Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dokta Kitila Mkumbo usikimbie hoja mzee wangu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Sokomoko, Jun 28, 2011.

  1. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #1
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Baada ya mdau sulphadoxine kuleta upupu ufuatao.

    Mheshimiwa Dokta Kitilla Mkumbo akamjibu...........

    Nilipomwona Dokta wa ukweli yupo online na alikuwa akifatilia mada nikamuuliza


    Mheshimiwa Mkumbo.

    Japo mimi ni mtanzania lakini sina usahaulifu kama wengi miongoni mwetu tulivyo, nakumbuka wewe ni mmoja wa watu walioinajisi demokrasia ndani ya chama cha "demokraisa" kwa kuwachagua wanawake watakaopita kwenye viti maalumu ndani ya chama chako. Vigezo ulizingatia mwenyewe kwani katiba ya chama haijaainisha vigezo vya watakao teuliwa viti maalumu.

    Tunajua kulifanyika mchakato wa kidemokrasia kupitia baraza la wanawake la chadema BAWACHA lililokuwa likiongozwa na mwana mama aliejitolea kwa hali na mali kukuza chama MS Letcia Musori. Huyu mama alikuwa miongoni mwa wanawake waliochaguliwa na vikao halali vya BAWACHA lakini mchakato ule wa BAWACHWA ulianchwa ukachaguliwa wewe "mwanaume" uwachagulie "wanawake" wawakilishi wao what a joke! Anyway sio mbaya lakini unaposema
    Wakati wewe ulikuwa mmoja wao uliewafanyia short cut baadhi ya waheshimiwa ina maana rahisi sana kuwa wewe hutembei kwenye maneno yako! Hatujui utashi gani kuwa weka juu kina Rose Kamili aliekuwa CCM na Diwani mpaka kabla ya uchaguzi mkuu Mama yangu Mama Naomi Kahihula aliekuwa ananifundisha CBE mpaka kabla ya Uchaguzi hawa wamekuwa wanawake wa juu CDM wamewapita hata wale waliokuwepo tangu mwiaka ya mwanzoni mwa 2000. Siri mnaijua wewe na mwenyekiti wako ila ukweli ni kwamba wewe mwenyewe hukuwajibika kikamilifu kitaaluma na kitaalamu Vipi wanafunzi uliokuwa ukiwahutubia wawajibike na sio kufuata nyayo zako?

    Binafsi sifurahiwi sana na utendaji wako unaonyesha wewe ni mtu wa mizaha na usie na hoja nakumbuka ulitoa jibu kuwa [​IMG] Originally Posted by Kitila Mkumbo [​IMG]
    Tatizo la huyu mama yetu alikariri kwamba yeye lazima ilikuwa awe mbunge wa viti maalumu kwa sababu tu alikuwa mwenyekiti wa BAWACHA kitaifa. Bahati mbaya kwake ni kwamba hatukuwa na kigezo specific cha kumlenga mwenyekiti wa bawacha au kiongozi yeyote mwingine. Katika vigezo tulivyotumia yeye aliangukia kwenye namba 29 kama inavyoonekana katika orodha hapa chini ya first 40 candidates.

    Katika safari hii ya mapambano sio abiria wote watakaofika mwisho wa safari; wapo watakaoshukia njia-huyu ni mojawapo!!

    Hukutupa data ya jinsi ulivyo wa rank hawa wanawake wa juu kwani kwa kuzingatia haki Mama Musori alikuwa Mwenyekiti wa baraza la wanawake Mjumbe wa Kamati Kuu ya Chadema, Mjumbe wa Baraza Kuu la Chadema na Mweka Hazina wa Umoja wa Madiwani wa Chadema na kukidhi vigezo vilivyowekwa pia Musori alikuwa anajua Kiingezera, Kijerumani na Kiswahili akiwa na Cheti cha Nurse Midwife (Diploma) aliyoipata Ujerumani pia amekuwa akiitumikia CDM kwa muda na kina Rose Kamili wamemkuta!

    Sote tunajua mbunge akimaliza muda anapata kiinua mgongo cha asilimia 40 ya mshahara wake kwa mazingira uliyowateua itakuwa ni vigumu kuamini hakukuwa na rushwa na upendeleo hatujui ulipata/utapata nini kama ahsante ya uteuzi wako uliotukuka. Kwa uchache kina Rose Kamili wataondoka na kitu kama 45 mil baada ya kumaliza term yao ya ubunge ni dhahiri umewatafutia short cut ya nguvu na kwa hili nakupa hongera sana.

