Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Confused or divided Government?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ntemi Kazwile, Mar 22, 2011.

  1. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #1
    Mar 22, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hoja ya Katiba Mpya
    • Waziri anayehusika / Mwanasheria Mkuu wa Serikali - Nchi haiko tayari kwa sasa na hatuna uwezo, na isitoshe iliyopo inatosha tu kufanyiwa malekebisho
    • Rais - Umefika wakati muafaka katiba ibadirishwe ili itufikishe kwenye miaka mingine 50 ijayo
    Hoja ya kulipwa ama kutolipwa Dowans
    • Waziri aneyehusika / Mwanasheria Mkuu wa Serikali - Ni lazima tulipe na hakuna jinsi tunaweza kukwepa kulipa
    • Rais - Lazima tulipe, halafu baadaye - hili deni ni kubwa mno lazima tutafute namna ya kulipunguza ama kulifuta kabisa.. Wanaohusika watafute jinsi ya kulipunguza deni hili au kuepusha taifa lisilipe
    Wavamizi wa hifadhi ya barabara
    • Waziri anayehusika - wote waliovamia hifadhi ya barabara lazima waondoke kwa gharama zao na wakishindwa serikali itawabomolea na kuwalazimisha kulipia gharama zitakazotumiwa na serikali katika bomoa bomoa hiyo
    • Waziri Mkuu - inabidi isitishwe kwanza
    • Rais - Bomoa bomoa iko pale pale lakini muangalie namna (ili kusudi watu wetu wa karibu wasiathirike ila walala hoi hao hakuna shida). Kwa maneno mengine Rais anataka watendaji wake wapindishe sheria ikibidi....
    My take:
    The President is not very clear, or lacks definitiness of purpose and authority in his statements thus ending up confusing everybody on what he actually stands for!
     
  2. g

    gepema Member

    #2
    Mar 22, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Has he ever stand on anything? He is just a flag it goes with tune of the wind,unfortunately that is our presidaa mr mkwere
     
  3. w

    wela masonga Member

    #3
    Mar 22, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mwanzoni mwa Anguko la Uchumi Duniani (Economic Crunch):

    Rais: Matatizo yanayosababishwa na anguko la uchumi hayatatuhusu wala kutugusa. Uchumi wetu hauko linked na uchumi wa nchi za magharibi

    Baadaye:

    Rais: Tunakabiriwa na hali ngumu ya kimaisha kutokana na kuporomoka kwa uchumi wa dunia!
     
  4. MANI

    MANI Platinum Member

    #4
    Mar 22, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 898
    Trophy Points: 280
    Raisi- " Pia muwalipe wote wanaostahili kulipwa fidia na msiwalipe wale wasiostahiki na msiangalie unafuu wa serekali pekee"

    Waziri wa fedha- "Serekali haiwezi kupunguza kodi ili mwananchi apate unafuu"

    Sasa kama raisi anasema serekali isipewe unafuu inakuwaje waziri wake wa fedha hataki serekali ibebe mzigo wa kodi kwa niaba ya wananchi?
     
  5. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,048
    Likes Received: 1,357
    Trophy Points: 280
    Watanzania tunafanywa mazuzu sana na hawa watawala uchwara!kauli zao huwa za kuwazia matumbo yao tuu!
     
  6. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tehehehe!
     
  7. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    No society can surely be flourishing and happy, of which the far greater part of the members are poor and miserable-ADAM SMITH (A pioneer Political economist)
     
  8. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    It doesn't rely on strong argument that based on scientific researches and evidnences. I do believe that they say according to their information, knowledge and capacitity at that particular time. They do not focus far in future. That why they always keep on contradicting themselves daily like
    'Hatuguswi na aguko la uchumi la dunia' oohh "tunakabiliwa na hali ngumu ya uchumi kutoka na aguko la uchumi la dunia"

    They should be visionist
     
  9. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #9
    Mar 22, 2011
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    the problem with our president wants to b loved by everyone..! mr kikwete only a mad man appeals to everyone...! lets knw ur stand on important issues facing our nation..!

    THE SHILLING IS PLUNGING THAN EVER B4....! and u think we like looking at ur smiling face..? think twice..! i wish wananchi had courage like the pipo of Egypt,Tunisia and Libya.


    " kumchagua tena kikwete ni janga la kitaifa" Dr wilbrod slaa
     
  10. s

    sawabho JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Not confused, but uncoordinated
     
  11. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Cuf and Ccm is only see Jk is doing well.But reality is proof negatively.
     
  12. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #12
    Mar 22, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,683
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Japo wameaminiwa ustawi wa taifa, wanachofanya ni kila mtu anakula kamuhogo kake na kuangalia paji la uso wake pekee
     
  13. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #13
    Mar 22, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mtu ukitaka kuelewa serikali yetu hivi sasa ilivyo hadi kwa watendaji ni sawa na picha za Simba na Yanga za miaka hiyo ambapo unakuta kundi fulani la wachezaji ama hutii Dewji tu au Marehemu Abbas Gulamali, Tarimba, George Mpondela, au Rage kwa kutegemeana na nani aliyemuingiza mle.

    Utii wa utumishi serikalini ni mparaganyiko kwa kwenda mbalee tena wengine ni hujuma ya juu kwa juu nyumba kudondoka yenyewe kwa mchu wa kutafuna chuma ambao ndio wengi zaidi waliomo huko.

    Mambo si mseto tena serikalini, mambo ni mparaganyiko mtupu tangu ngazi ya kata hadi Magogoni; kula mmoja keshaanza kupiga darubini mbele kwa uhakika wa mabadiliko makubwa yanayoendelea kucheleweshwa na CHADEMA kutokea.
     
  14. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #14
    Mar 23, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Duh mkuu uko deep! Hapo umesema kweli tupu
     
  15. Bless the 12

    Bless the 12 Member

    #15
    Mar 23, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Everybody is confused, HATUNA RAIS!
     
Loading...