Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

David Mathayo David......CV yako ndio hii, yanini kuwadanganya Watanzania????

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Blood Hurricane, Jul 3, 2012.

  1. Blood Hurricane

    Blood Hurricane JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 1,108
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Jina
    Jina la kwanza ni Mathayo David Msuya. Ila baada ya kuingia anga za siasa, aliamua kulibadili jina lake kuwa Mathayo David Mathayo na kuondoa jina la ukoo "Msuya" ambalo ni jina la baba yake halisi David Msuye aliyewahi kuwa waziri mkuu.

    Masomo
    Matayo David Msuya alisoma Tosamaganga Iringa, alifanya CBG (1989-91) aliishi bweni la Mwenge. Uwezo wake wa kimasomo haukuwa mkubwa ila alishangaza wenzanke na waalimu alipopata daraja la kwanza kwa pointi 7. Alipata msaada sana kutoka kwa kaka yake aliyekuwa akifundisha chuo cha ualimu Mkwawa, Iringa.

    Matayo ulikwenda JKT itende, Mbeya. Baada ya hapo, alichanguliwa kwenda kusoma Makerere Uganda kwa kupitia mfuko wa mwalimu Nyerere. Mathayo alinufaika kwa fedha hizo ila hakwenda Uganda, akaamua kusoma SUA ya tiba ya mifugo (Bachelor of Veterinary Medicine) mwaka 1993-1997. Huko SUA Matayo alikuwa ni mwanafunzi pekee aliyekuwa na radio yenye double deck, (system) na TV set.

    Uwezo wa kifedha ulisaidia kumpa Mathayo maisha ya kifahari chuoni SUA ambapo alikuwa na wasichana kadhaa ikiwa ni pamoja na Mugros na Betty Manase

    Mwanzo wa siasa
    Siasa alizianza rasmi mwaka 1995 alitumia TV yake kwenda kuonyesha vijijini madhara ya vyama vingi, alitumia mapigano ya Rwanda na Burundi kama kutishia wananchi wasikubali upinzani na kipindi kile wananchi walikuwa wepesi kuelewa kumbuka TV hazikuwa nyingi Tanzania kipindi kile. Alijijengea umaarufu sana ndani ya chama mkoani Morogoro na kitaifa.

    Aligombea ujumbe wa NEC mkoa wa Morogoro kundi la vijana alishinda. Mathayo alimaliza SUA 1997 na kupata kazi ya kufundisha chuo kimoja huko Serowe Botswana. Kwa kuwa mjumbe wa NEC alikuwa karibu na akina Lowasa, JK na vingunge wengine aliweza kuwa anaonana na akina Makamba na akawa ni mwanamtandao. Wakati huo Matayo alikuwa akirudi Tanzania kufanya shughuli zake za kisiasa wakati bado ni mwajiriwa wa serikali ya Botswana.

    Kwa mfano wakati mmoja alirudi Tanzania na kuwahamasisha wanafunzi wa SUA (kama 200 hivi) na kuwapeleka Dodoma kupokea kadi za CCM chini ya mwenyekiti wa CCM Mkapa. Wanafunzi walahidiwa wangepatiwa ajira kwa kufanya hivyo. Hii ilimjenga sana Matayo ambaye aliisha kuwa maarufu kwenye ofisi za chama Dodoma, kama mjumbe wa NEC na mkutano mkuu.

    Mwaka 2000 aligombea Ubunge Same Magharibi na kushinda na kuteuliwa kuwa waziri mdogo. Wakti huu aliisha tamka kwamba amesomea Afrika Kusini digrii ya falsafa (PhD). Prof Msolla wakati aliyekuwa waziri wa elimu ya juu na sayansi ambaye aliwahi kufundisha SUA alimjua sana Matayo na alimwita Matayo na kumuuliza kuwa PhD alifanya lini na wapi na pia aletee PhD thesis yake. Prof Msolla alisema "Matayo aliogopa sana na alikili mbele yangu, kuwa Prof mimi nimetumia hii title kisiasa zaidi, sina MSc wala PhD"1.

    Kashfa ya vyeti bandia

    Dr Mathayo ni mmoja wa wabunge vijana waliochaguliwa na Raisi Kikwete kuwakilisha ngwe yake ya "Nguvu mpya" kama naibu waziri. Katika awamu hii Kikwete alionekana amechagua vijana wenye vipaji na elimu. Vyeti vya Mathayo's zimeleta kizaazaa tangu alipochaguliwa kwenye uwaziri mwaka 2005. Matayo alihitimu chuo kikuu cha Kilimo (SUA) mwaka 1997 kama daktari wa mifugo. Baada ya hapo alitoka nje ya nchi kwenda kutafuta ajira Botswana ambako aliajiriwa na serikali ya Botswana kama mwalimu kweny chuo cha kilimo huko Serowe.

