Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chama cha waalimu chamshukia mbunge huyu.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ipycalypse, Aug 11, 2012.

  1. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,062
    Likes Received: 1,587
    Trophy Points: 280
    Chama cha walimu
    nchini CWT kimesema
    kimebaini kuwepo
    njama za siri za
    kukisambaratisha
    ambazo zinaratibiwa na
    kikundi cha watu ambao
    hawakuridhishwa na
    mgomo wa walimu
    ulioitishwa na chama
    hicho hivi karibuni huku
    kikiitaka serikali
    kuwarudishia madaraka
    wakuu wote wa shule
    mbalimbali waliovuliwa
    nyadhifa zao kutokana
    na mgomo huo.
    Rais wa CWT Gratian
    Mukoba amemtaja
    mbunge wa Sumve
    Richard Ndasa kuwa
    miongoni mwa watu
    wanaopanga njama hizo
    kutokana na madai yake
    kuwa CWT inabakiza
    zaidi ya shilingi bilioni 7
    makao makuu kwa
    matumizi yao binafsi
    madai ambayo hayana
    ukweli wowote.
    Mukoba amesema
    kutokana na tuhuma
    zilizotolewa na mbunge
    huyo, chama
    kimewasilisha rasmi
    malalamiko yake kwa
    spika wa bunge
    kikimtaka mbunge huyo
    kuthibitisha hayo madai.
    Kwenye line nyingine
    Mukoba amesema “yani
    mbunge Richard Ndasa
    amesimama bungeni na
    karatasi sijui
    anaziokota wapi
    anasema kwamba
    chama cha walimu
    kinabakiza bilioni 7
    makao makuu akina
    Mukoba wanagawana,
    yeye kwanza hajui
    mapato yetu kwa mwezi
    ni kiasi gani, hajui hela
    zetu zinagawanywaje
    kwenda kwenye wilaya
    mpaka kwenye shule,
    hajui vitu ambavyo
    vinafanywa na hela za
    chama, anatamka tu
    tena na karatasi
    anajifanya anasoma”
    Ishu nyingine ambayo
    Mukoba ameizungumzia
    ni kuhusu CWT
    kutoridhishwa na
    kitendo cha baadhi ya
    wakuu wa mikoa na
    wilaya kuwaondoa
    walimu kwenye zoezi la
    sensa ya watu na
    makazi linalotarajiwa
    kuanza usiku wa
    kuamkia augost 26
    2012.
    Amesema “inaonekana
    hayo ni maagizo kutoka
    kwenye ofisi ya waziri
    mkuu ambapo kabla ya
    kuwaondoa serikali
    iliorodhesha majina ya
    walimu waliogoma na
    viongozi wa CWT kwa
    maelekezo yaliyotolewa
    na Mwalimu Jumanne
    Sagimi kaimu katibu
    mkuu Tamisemi, mikoa
    iliyoathirika sana na
    zoezi hilo la Sagimi ni
    Dar es salaam, Pwani,
    Morogoro, Iringa n.k
    ambapo walimu watatu
    wa shule ya sekondari
    Mererani waliondolewa
    kwenye chumba cha
    mafunzo ya sensa ya
    watu na makazi kwa
    maelekezo kuwa
    walishiriki kwenye
    mgomo”
    Kuhusu hii ishu ya
    walimu kuondolewa
    kwenye sensa
    nakumbuka Waziri
    mkuu alizungumza
    bungeni zaidi ya siku
    tatu zilizopita kwamba,
    toka mwanzo haikua
    imepangwa walimu
    pekee ndio
    watasimamia zoezi la
    sensa, sasa hivi kuna
    vijana waliomaliza
    elimu ya sekondari na
    vyuo lakini hawana kazi
    mtaani.
    Unaaweza kumsikiliza
    Mukoba hapo chini…
    kwenye sauti ya kwanza
    anamzungumzia huyu
    Mbunge na sauti ya pili
    anazungumzia walimu
    kupigwa chini kwenye
    tenda ya kusimamia
    sensa
     
Loading...