Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Computer imegoma kuwaka...tafadhali naomba msaada wenu.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by tindikalikali, May 3, 2011.

  1. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #1
    May 3, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Dell-Inspiron 6000. Inawaka na kukata kabla haijadisplay chochote
     
  2. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #2
    May 3, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Powe adaptor ina tatizo. Nunua na test na adaptor mpya tatizo likiendelea itakuwa ni power supply
     
  3. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    shukran, nitajaribu
     
  4. mazd

    mazd Senior Member

    #4
    May 3, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu hayo yamenifika juzijuzi tu--kwangu ilikua ni vumbi katka feni--sio adaptor wala nini-inajizima ilikuokoa processor isje kuungua.
     
  5. redSilverDog

    redSilverDog JF-Expert Member

    #5
    May 3, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 486
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    au labda ipo kwenye comma..
     
  6. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #6
    May 3, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Au acheki kama kuna grease na lubrication ya kutosha
     
  7. redSilverDog

    redSilverDog JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 486
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    seriously, hio inaweza ikawa ni board ishu!
     
  8. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Lakini location ya fan ya latptop mpaka fan izime kwa ajili ya vumbi basi inawezekan hiyo laptop anaitumia kwenye mashine ya kusaga unga.

    Fan ya desktop computer r iko vulnerable zaidi ya fan ya laptop
     
  9. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #9
    May 3, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Ure right but board ni too general .Specifically inaweza kuwa ni power supply or power IC Mimi siamini kama MOBO inaweza kufa nzima nzima

    Watu wanatupa laptop zao kumbe kuna kakifaa kadogo tu kamebuma wakidhani ni Mother board nzima
     
  10. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #10
    May 3, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Nashukuru kwa yote, ila 2 weeks ago ilifanya hivyo lakini baadaye ikawaka
     
  11. Matope

    Matope JF-Expert Member

    #11
    May 3, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Umecheki VGA yake kwanza?
     
  12. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #12
    May 3, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kama ni hivyo sina uzoefu na laptop ya dell lakini nina uzoefu na vifaa fulani vya wirelss kama breezenet na alvarion . VIkianza mara vinawaka mara vinagoma linakuwa ni tatizo la Power adaptor.

    But tembelea na jamaa wa Dell.com uone kama hilo ni tatizo common au known. ili siku ikizima moja kwa moja ujue njia za kulifufua bila kutanga tanga. Vile vile inajizima ukiiwasha ikiwa wapi kwenye godoro ? je inapumua vizuri ?

    Maane kuweka latop sehemu kama kwenye kitanda inashinwa kumpuma vizuri tena kwa joto la bongo.
     
  13. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #13
    May 4, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    inafika stage gani ndo inazima? jaribu kurepair hiyo window huenda boot files zimecorrupt
     
  14. anania

    anania Member

    #14
    May 4, 2011
    Joined: Jul 2, 2010
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    nilikuwa napata tatizo kama hilo wiki jana nika nunua UPS tatizo limekwisha kabisa.Yaweza ikawa umeme unakuwa unacheza cheza ndio inatokea hivyo

    Tujulishe kama ulikuwa unatumia UPS.Lakini kabla ya kufika kwenye UPS jaribu kuiwasha usiku wa saa sita kwa umeme huwa umetulia kidogo
     
  15. Osaba

    Osaba JF-Expert Member

    #15
    May 4, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 1,646
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Je ina maana betri limekufa kabisa au?
     
  16. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #16
    May 4, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Unapotumia UPS kwenye laptp si kama unakuwa na UPS mbili. Betri ya laptop ina kazi gani sasa.? No need ya kuwa na UPS kamauna laptop yenye betri inayofanya kazi
     
  17. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #17
    May 5, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    haiwak kabisa, zaid ya hv vitaa viwili
     
  18. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #18
    May 5, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    inaelekea kufa kabisa
     
  19. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #19
    May 5, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    UPS ni nini?
     
  20. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #20
    May 5, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,784
    Likes Received: 1,216
    Trophy Points: 280
    Similar problem /Dell latitude notebook haiwaki kabisa/nahisi MOBO ime fry/naomba ushauri jinsi ya kurecover files muhimu zilizomo on HD.
     
Loading...