    Mathayo anadai kwa mwaka huo huo alianza digrii ya MSc 1998-2001, halafu PgDip (2000-2001), na PhD (2001-2003). Watu wengi wanaomfahamu ikiwa ni pamoja na waalimu wake wa SUA wanashangaa Mathayo aliwezaje kusomea vyeti vyote hivyo kwa muda wa miaka mitano huku akifanya kazi kama mtumishi wa serikali Botswana? Pia kashfa kwamba alikuwa akipokea mishahara miwili ya uwaziri na utumishi wa serikali ya Botswana haijajibiwa hadi leo.

    Source: Waliosoma nae.
     
  2. T

    TUMY JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 22, 2009
    Messages: 706
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mhh makubwa.mie sifahamu lolote kwa kweli kuhusu huyu Mheshimiwa.Ila shukrani kwa info.
     
  3. NdasheneMbandu

    NdasheneMbandu JF-Expert Member

    #3
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa mwanachama wa magamba hilo siwezi kulishangaa. Akikabwa sana koo, utasikia anajitetea kwamba uDr wake ni wa tiba za wanyama na siyo PhD. Magamba ndiyo yanayoididimiza nchi hii kwa mavyeti ya kufojifoji tu ili mradi siku zinakwenda. Ole wenu siku zenu zinayoyoma kama barafu juani. Mwisho wa siku, mtatamani mkimbilie nje ya nchi kujiokoa.
     
  4. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #4
    Jul 3, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,920
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    mtoto wa cleopa msuya kumbe!wanarithishana madaraka kama nyumba!siku moja mwanaasha utasikia ni waziri
     
  5. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Wacha ubishi umeambiwa ni DAVID MSUYA.
     
  6. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #6
    Jul 3, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,920
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    CLEOPA DAVID MSUYA aliwahi kuwa waziri mkuu we gamba,weka kumbukumbu zako sawa au unajifanya taahira
     
  7. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #7
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,618
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 280

    Acha kuchemka.
    Cleopa David Msuya, ni mbunge wa zamani wa jimbo la Mwanga na Waziri Mkuu wa zamani, waziri wa fedha wa zamani enzi za Mwinyi n.k.
     
  8. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #8
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hivi huyu jamaa yukoje vile? Maana kwa sura simjui uongo dhambi!!!

    Mweye picha yake aiweke basi...
     
  9. L

    Lihove JF-Expert Member

    #9
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 206
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Huyu ni Dr wa wanyama bwana full stop!!!!
     
  10. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #10
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    nasikia akiwa Tosa alikuwa anasoma sana pamoja na kujihusisha na mambo ya siasa. Alikuwa ni kiongozi wa umoja wa vijana wa shule ya Tosa enzi hizo.kwahiyo ile division one haikuwa ya bahati mbaya. Hata hivyo CBG used to take the best!
     
  11. s

    simon james JF-Expert Member

    #11
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kilaza!!
     
  12. Kiherehere

    Kiherehere JF-Expert Member

    #12
    Jul 3, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,701
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    yesu!! nchi ya wenyewe hii
     
  13. Kiwewe

    Kiwewe Senior Member

    #13
    Jul 3, 2012
    Joined: Nov 22, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nikweli huyu jamaa anafahamika kwa ujasiriamali kwenye kila kitu kilichombeleyake. Nakumbuka alikuwa akitumia VIDEO yake enzi hizo kwa kuonyesha mikanda yangono kwa kiingilio, wewe kama upon aye karibu muulize kisusio uoneatakavyostuka. Alinyesha mkanda wa yale maafa ya MV.Bukoba kwa kiingilio piapale multipurpose hall. Jina lake halisi ni David Mathayo Msuya ndilo alilokuwaakitumia. Na sote tulifahamu kuwa ni motto wa waziri mkuu mstaafu Mzee Cleopa DavidMsuya. Alikuwa ni kati ya wanafunzi wawili wa undergraduate wenye gari (ilailikuwa choka mbaya sana). Kuhusu Mugro naomba nilihifadhi hilo, ila ametushangazasana jinsi alivyopata PhD hiyo, na tulimsikia Spika Sitta enzi hizo akimsafishahuyu jamaa bungeni kuwa elimu yake ni ya halali. Pia kunawakati alishajiitaProfesa kwenye Nyanja za uchumi, ila hili alilipotezea hewani. Tunawasiwasisana na kushinikiza kitendgo cha accreditation cha Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania(TCU) watoe ripoti yake nzuri. Pia tunawasiwasi hata kuibiwa kwa computers nyeti pale TCU wanamweza kuwa wamehusika hawakatika kupoteza ushahidi wa kudanganya elimu zao. Pia tunawasiwasi kuwa nimmoja aliyemshawishi JK kumtosa Prof. Msola (Mbunge wa Kilolo-Iringa) asiwepokwenye uwaziri tena, kwani alipokuwa elimu ya juu alimuumbua kuwa huyu jamaahana PhD. Bahati mbaya sana vyombo vyetu vya serikali na watu wetu wa usalamahawashughuliki na kuhakiki CV za watu ambao wanakuja kupewa madaraka makubwakuliko uwezo wao na kupelekea ufanisi mbovu na kuliingizia Taifa hasara kubwa. Tumeshangaakuona tena Technician Stella Manyanya akijulikana ni Engineer na alishapewanafasi ya kuongoza Shirika la Tanesco, siajabu amechangia sana kuliuwa hilishirika. Nashauri Serikali ifanye uhakiki wav yeti kwa watumishi wote wa ummakama ilivyofanya kwa wanataaluma vyuo vikuu. Hili litasaidia kupatikana mtumwenye sifa halisi kulingana na majukumu anayopewa.
     
