Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

does anyone know about this?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by The_Analyst, Jan 29, 2009.

  1. T

    The_Analyst JF-Expert Member

    #1
    Jan 29, 2009
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 209
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hellow everyone,
    I have this problem i would like to ask to anyone with an idea to help me with this informations:
    1. What is minimum wage and wage period in Tanzania.
    2. What are the Layoff compensation policies in Tanzania.
    That's all, thanks in advance.
     
  2. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2009
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,077
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Salaries are paid monthly in Tanzania, and the minimum wage seems to be about $200. It would be nice if they could pay that amount fortnightly!
     
  3. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    The_Analyst,

    Raha ya maji ya madafu unywe kwenye dafu lenyewe. Nimekuwekea link hapo chini, ingia na utapata mengi na kama utahitaji ufafanuzi unaweza kuwasiliana na wahusika moja kwa moja.


    Go to: http://www.ate.or.tz/documents/docs/ciruclar09.doc
     
  4. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2009
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,077
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Pundamilia,

    Has it not occurred to you that The_Analyst is probably without knowledge of Kiswahili? Swahili speakers are unlikely to want to know the frequency of salary payments in Tanzania.

    The man (or woman) is probably a student who has heard about Tanzania and would like to know how and when the people there are paid.
     
  5. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Augustine Moshi,

    Kiswahili ni lugha kama ilivyo lugha zingine. Kama muuliza swali atakuwa hajaelewa kutoka katika majibu yangu basi nadhani atasema na nitampatia jibu lililo katiika lugha ambayo yeye ataona ni nyepesi kuelewa.
    Vinginevyo sioni haja ya kumsemea juu ya hili ilhali yeye mwenyewe yuko kimya.
     
  6. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #6
    Jan 30, 2009
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,077
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Pundamilia07,

    Mtu ambaye haelewi umesema nini (kwa vile haelewi lugha yako) atajisemeaje mwenyewe?
     
  7. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ulishawahi kufika mahali ambapo hakuna hata mtu mmoja anayefahamu lugha yako unayoongea? kama ndiyo tueleze ulilala na njaa?
     
  8. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #8
    Jan 30, 2009
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,077
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Hapana! Sehemu zote nilizofika wanaongea angalau Kiingereza kidogo. Hata Msumbiji nilitakiwa nionyeshe Triangle (traffic cops in Mozambique are always asking for that) na walipoona sielewi, they proceeded to speak something similar to English.

    Huyu mtu inawezekana hakujua hata kama umemjibu! Atakujibuje "mwenyewe"?
     
  9. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #9
    Jan 30, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Augustine Moshi,

    Ondoa dhana katika mawazo yako kwa sasa hivi kwani kwa kufanya hivyo maisha hayataweza kusogea hata kwa sekunde moja.

    The_Analyst ndiye aliyeanzisha hii thread for sure kama angekuwa amerudi hapa kuangalia majibu na kuona hajaelewa lugha nilitundika hapo ni wazi angeuliza.

    Hata hivyo basi kwa mfano ulioutoa wewe hapo juu juu ya askari wa Msumbiji, nina hakika kuwa The_Analyst pamoja na kwamba haelewi lugha (kwa mtazamo wako) amepata kuona neno 'link' na chini yake ipo hiyo link.

    Lakini nilichotaka kusema hapa hasa kuwa kiswahili ni moja tu ya nyenzo za mawasiliano kama lugha na ambapo katika nyenzo kama hizo basi ndiyo tuna kiingereza, kichaga, kipare nk.

    Nikirudi kwenye suala la msingi yaani mawasiliano unaweza kufikisha ujumbe wako popote na kwa mtu yeyote pasi na kutumia lugha. Unaweza kutumia ishara, mlio, nk

    Katika posting yangu hapo juu kwa mtu wa kawaida bila ya kujali hazungumzi lugha ya kiswahili ni wazi kuwa nimeweza kuwasiliana naye in any how. Moreover, maelezo ambayo ni muhimu yapo.

    Lakini hata hivyo kama ataona kuwa anahitaji English Version ya maelezo yangu nitampatia.
     
  10. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #10
    Jan 30, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    - Please, Tafadhali!!!

    - We have a number of good translators in town and I guess it should not be a problem with The_Analyst getting what he wanted from ATE website.

    - Pundamilia07, asante kwa hiyo link.
     
  11. E

    Edo JF-Expert Member

    #11
    Jan 30, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 728
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Unaweza kwenda kwenye google na ukapata huduma ya tafsiri toka lugha moja kwenya nyingine, ni kitu rahisi sana!!!!!!
     
  12. E

    Edo JF-Expert Member

    #12
    Jan 30, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 728
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ....kwenda lugha nyingine
     
  13. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #13
    Feb 5, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Policies supporting this kind of thinking died with Ujamaa(RIP), remember SCOPO?It was the arm to facilitate this policy.
    Siku hizi market forces reign.
    Si ajabu ukakuta mlinzi analipwa laki 5 wakati kuna kampuni inayolipa wahandisi wake laki 4!
     
  14. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #14
    Feb 5, 2009
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,838
    Likes Received: 208
    Trophy Points: 160
    I have got little information here. Perhaps this might help.

    Minimum wages in Urban Tanzania, 1980-1995 (Tanzanian Shillings/Month)

    Year Nominal wage
    1970 170
    1971 170
    1972 240
    1973 240
    1974 340
    1975 380
    1976 480
    1977 480
    1978 480
    1979 480
    1980 480
    1981 500
    1982 600
    1983 600
    1984 810
    1985 810
    1986 1053
    1987 1370
    1988 1645
    1989 2075
    1990 2500
    1991 3500
    1992 5000
    1993 5000
    1994 10000
    1995 17500
     
  15. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #15
    Feb 5, 2009
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,838
    Likes Received: 208
    Trophy Points: 160
    Source: Economic Surveys in Tanzania
     
Loading...