Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dk Shein apangua baraza la mawaziri Zanzibar

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kakke, Apr 3, 2012.

  1. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #1
    Apr 3, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,713
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Kwa mamlaka aliyopewa Rais wa Zanzibar Dk Ali Mohammed Shein amefanya mabadiliko katika baraza lake la mawaziri ambapo Ramadhan Abdallah Shaaban amekuwa Waziri Ardhi, Maakazi, Maji na Nishati, Ali Juma Shamhuna amehamishiwa wizara ya Elimu na Mafunzo ya Amali, Suleman Othman Nyanga amepeleka Wiraza ya Kilimo na Maliasili na Mansoor Yussuf Himid amekuwa Waziri asiye na wizara maalumu, na Abdillahi Jihad Hassan amehamishiwa wizara ya Mifugo na Uvuvi na Said Ali Mbarouk amehamishiwa wizara ya Habari, Utamaduni, Utalii Michezo na pia Rais amemteuwa Sheha Mohammed Sheha kuwa mshauri wake Kisiwani Pemba
     
  2. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #2
    Apr 3, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,713
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Hatimaye Shamuhuna Abigwa Panga kwakupewa wizara ngumu na kuekwa Dipasha kwa kuondolewa
     
  3. H

    Hurricane Member

    #3
    Apr 3, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Samahanini wana JF, mie kwa kweli mambo ya hawa jamaa huwa sioni uzito wake. Mwaziri wa ZnZ ndio nini?? Hiyo serikali ipo kwa gharama za nani?? Ni mzigo kwetu wadanganyika....
     
  4. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #4
    Apr 3, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    nilijua JK kafanya mabadiliko ya mawaziri...kumbe.....
     
  5. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #5
    Apr 3, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Hayo ni kama mabadiliko ya baraza la madiwani. Insignificant to us.
     
  6. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #6
    Apr 3, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,723
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Hahahahaaa...
    Andika rais wa Zanzibar bana!
    Akiletwa huku bara hadh yake inabaki kuwa kama diwani wa kigamboni(tukizingatia ukubwa,idadi ya watu,miundombinu nk)
     
  7. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #7
    Apr 3, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,183
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Mimi nilifikiri rais kweli kumbe huyo DC !!!!!!!!!!!
     
  8. H

    HAFSA1984 Member

    #8
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani huyu mpemba mmwenzetu kutupangulia baraza la mawaziri je itakuwa chachu ya utendaji ndani ya wizara
     
  9. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #9
    Apr 3, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    lete habari iliyokamalika siyo umbea umbea tu
     
  10. F

    Firdous Member

    #10
    Apr 3, 2012
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi, Dk. Ali Mohamed Shein amefanya mabadiliko ya kuwabadilisha wizara baadhi ya Mawaziri.
    Katika mabadiliko hayo, Dk. Shein amemteua Ramadhan Abdalla Shaaban kuwa Waziri wa Ardhi, Makaazi, Maji na Nishati, kuchukua nafasi Ali Juma Shamuhuna.
    Kabla ya mabadiliko hayo, Waziri Shaaban alikuwa Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Amali.
    Waziri Shamuhuna ameteuliwa kuwa Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Amali, wizara ambayo ilikuwa ikishikiliwa na Waziri Shaaban.
    Kwa mujibu wa taarifa kwa vyombo vya habari iliyosainiwa na Katibu wa Baraza la Mapinduzi na Katibu Mkuu Kiongozi, Dk. Abdulhamid Yahya Mzee, Dk. Shein amemteua Suleiman Othman Nyanga kuwa Waziri wa Kilimo na Maliasili kuchukua nafasi ya Mansoor Yussuf Himid ambae sasa anakuwa mjumbe wa Baraza la Mapinduzi na Waziri asiyekuwa na wizara maalum.
    Kabla ya mabadiliko hayo, Nyanga alikuwa mjumbe wa Baraza la Mapinduzi na Waziri asiyekuwa na Wizara maalum.
    Aidha Dk. Shein amembadili wizara aliyekuwa Waziri wa Habari, Utamaduni, Utalii na Michezo, Abdilah Jihad Hassan ambae sasa anakuwa Waziri wa Mifugo na Uvuvi.
    Aliyekuwa Waziri wa wizara hiyo, Said Ali Mbarouk sasa anakuwa Waziri wa Habari, Utamaduni, Utalii na Michezo.
    Katika uteuzi mwengine, Dk. Shein amemteua Sheha Mohammed Sheha kuwa mshauri wa Rais Pemba.
    Uteuzi huo umeanza tarehe 2 Aprili
     
  11. J

    JacksonMichael JF-Expert Member

    #11
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 339
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asiyekuwa na wizara maalumu? no nini!
     