    Kumalizia napenda kukufahamisha umewasaidia short cut kina Rose Kamili, Naomi Kaihula, Chiku Abwao ya maisha ungewaacha waweke vipaumbele kwenye kufanya kazi kwa bidii ya kukuza chama, maarifa na kukipenda chama chao. Hakuna short cut ya mafanikio kwenye chama zaidi ya kuwajibika na kuchapa kazi kwa bidii na upendo wa dhati kwa chama na kwa wananchi.

    Dokta napenda uelewe kuwa
    "You can fool some of the people all of the time, and all of the people some of the time, but you cannot fool all of the people all the time." – Abraham Lincoln

    Unafiki wa waandishi wa habari.

    Kuna waandishi wa habari wanasifika kwa vichwa vizuri vizuri vya mada zao kama Maswali Magumu na Ansert Ngurumo, Kuna mmoja anajiita yeye ni mwana wa shambani ilhali anakula bata Marekani amepewa coverage kubwa sana kule TZ Daima hawa hata siku moja huwezi kuwasikia wakiuliza maswali magumu ya kuihusu CDM nasema CDM kikifa tusmtafute mchawi sote tunatunahusika watazamaji na wachezaji kumbukeni CDM nyie ndio tumaini la vijana wengi wanyonge ipo siku watagundua hila na uozo wenu na kuingia mitini.


    Uchu wa cheo waiza,macho wengi hupofuka,
    Mwenyewe hujilemaza,kuvaa kustahika,
    Siachi kujiuliza,vipi atasetirika ?
    Hata upake marashi,kilicho'za kimeoza.

    Wavivu tunawaoza,kwa vyeo kuwajibika,
    Ajizi zinapoanza,jukwaani twalalamika,
    Jamaa twapa vyeo kwanza ,ukubwa kuwapachika,
    Hata upake marashi,kilicho'za kimeoza.

    Vigumu nawaeleza,nchi kuweza jengeka,
    Huku tunafuga funza,madaraka kuja shika,
    Vidole kuviongoza,twende tunapopataka,
    Hata upake marashi,kilicho'za kimeoza

    Kuzoza nilikizoza,si mtu wa kusikika,
    Hodari waliojifanza,waona wameelimika,
    nini utachowafunza,waweze tena kushika,
    Hata upake marashi,kilicho'za kimeoza.

    Yangu sasa namaliza,cheo sitaki kushika,
    Najificha na ajuza,shaibu nimetosheka,
    Anijalie Muweza,hatima kurehemeka,
    Hata upake marashi,kilicho'za kimeoza

     
  2. F

    Froida JF-Expert Member

    #2
    Jun 28, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,995
    Likes Received: 600
    Trophy Points: 280
    Katafute uji unywe mtoto huna la maana
     
  3. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #3
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ulitaka tusifie tu hata kama anayosema hayaendani na alivyo?
     
  4. A

    Awo JF-Expert Member

    #4
    Jun 28, 2011
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 771
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Dk Mkumbo sio size yako tafuta shughuli nyingine ufanye. Mshauri Mama Musori aende CCM wanakochaguana kwa kukaa kwenye chama kwa muda mrefu. Unatupotezea muda bana!
     
  5. F

    Froida JF-Expert Member

    #5
    Jun 28, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,995
    Likes Received: 600
    Trophy Points: 280
    Hoja inaelea haina mashiko hii ni JF
     
  6. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #6
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Samahani wewe ni mmoja wa waliopewa hiyo shot cut nini? maana naona umetaharuki! pole sana ila ukweli dawa hata kama unauma...
     
  7. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #7
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Well kuhusu CCM juu ya mambo yao ya ufisadi wanao mfumo wa kidemokrasia wa kuchagua wanawake wa kuwawakilisha wanawake wenzao bungeni juu ya mambo yao ya ufisadi hutasikia ameteuliwa John wala Edward kuwachagua wanawake watakao wawakilisha wanawake kwenye viti maalum bungeni.
     
  8. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #8
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
  9. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #9
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Sio size yangu kwa sababu yeye anakaa uzunguni mie nakaa uswahilini kwa mtogole? no ni saize yangu mie natoka Nduguti na yeye anatoka moja ya tarafa za wilaya ya Iramba mimi na yeye wote tumekulia matogo na sasati. Ila yeye anaweza akawa matawi kwa kuwa ni kiongozi wa chama kikuu cha upinzani kwahiyo ki status ana cheo lakini tukirudi nyumbani sie sote ni wanyiramba bila kujali huyu anatoka gumanga au kinangiri!
     