  14. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #14
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Lazima wewe unamfahamu vizuri na pia ulisoma naye SUA. Kwa jinsi ulivyoeleza haiwezekani source ikawa waliosomanaye maana ni 99 % true. Namfahamu Matayo ingawa siyo rafiki yangu na huyu bwana ni kweli at one time alikuwa Pretoria Msc in Animal Science na alikuwa anafanya thesis na pia ana mpango wa register for PhD Free State wakati anamalizia. Ila kitu ambacho siwezi kuthibitisha kama alimaliza hiyo PhD degree program yake maana sijaona publication yeyote kwenye google yenye jina lake. Kawaida vyuo vya RSA huwa vinapublish thesis kwenye mtandao. Halafu kitu kingine huwezi kugraduate PhD RSA bila kupublish paper!! Sasa unaweza ku-google ili kuthibitisha hilo baada ya kuandika hisia zako na kjalibu kumchafua mtu bila sababu.
     
  15. Purple

    Purple JF-Expert Member

    #15
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    To hell with their PHDs' and DVDs' kwani zinaliwa ili watugawie na sie??
     
  16. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #16
    Jul 3, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Mpaka mama wa kwanza amenuna bana

    [​IMG]
     
  17. L

    LOVI MEMBE JF-Expert Member

    #17
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,121
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    MATAYO CLEOPA DAVID MSUYA: TAMAA YA UKUBWA WA KITAALUMA YA NINI? UNAJUA UNGEWEZA KUENDELEA NA MAISHA BILA BUGHUDHA YOYOTE .WATANZANIA WANAKUAMINI. LAKINI MIMI MWENYEWE HILI LIMENITIA SIMANZI. KWANINI UKANE JINA LA UKOO WAKO

    LAANA YA BABU ITAKUPATA TU. MAMBO MENGINE YASINGEJULIKANA LAKINI KUTOKANA NA KUJIKWEZA UMEUMBUKA!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!. AJIKWEZAYE HUSHUSHWA. KAMA NI UONGO LETA DATA ZA KIUKWELI HAPA DOGO. SASA MAMBO HADHARANI YAANI HADI MUGROS. KWA TAARIFA MUGROS (CHEAP GIRLS) NI WASICHANA WA KAZI WALIOKUWA WAKIWAPIKIA WANAFUNZI VYUMBANI KULE SUA. SIFA YAO NI KUWA TAYARI KUONDOKA NA YEYOTE BAINA YA MAROOM MATES. SOMETIMES . MAROOMATES HUGONGANA KWA KUSINGIZIA KUTOKWENDA AU KUTOROKA DARASA; KILA 1 AKIAMUA KURUDI KWA WAKATI WAKE NA MATOKEO NI KUGONGANA. LAKINI MBAYA ZAIDI MUGROS WALIKUWA PRONE TO STI KUTOKANA NA KUCONJUGATE NA WANAFUNZI TOFAUTI UNPROTECTEDLY.KWASASA CHUO CHA SUA KILIPIGA MARUFUKU SHUGHULI ZA KUPIKIA VYUMBANI NA HIVYO KUSITISHA VIBARUA VYA MUGROS TANGU WAKATI HUO AUTOMATICALLY.
    D. MSUYA, WENZIO WANASOTEA SUA 2-3 MSc, 3-6 PhD we mwenzetu unaukwaa kiulaini. kudos prof Msolla kwa kubainisha ukweli otherwise this guys would be respected undeservingly. adios amigo
     
  18. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #18
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
  19. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #19
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Msanii mwingine huyo.
     
  20. N

    Ndakilawe JF-Expert Member

    #20
    Jul 3, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 3,582
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    sasa kama ni mtoto wa Cleopa Msuya, kwa nn akaenda kugombe ubunge Same, na sio Mwanga nyumbani kwake?
     
Loading...