Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CRDB yakiri kuitaifisha Sekondari kufidia deni

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by PayGod, Jan 11, 2011.

  1. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2011
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    CRDB yakiri kuitaifisha Sekondari kufidia deni
    BENKI ya CRDB imekiri kuichukuwa Shule ya Sekondari ya Mkandawile kwa kufidia mkopo wake walioutoa kwa mmiliki wa shule hiyo.

    Ofisa uhusiano wa benki hiyo aliyejulikana kwa jina la Manel alisema shule hiyo kwa sasa ipo chini ya benki ya CRDB, lakini hawezi kuongelea lolote kuhusu shule hiyo kwa sababu taratibu zote ziko chini ya Bodi ya wakurugenzi.

    Inadaiwa mmiliki wa shule hiyo anadaiwa zaidi ya Sh 500 milioni.
    “Siwezi kuongelea chochote kile kuhusu suala la Shule ya Mkandawile kwa sababu mkurugenzi mkuu hajazungumzia lolote kuhusiana na shule hiyo,”alisema Manel.

    Shule ya Mkandawile iliyopo Majohe, Kata ya Chanika Wilaya ya Ilala ilichukuliwa na Benki ya CRDB tangu Oktoba mwaka jana, ambapo wanafunzi pamoja na walimu waliachwa kuachwa njiapanda bila ya kujua la kufanya.

    Hii ni wiki ya tatu sasa, baadhi ya walimu wa shule hiyo walihamishia makazi yao kwa aliyekuwa mmiliki wa shule Alfan Mkandawile ambaye naye baada ya shule hiyo kutokuwa mikononi mwake aliamua kutokomea kusikojulikana.

    Walimu wa shule hiyo, akiwemo Kaimu Mkuu wa Shule, Michael Sigore kwa nyakati tofauti walilidokeza gazeti hili kuwa wamdai kiongozi wa shule mishahara ya miezi saba na kwamba wenye nyumba walikopanga wamewafukuza ndio maana wamehamishia familia zao kwa Mkandawile



    Huyu mkandawile alikuwa mwalimu mzuri wa chemistry form V na VI, na wakati anazisha hii shule ilikuwa nzuri sana, na sijuhi kwanini ameshindwa kulipa hili deni.
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,187
    Likes Received: 5,456
    Trophy Points: 280
    Legal mortgage
     
  3. K

    Kituko JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,979
    Likes Received: 1,121
    Trophy Points: 280
    Mikopo katika benki za Tanzania ni shughuli pevu, maderni yana riba kubwa mno
     
  4. Freestyler

    Freestyler Senior Member

    #4
    Jan 11, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 199
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nasikia alikuwa anaongeza wake tu!..Kalaa!
     
  5. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    .....this guy was a very good Chemistry teacher........! I remember those old days kule Pugu na Tambaza alikuwa anawajaza vijana kwelikweli aisee....!
     
  6. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #6
    Jan 11, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,967
    Likes Received: 363
    Trophy Points: 180
    Yeah katika kupata mkopo nadhani mmiliki alilijua hilo!
     
  7. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2011
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Duh, ngombe wa maskini hazai! Huyu Mkandawile alihangaika sana kuipata hiyo shule, alikuwa anfundisha tuition ya Chemistry usiku na mchana! Yaelekea alikosa tu elimu ya ujasiriamali
     
  8. Ngoreme

    Ngoreme Senior Member

    #8
    Jan 11, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    poor debt management
     
  9. shanature

    shanature JF-Expert Member

    #9
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    mwalimu na mikopo ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,ndio kazi yao,,,,wanaaminika sana na benki,,,na wakopeshaji wa mitaani mwisho wake ndio huo
     
  10. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #10
    Jan 11, 2011
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    • Rates kubwa za mabenk yetu,
    • Elimu ya ujasiliamali kutotolewa kwa wakopaji
    • bank nyingi kutowaelimisha wakopaji kabla ya kuwapa mikopo.
    Pole mkandawile, hiyo ndo mikopo, na hapa pia CRDB wamechangia sana COZ wanamtindo wa kuwakopesha watu kiwango kikubwa sana cha pesa bila kuangalia RISK ya hiyo biashara, kuna kipindi waliwakopesha vyama vya msingi na makampuni yanayohusika na kununua na kuhuza pamba kanda ya ziwa, mabilioni ya fedha na kulivyotokea mtikisiko wa kiuchumi dunia, ilibidi crdb wamtume moja ya wafanyakazi wao China, kwenda kutafuta masoko, kwa ajili ya pamba, na kilichokuja kuwaokoa ni JK kukubali kuwapa fedha kwa hiyo HARASA walioingia.
     
