Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Deni la Taifa: Kutoka trilioni 10.5 hadi trilioni 14.4 kwa mwaka?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EMT, Apr 14, 2012.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Nilikuwa nasoma ripoti za CAG zinaonyesha kuwa deni la taifa limeongezeka kutoka trilioni 10.5 mwaka 2009/10 hadi trilioni 14.4 mwaka 2010/11. Ongezeko hili ni sawa na asilimia 38 kwa mwaka. Nashangaa deni la taifa kuendelea kukua tena kwa kasi kubwa sana wakati miradi mingi nchini haina fedha. Hivi huwa tunakopa kwa matumizi gani? Wakati tunakopa huwa tunafikiria vizazi vinavyo?

    Ama kweli deni la taifa litatupa matatizo makubwa sisi wote na vizazi vijavyo maana tunakopa tuu lakini miradi ya maendeleo haina pesa. Wakati huo huo, Waziri Mkuu Pinda anatuambia, kutokana na ukata, serikali imeagiza kusimamishwa kwa matumizi yasiyo ya lazima. Kwamba, tubane matumizi kweli kweli ili shughuli za serikali ziendelee kama kawaida. Sijui kuhusu shughuli za miradi ya maendeleo.

    Kuna umuhimu wa kuwa na kikomo cha kukopa. Hatuwezi kuendelea kukopa tuu bila kufikiria vizazi vijavyo watalipaje. Kuna mdau humu alishashau kuweka deni la taifa kwenye Katiba kwa kutumia GDP kupiga hesabu ni kiasi gani kiwe cha mwisho kukopa kwa mwaka kutokana na uwezo wetu kama nchi (debt ceiling).

    Whether or not ni wazo zuri kuna umuhimu mkubwa wa kuwa na kikomo cha kukopa. Vingenevyo vizazi vijavyo vitaishia kuwa watumwa wa kulipia madeni yetu ambayo mengi tumekopa kwa sjili ya kujikidhi sisi wenyewe bila kuwekeza kwenye miradi ya maendeleo kwa faida ya vizazi vijavyo.

    ---------------------

    June, 21.


    ------------------------

    Jan, 2014.

     
  2. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #2
    Apr 18, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Katika kujadili ripoti mbalimbali bungeni leo, mbunge mmoja amesema kuwa kama deni la taifa ikigawanywa kwa kila mtu including watoto, kila mtu atakuwa anadaiwa milioni 350​


     
  3. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #3
    Apr 18, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Nitajie nchi unayoifahamu isiyodaiwa!
     
  4. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #4
    Apr 18, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Leo bungeni:
    Deni la trilion 14 zionyeshwe zimefanya nini kwa watanzania!
    Deni linaongezeka kwa asilimia 39
    Uchumi unadaiwa kukua kwa asilimia 6
    Lakini serikali inatumbia tukaze mikanda
    Wabunge leo wamechachamaa
     
  5. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #5
    Apr 18, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hoja si kudaiwa, hoja fedha hizo zinafanya nini? Fedha za miradi hazijulikani zilipo, kila kitu kipo ICU.
     
  6. Kingo

    Kingo JF-Expert Member

    #6
    Apr 18, 2012
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 737
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Nahisi hapa umetumia ushabiki na si juibu la hoja.
    Tatizo siyo kutajiwa nchi au kukopa, ila unakopa kwa sababu gani, nani anfaidika na unarudisha nini na lini!
     
  7. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #7
    Apr 18, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Wewe ni mwajiriwa mpya?
     
  8. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #8
    Apr 18, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Kukotona na deni la taifa kuendelea kuongezeka kwa speed kubwa, mahesabu yaliyofanywa na mbunge mmoja bungeni anadai kila Mtanzania, wakiwemo watoto, anadaiwa kiasi cha sh millioni 350. Wamegawanya deli hilo ambalo ni trilioni 14.4 kwa kila mtanzania takribani watanzania milioni 40.

    Kwa hiyo, kila mtu aanze kulipa deni lake.
     
  9. muonamambo

    muonamambo JF-Expert Member

    #9
    Apr 18, 2012
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 756
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Tutafufua viongozi wote wa CCM wao na Ndugu zao watalipa hilo deni
     
  10. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #10
    Apr 18, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Tunaposikia usemi nchi imeuzwa pamoja na wananchi wake plus viongozi wenyewe sio utani.
    Sasa wakitaka hela yao leo haturudi kwenye ukoloni?
     
  11. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #11
    Apr 18, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    EMT ipo siku nchi hii ikifika kutokukuposheka nadhani hali itakuwa mbaya sana, hasa kama serikali ya CCM itang'ang'ania madarakani.
     
  12. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #12
    Apr 18, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Yote inatokana na kuikumbatia CCM, tutajibeba
     
  13. Sanja

    Sanja JF-Expert Member

    #13
    Apr 18, 2012
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 406
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Yaani najaribu kuangalia hili deni langu na kulinganisha na nilichonacho sipati picha. Sina mali ila nna deni la mil 350, duh kuwa uyaone wallah !
     
  14. M

    Mkulima JF-Expert Member

    #14
    Apr 18, 2012
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 670
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    EMT,
    Mwambie huyo mbunge akajifunze kwanza hesabu za kuzidisha na kugawa.

    Hilo deni linatakiwa kuwa karibu laki tatu na nusu kwa kichwa na wala sio milioni 350.

    garbage in garbage OUT
     
  15. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #15
    Apr 18, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Issue siyo kulipa deni. Issue ni kwamba hiyo hela ilikopwa wapi na kwa madhumuni gani? Na je, imetumika kama ilivyotarajiwa? Tumesikia ubadhirifu mkubwa wa matumizi mabaya ya fedha ya wananchi.
     
  16. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #16
    Apr 18, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,463
    Likes Received: 778
    Trophy Points: 280
    There are people out there are alive only because it's illegal to kill them. But if you'd be standing right in front of me, I would have punched you heavily on your nose.
     
  17. S

    Srashid2 New Member

    #17
    Apr 18, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi waliokopa bank kwa madhumuni ya mtaji wa kibiashara wa million 50 tu in sawa kugawana Hilo Deni kwa watoto wako wakati mtaji huo unatumika kutunisha biashara zako? With politics we undermine our capacities to see the visible objects. God help us to be more objective for our lives and our world.
     
  18. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #18
    Apr 18, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    sijui ndo athari za shule za kata...na wewe umechukua hiyo hesabu kama ilivyo?
     
  19. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #19
    Apr 18, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,563
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Serikali yetu haina akili wala maarifa ya kutusaidia kufika tunakokwenda salama. Tunaposikia habari kama hizi, maumivu yanaingia rohoni kama nameza tindikali.
     
  20. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #20
    Jun 12, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Sasa deni la Tanzania limefika Trilioni 22 sasa tunaambiwa tunadaiwa sasa kwani ile misaada Jk anayopitisha bakuli ndo madeni haya au kuna kwingine wanakokopa? Kwa matumizi ya nani?

    Source: Star tv habari

    ============

    Jan 2014:

    Kila raia Tanzania anadaiwa 600,000/-. Deni la Taifa lafikia trillion 27.04
     
Loading...