Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Diwani wa Magamba kafungwa jela lakini anendelea na vikao vya halmashauri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sikafunje, Apr 21, 2012.

  1. Sikafunje

    Sikafunje Member

    #1
    Apr 21, 2012
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna taarifa nimezipata kuwa kuna diwani mmoja amehukumiwa kwenda jela miezi mitatu kwa kosa la jinai lakini baadhi ya viongozi wa CCM wamemsaidia yeye kutumikia kifungo cha nje pamoja na wenzake aliofungwa nao, nasikia anaendelea kushikiria nafasi yake ya udiwani na kuhudhuria vikao kama kawaida akivuta na posho, je, ni halali? wanasheria hebu tujuzeeni. Huyu ni diwani wa Kata ya Ngonga huko Kyela Mbeya anaitwa Kileo walivyosema wananchi wa huko.
     
  2. M

    MwanzoMugumu Member

    #2
    Apr 21, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kifungo cha njee sawa kipo kisheria na hasa kwa makosa madogo au adhabu ndogo kama ya kwake (miezi3) ila kushiriki vikao hapa tunahitaji ufafanuzi wa kisheria.
     
  3. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ukihukumiwa kwa kosa la Jinai unaruhusiwa kuendelea na Utumishi wa Umma??
     
  4. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Daaaah!, huo ni Ubakaji wa Misingi ya Utawala Bora!



    Sikafunje=sijavunja/sijachenchi!
     
  5. k

    kibiloto Member

    #5
    Apr 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 96
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Msingae hiyo huko mwanga diwani wa shighatini alibaka mwanafunzi wa kidato cha pili hata kabla ya kampeni mwaka juzi lakini chama chake kilimpitisha akagombea bila hata aibu na hata kesi yake inaahirishwa kila mara tangu wakati huo hadi sasa haijulikani itaisha lini pengine kuna maelekezo maalum hiyo ndiyo tanzania
     
  6. mkibunga

    mkibunga Senior Member

    #6
    Apr 21, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 196
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli diwani huyo alibaka na anaendelea bado na tabia hiyo ya kufanya mapenzi na wanafunzi kwa kisingizio atawalipia ada na amekuwa akifanya hivyo kwa wasichana wanaotoka familia maskini hapo ukienda mwanga unaonyeshwa alio na anaowarubuni kwa njia hiyo
     
  7. m

    mbaraka mohahed Member

    #7
    Apr 21, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    shindwa pepo..........
     
  8. Jaji

    Jaji Senior Member

    #8
    Apr 21, 2012
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii kali sasa.
     
  9. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #9
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 927
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Sasa wanaJF haiwezekani kuweka mtego wakumnasa ili sheria ichukue mkondo wake? udiwani anabaka,akpata ubunge itakuwaje?
     
  10. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #10
    Apr 22, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hebu apimwe huyo haka kaugonjwa ketu,

    Pengine ni jeneza hilo anasambaza maambukizi tu kwa watoto wa wapiga kura wake
     
  11. monongo

    monongo JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 346
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hivi hadi anafanya hivyo serikali ipo au haipo? Inasikia au haisikiii??maana inakera sana,
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Na wewe nae ni mtanzania na Kiswahili ni lugha ya Taifa lako? hata kuandika Kiswahili vizuri hujui?
     
  13. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    sio kazi za maghembe hizo?
     
  14. k

    kibiloto Member

    #14
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 96
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    nasikia alikuwa kampen meneja wake pamoja na adhumani mdoe
     
  15. n

    ndomyana JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 4,673
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wapi halima mdee
     
  16. m

    mvunjamiwa JF-Expert Member

    #16
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 455
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hayo yanawezekana sana ndani ya CCM. Kumbuka Ditopile! Wakati mwingine wananchi wanalaumiwa kuwa wanalalamika tu hawachukui hatua. Lakini ukweli ni kuwa mfumo wowote wa utawala/uongozi una taratibu zake, kwa maana kuwa wachache hupewa mamlaka ya kuongoza na kufanya maamuzi kwa niaba ya walio wengi. Tatizo kubwa tunalokabiliana nalo sasa ni kwamba IDADI YA WANAOFANYA MAAMUZI POFU NA YASIYO NA MANUFAA KWA JAMII IMEONGEZEKA SANA' ni kwa sababu hiyo wengiwao wanaogopa kuomba nafasi za uongozi, ubunge, udiwani kupitia vyama vya upinzani! Inawezekana tu kama kila mmoja atatimiza wajibu wake!
     
  17. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #17
    Apr 22, 2012
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Sikafunje,
    Si ungesema tu ni diwani Wa Ccm Wilaya ya Kyela?

    Ili upoteze haki ya kuwa diwani au mbunge inatakiwa ufungwe kifungo cha miezi Sita na zaidi au katika kipindi cha miaka mitano uwe na vifungo zaidi ya kimoja ambavyo jumla yake ni zaidi ya miezi Sita.

    Kwasababu ni miezi mitatu na Kama huo muda Wa vikao hauingiliani na masaa ya kutumikia adhabu yake, kisheria hakuna tatizo kabisa.
     
  18. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #18
    Apr 22, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hapa utawala ndio tatizo ninaimani sheria zipo ila zimebaki kuchakaa tu au ndani ya makabati
     
Loading...