  10. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #10
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
  11. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #11
    Jun 28, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu mtumie PM mmalizane huko huko
     
  12. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #12
    Jun 28, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Natilia shaka lengo lako. Kama ni mwanachama wa CDM tafadhali rejea taraibu za chama. Kama ni wa CCM haikuhusu na nadhani ingekua vyema ukajadiri taratibu za chama chenu hapa tuzilinganishe zinaweza kuwa bora. Ila sisi "wengine" tunaamini Dr. Mkumbo alifanya kazi kitaalamu.
     
  13. c

    carefree JF-Expert Member

    #13
    Jun 28, 2011
    Joined: Dec 19, 2010
    Messages: 262
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Sokomarazote huwa natofautiana na wewe ila kwenye hili tuko pamoja mkuu
    15. Joyce Mukya alijiunga na cdm june 2010 hata kusimama jukwaani kujieleza mpaka sasa ni utata wananchji wa arusha hamjui huyu ni mkazi wa tangibovu mbezi jiji dar arusha alikuwa na hawarayake EAComunity akaishi kama miezi mitatu akarudi dar

    Kitila ulichemsha na kama lema anasema kuwa anaamini kwenye haki mbona hili hakuliongelea au kwa kuwa ndiye aliyemkuwadia kwa Mbowe?
     
  14. M

    Marytina JF-Expert Member

    #14
    Jun 28, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Don't let them deny it, it's right there in the holy books[​IMG]
     
  15. B

    ByaseL JF-Expert Member

    #15
    Jun 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 2,218
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mimi nadhani hoja hapa sio kwamba posho ni ndogo au kubwa. Hoja ni je ni halali wabunge kulipwa posho ya kuingia ofisini kwao ambako ni bungeni na kulipwa posho kwa " kukaa" ofisini kwao? Ni sawa sawa na Meneja na Wakurugenzi wa Kampuni kwenda kwenye Management Meeting na kutaka walipwe posho wakati mikutano kama hiyo iko katika Hadidu za Rejea ( Terms of Service) za ajira yao. Nini kazi ya wabunge kama sio kukaa bungeni na kufanya tulichowatuma na kupokea ujira. Kwa nini Posho?
     
  16. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #16
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ili muendelee kuwa vipofu? tunauliza hapa ili na nyie mtuke tongo za macho. Nisalimie Makorora kwa wadekaji.
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    Jun 28, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160

    Yaani wewe lol! Tafuta yenye Kiti moto labda
     
  18. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #18
    Jun 28, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,031
    Likes Received: 3,868
    Trophy Points: 280
    Namjua siku nyingi sana Dr Kitila Mkumbo, na nilikuwa namuweka kwenye kundi la watu makini lakini niliposoma kwa makini maelezo ya SOKOMOKO, na nikiangalia ule mchakato wa kuwapata wabunge wa viti maalum kweli Dr Kitila Mkumbo dhambi ya dhulma itakutafuna mpaka mwisho umekwenda kujaza Wachagga na wanawake wa kiongozi na wana ndungu, kina mama makini wote mmewatosa
     
  19. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #19
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mkuu mimibaba Hata yeye anasisitiza watu wafanye kazi kitaalam au ndio yale ya fuata mafundisho yangu usifuate matendo yangu? hili la Joyce Mukya alitumia utaalam gani kama alivyotueleza mkuu carefree? Ifike wakati tujue mission and vision ya kila chama ifike mahali tusishabikie vyama tuangalie watu wenye utashi wa kukataa kila ovu kwa vitendo na anae walk on his/her words! ndio maana nina amini kupitia mgombea binafsi ambae anawajibika moja kwa moja kwa wapiga kura wake sio kupitia vyama. Maelekezo ya mchague huyu na yule awe viti maalum ni ubakaji wa demokrasia kwenye chama cha kidemokrasia tena na maendeleo! mbaya zaidi anaefanya hivyo ni mwaume what do you smell hapo? Tunaposisitiza maadili kwa wanafunzi wetu na sie tujiamgalie maadili yetu!
     
  20. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #20
    Jun 28, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Maumivu ya kichwa huanza poole pole!

    If symptom persist seek medical advise.
     
Loading...