  12. K

    Keil JF-Expert Member

    #12
    Apr 3, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Haya mabadiliko naona yana harufu ya kero za Muungano ...

    Waziri Shamuhuna alikana kushirikishwa kwenye sakata la serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuomba kuongeza mpaka wa bahari, ingawa wizara hiyo ilituma mwakilishi. Sina hakika kama mwakilishi anaweza kwenda mpaka New York kuwakilisha Wizara na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar bila Waziri kujua.

    Hiyo Wizara ya Ardhi iko very sensitive kwa kuwa ndiko kuna hoja ya gesi na mafuta na sasa swala la mpaka wa huko baharini.

    Mh. Mansoor amekuwa na msimamo mkali sana kwenye swala la gesi na mafuta, sasa sijui kinachoendelea huko.

    Lakini bottom line ni kwamba Dr. Shein ana kazi ngumu sana na pia Maalim Seif nae ana wakati mugumu ... time will tell.
     
  13. A

    Awo JF-Expert Member

    #13
    Apr 3, 2012
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 771
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Our "President" with mediocre re-shuffles aka recycling! What for? Really!
     
  14. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #14
    Apr 3, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,711
    Likes Received: 4,553
    Trophy Points: 280
    Huyu wa kwetu eti anamsubili Asha Rose Migiro mwezi wa 6!!......Nchi ya ajabu sana hii.
     
  15. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #15
    Apr 3, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,149
    Likes Received: 1,482
    Trophy Points: 280
    wakati huku bara jk anaendelea kubebelea gunia la misumari kichwani, wao wazenj wanachapa kazi. I think shein ana nia thabiti ya kuleta maendeleo kwake.
    Jk kalala usingizi baraza la mawaziri masela wake tu
     
  16. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #16
    Apr 3, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,809
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Huyu JUMA SHAMUHUNA tuliambiwa kwamba aliridhia SMT kuongeza eneo tengefu la bahari (EEC) bila kuishirikisha SMZ. Baraza la wawakilishi likaazimia kwamba Shemuhuna AJIUZULU na kama atashindwa kufanya hivyo basi Rais Dr. Mohammed Shein amuwajibishe.

    Sasa imekuwaje Shein badala ya kumuwajibisha amemuhamisha wizara ili kuu soo.

    Watu wengi tulijua kwamba eti SMZ haikuhusishwa lilikuwa Changa la Macho tu kwa Wazanzibari na Shein amedhihirisha hilo. Upo hapo Mh. Jussa Ladha?!
     
  17. g

    gambalanyoka Member

    #17
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 13, 2011
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nawauliza hivi hatuwezi kuposti kitu chochote bila ya kumsema JK?Tusiguze ukumbi huu kuwa ni uwanja wa kumshambualia JK,kwa wale ambao wanaona hawaridhiki na kitu chochote ila kumshambulia JK waanzishe shambulia JK forum
     
  18. T

    Topical JF-Expert Member

    #18
    Apr 3, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Dr. Shein is doing fine so far atawashika adabu wanafiki wanaoweza kuuza uhuru wa wazenj kwa ajili ya madaraka
     
  19. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #19
    Apr 3, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,792
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    Kweli Pemba ni noma hadi rais ana mshauri maalum wa hadhi ya uwaziri anahusika na mambo ya kumshauri kuhusu Pemba tu....kweli Zanzibar kuna mambo.....je wajuzi wa Zanzibar hebu tufahamisheni rais ana mshauri wa hadhi ya uwaziri wa kumshauri kuhusu Unguja?
     
  20. k

    kicha Senior Member

    #20
    Apr 3, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    unajua mie nashindwa kuwaleewa baadhi yetu humu jamvini, linapokuja swala la muungano jk anapewa heshima zaidi ya obama na sifa kedekede lkn ukitoka apo tu anapewa matusi kuliko ya lusinde, hivi mnazani wazenji wapumbavu kiasi gani?
     
Loading...