Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Do u think Ouattara is for Ivorians?

Discussion in 'International Forum' started by Hero, Apr 23, 2011.

  1. Hero

    Hero JF-Expert Member

    #1
    Apr 23, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 570
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    It seems Ouattara is not fighting to be in power for Ivorian's interest BUT for Western countries's! Is there any substance in this?
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    wewe sio lazima uandike kiingereza hata ukiandika kikwere tutakuelewa tu ..sasa hiyo heading ndo nini ulitaka kuandika
     
  3. Akwaba

    Akwaba Senior Member

    #3
    Apr 23, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 113
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Well, who put him in power, France. So, who is he responsible to. First France, and then the 45-55% of Ivorian's that voted for him. On a side note he used to work for the IMF so he knows the game and probably plays it to the contentment of the westerners.
     
  4. Wakumwitu

    Wakumwitu JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hahahahahaaa!!!!!!!!!!!! how can I spend my country resources to defend you without reaping anything from you? Why peoples from this countries do not make noice whilst watching their resources being used? of course they know it is good investment for their country. Please give me a break!!!!! International politics always is for the interest of west, and Africa is their back yard, so longers you support them on what they want, most definetely will put in power to protect their interest, and nothing else. Ask your self, why not in Somalia? for how long these people have been suffering from conflicts and no body dared to protect them? You know why, there is nothing in return, why should they bother to go there?
     
  5. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Works for France...his first priority will be to work on France interests in its colony and maybe he will consider some part of Ivorians who supported him....useless!
     
  6. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #6
    Apr 23, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    From wikipedia:
    I really doubt if this Dude is there to save the interests of Ivorians.

    Time will tell anyway.........
     
  7. G

    GJ Mwanakatwe JF-Expert Member

    #7
    Apr 24, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo ndo lipo hapo, yule ni kibaraka tu wa nchi za magharibi. Angekuwa ni kwa ajili ya raia wa ivorycoast asingekubali wananchi wafe ili aingie madarakani, kwani wangapi wanadhulumiwa kura ktk afrika, mbona wengi tu lakini hawaanzishi vita? sembuse yeye?
     
  8. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #8
    Apr 24, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    Karibuni marais wote wa Afrika ni vibaraka!
     
  9. M

    Mafie PM JF-Expert Member

    #9
    Apr 24, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 1,318
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ukweli! Mf Dr Slaa amedhulumiwa waziwazi lakini ameweka utaifa mbele. Huyu jamaa alichotaka ni madaraka tu na ulaji pasipo kujali roho ngapi zitaumia na kupotea!
     
  10. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #10
    Apr 25, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Toa hoja yako ya pingamizi ili tuijadiri, otherwise=CRAP.
     
  11. Hero

    Hero JF-Expert Member

    #11
    Apr 27, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 570
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Samahani Kigogo, kwa kuwa tupo kwenye international forum nilitaka kujumuisha wengi zaidi, kumbe nilisahau kuwa kiswahili ndio lugha kubwa kabisa ya kiafrica.
    Tukirudi kwenye maada
    Kuna jamaa yangu ambaye yeye alifuatwa na jamaa wa balozi za magharibi akaambiwa atapelekwa kwenye mafunzo nnchini kwao ili baadaye aje kuwa rais wa nchi yake, ila tu atatakiwa kuwapa kipaombele wao....jamaa akakataa, wakamfuaata mwingine akakubali na sasa yupo huko kwa ajili ya kuja kuchukua nchi mojawapo ya magharibi. kama wachangiaji mahili walivyosema hapo juu, watala hayupo kwa ajili ya raia wake, mpuuzi huyo, ni kama zezeta kwa nnchi za magharibi. Wamelipa mke mzungu lilipokuwa huko ili huyo mzungu aliendeshe kwa maslahi ya ufaransa. Eti unakuwa na rais aliyewazarau wanawake wote wa nnchini mwake na kuleta ikulu mamruki! Sijui kwa nini waafrica hatujifunzi! Hivi tumerogwa na nani? Kama tumerogwa basi aliyeturoga ameshakufa maana angekuwa hai angetuhurumia!
    Inasemekana tangu Gbagbo achukue nchi hiyo, alijitahidi kuwazibia mirija yao yote ndio maana wamekuja kwa nguvu zote ili kuhakikisha anaondoka madarakani!
     
  12. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #12
    Apr 27, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Ouattara alikuwa PM wa Felix Houphoet Boigny, go figure.

    Not that Gbagbo was any better...
     
  13. L

    Leornado JF-Expert Member

    #13
    Apr 27, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kuna kitu kimejificha nyuma ya pazia.

    [​IMG]

    Ouatara na mkewe Dominique.
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Apr 27, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    sio issue........
     
  15. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #15
    Apr 27, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ni kweli kuna kitu kimejificha hapo nyuma, ni mapenzi tu
     
  16. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #16
    Apr 27, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    love em
     
  17. Suzie

    Suzie JF-Expert Member

    #17
    Apr 27, 2011
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 1,264
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Stop Racism!!!!!!!!!!
     
  18. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #18
    Apr 27, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Interracial=Multiculturalism=Globalization! Hola!!!!
     
  19. Diehard

    Diehard JF-Expert Member

    #19
    Apr 27, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hata Quatara hana asili ya Ivory Coast kama sikosei ni Gambia alipoonekana tishio kuna sheria ilitungwa kumuondolea sifa za kugombea urais zilizohusishwa na uzawa na asili ya mgombea baada ya hapo Gbagbo akabadili sheria hiyo iliyomrejeshea Quatara sifa ya kugombea.
     
  20. M

    Mafie PM JF-Expert Member

    #20
    Apr 28, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 1,318
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    INTERRACIAL!!!!! Hiyo imenifrahisha, acha jamaa naye afurahie,
    Lakini kama kuna kitu hapo nyuma vile cjui!, Naanza kuwasaidia Ivort Coast kumkumbuka Gbagbo kabla hata hajapanda kizimbani, tatizo nchi zetu za Afrika hatuaminiki, unaweza ukamuamini mtu vizuri sana lakini ikukuta kuna mtu mbovu sana yuko hapo nyuma anam-remote.
    Huwezijua mzee wa watu Gbagbo aliona nini mbele jamani,
    tusubiri maana hata hajaanza kuikarabati ikulu ilivyobomolewa.
     
Loading...