, 2012
    Messages: 3,026
    Likes Received: 1,989
    Trophy Points: 280
    Hebu fikiria kuna mkutano wa marais alafu nchi kama Uganda inawakilishwa na Y. Mseveni, Kenyatta anaiwakilisha Kenya, Malawi Prof Mtharika, Rwanda Kagame, Zambia M. Satta alafu eti Tanzania tunawakilishwa na Makamba au Kigwangalla. (Kweli!!) Tunataka rais wa kwenda kutoa shikamoo kwa marais wenzake na kuwabebea mafaili? Hawa vijana wamejipima kidplomasia? au wanajipima kwa rais aliyepo? Kiwete kwa maoni yangu hajawafikia marais wote waliomtangulia nchi hii, lakini ni bora mara mia ukimlinganisha na hawa 'watoto' ambao wanatamani ofisi kuu ya nchi hii.

    Hawa hawajamaliza hata kipindi kimoja cha ubunge, hawako hata kwenye 20 bora ya wabunge waliopo sasa hivi. Eti wanauota urais (kweli???) Hivi kama Nyerere ndiye angekuwa anaachia kijiti wangejipanga katika mstari wa kumpokea kweli? Hivi wanajiona wangeweza kuvaa viatu kama vya mzee Mwinyi? Urais nchi hii umeshuka kiasi hiki? Kutoka kupanda tumbaku ukaenda chuo kikuu ukarudi kugombea ubunge umeshafaa kuwa rais? (Kweli???) Au kutoka chuo kikuu ukapata nafasi ya kuandika hotuba za rais, ukagombea ubunge umshajiona unafaa kuwa rais? (Kweli???)

    Kampeini yangu kuheshimi Ikulu yetu haitakoma leo, tunahitaji kuheshimu Ikulu yetu na mtu anayekaa pale lazima awe na hadhi ya mtazania namba moja kweli. Nchi isiyoheshimu Ikulu kasri yake sijui ni nchi ya aina gani. Nadhani hatukumuelewa Mwl Nyerere aliposema Ikulu ni mahali 'patakatifu' au hatuelewi maana ya 'utakatifu'. Haiwezekani kila mtu ajione anaweza kuwa rais, kwanza ni kumdharau rais aliyepo na kudharau cheo cha urais ambacho ni alama ya nchi kimataifa.
     
Loading...