  11. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #11
    Jan 11, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Yes I rem him too, he was brilliant Teacher, poor him!! I feel very sorry for him, hope things will finally work out in his favour!
     
  12. October

    October JF-Expert Member

    #12
    Jan 11, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Basi Benki Wamuajiri Huyo Mkandawire kuiendesha hiyo shule, Badala ya kuwakatili wananfunzi waliokuwa wakisoma hapo.
     
  13. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #13
    Jan 11, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Huyu Mkandawile amejitahidi kinoma na ndio watu wa kuwapa ruzuku. Natamani serikali ingemsaidia kama mwekezaji wa ndani na si kuwapa tumakampuni ya kuchimba madini tax holiday ambayo haina msingi wowote.
     
  14. A

    Adili JF-Expert Member

    #14
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 1,362
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Wanajamvi mmeongea mengi. Tisa yote lakini la kumi ni swali - CRDB haikuwa na responsibility ya kuhakikisha shughuli za shule zinaendelea wakati ikirudisha hela zake? Hii ni on-going social undertaking implying that CRDB has a moral and social responsibility to oversee the continued functioning of the school.
     
  15. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #15
    Jan 11, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,506
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Mkuu - CRDB haiwezi kuendesha shughuli zote wanakokopesha - sio jukumu lao. Wao ni bankers.
     
  16. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #16
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    mi nilijua tu huyu MNGONI NI KWELI KICHWA KIZURI CHA CHEMISTRY LAKINI ALIKUWA TAPELI MKUBWA
    HATA MKOPO ALICHEZA DILI NA WAHUNI FULAN PALE CRDB WAKIFWATILIA WATAONDOKA NA WENGI
    KIJANA YUKO MBWENI KAJIHIFADHI LAKINI ALICHOFANYA SI UUNGWANA ....NAMKUMBUKA AKIWA DARASANI KAMA UNASOMA AZANIA ANAITA AZA BOY,PUGU BOY NK..ANYWAY HII LIWE FUNDISHO KUKIMBILIA SHULE ZA BEI POA NA MAZARA YAKE..ANYWAY KUKAMATIKA NI RAHSI LAKINI NI AIBU SANA KWA WALIMU WENGINE WENYE MAWAZO YA KUFUNGUA SHULE KAMA YAKE
     
  17. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #17
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    tusilalamikie sana crdb, unaweza kukuta alipeleka mradi wa kuchimba madini kama kiwira shule ikawa top up ya mafao yake mwisho wa siku wanasalia na majengo..polen sana
     
  18. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #18
    Jan 11, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    millioni 500 ,for school project,mh huu ni wizi mtu,unless alikuwa anataka kujenga lab and college or mkandawile university.kwani Darasa moja kulijenga ni around 8million,sasa madarasa 10 it will be 80mil,kumbuka tayari alikuwa na shule ambayo ndiyo ilitumika kuwa collateral
    hapa ilikuwa imesukuwa dili kati ya mkandawilie na crdb loan officers+branch manager,na kwa kuwa mkandawile ni smart sana and a risk taker hakujali maslahi ya watoto na shule akachukua pesa akijua kabisa watalichukua jengo ambalo thamani yake ni ndogo.hapa inabidi serikali ifuatilie kwa makini.
    namkumbuka enzi zile akipiga day waka ktk kufundisha chemistry for A levels
     
  19. Wa Kwilondo

    Wa Kwilondo JF-Expert Member

    #19
    Jan 12, 2011
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 1,085
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    mismanagement tu!!!, yeye ndiyo alikuwa director ,finance yeye na mkewe unadhani hesabu zitakaa sawa kweli?...wanajamii real situation jamaa kwa sasa kachoka kweli hana kitu kabisa anapiga mizinga tu isitoshe anahitaji tiba ya saikolojia la sivyo atakuwa chizi.:smile-big:
     
  20. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #20
    Jan 12, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    sasa siwangemwachia shule waiendeshe chni ya uongozi wa crdb hela wachukue au kama kawaida yao wanataka kupiga mnada tu
     
Loading...