Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chanzo cha maneno kama "Mngekomaje"

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by MTAMBOKITAMBO, Oct 10, 2011.

  1. MTAMBOKITAMBO

    MTAMBOKITAMBO Senior Member

    #1
    Oct 10, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu ningependa kujuzwa chanzo cha maneno kama hayo yenye je mwishoni.Nasikia wengi wanatumia huo mtindo siku hizi.
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Nimewasikia watu wa arusha wakitumia sana huo msemo. utasikia angepigwaje! Arushaaaaaaaaaa
     
  3. k

    klf Member

    #3
    Oct 12, 2011
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Si linatokana na "kukoma" yaani "kumaliza" .`Kwa hiyo maana moja ya neno "mngekomaje" labda ni "mngemalizaje" kwa kimombo "how would you complete/finish". Siyo?
     
  4. MTAMBOKITAMBO

    MTAMBOKITAMBO Senior Member

    #4
    Oct 14, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hujanielewa mkuu,huu ni msemo mpya na una maana tofauti na ulijoizoea.Mfano,leo angekuja Obama Tanzania,wabongo tungepagawaje!Yaan hapo inamaanisha wangepagawa sana kupita kiasi.Sasa nataka kuja chimbuko la hii lugha.
     
Loading...