Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA yatambua mamlaka ya umma ni nini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ritz, Dec 1, 2011.

  1. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #1
    Dec 1, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Wanabodi..

    Mara kwa mara wanademokrasia, au wanaojifanya kuwa wanademokrasia hupenda kukumbusha kuwa umma ndio wenye mamlaka ya mwisho katika utawala..

    Ingiwa usemi huu una maana zaidi katika tawala za kidemokrasia.

    Suala la umma kuwa na mamlaka halitegemei mitazamo ya kisiasa bali ni ukweli usiobishaniwa, hakuna utawala unaoweza kudumu ukikataliwa na umma..

    Kauli mbiu ya Chadema kuwa wana nguvu umma, jana Naibu Katibu Mkuu, John Mnyika, kasema..

    "Chadema hatupo tayari kufanya maandamano tena kwani si suluhusho la matatizo ya watanzania"

    Ni kweli alichosema Mnyika huwezi kuwa na Wabunge 23 ukasema una nguvu ya umma..

    Kiitwacho nguvu ya umma, sio kingine isipokuwa mtazamo na muelekeo wa pamoja wa umma.

    Mtazamo huo unaweza kuwa wa muda mrefu au mfupi, uliopatikana kwa amani au kwa vita kwa uwazi au kwa ghiliba..

    Mifano tumeona Tunisia, Syria, Misri, Yemeni, Libya. Hakuna chama siasa kilichoongoza nguvu ya umma.

    Siku hizi kuna kawaida ya kufanya migomo, maandamano, na mashindikizo kwa madai ya kutumia nguvu ya umma.

    Hiyo sio nguvu umma bali ni nguvu ya kikundi kinachojaribu kutikisa nguvu ya umma iliyopo madarakani
     
  2. Gwalihenzi

    Gwalihenzi JF-Expert Member

    #2
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 5,067
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Peleka upupu wako kwa wajinga wenzako!
     
  3. l

    luckman JF-Expert Member

    #3
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160

    kumbe nihuyu mwanaupupu???napita!
     
  4. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #4
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,868
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145

    Hana lolote huyu..atasalim tu amri JF ..at first Mwita alikua kama huyu..sema Ritz hajui kingereza kile cha mwita..maana ile ngeli nikisomaga huwa natabasamu maana nahisi alikua ana Oxford dictionary pembeni..tatizo la Ritz hajaenda shule..ye ubwa bwa na kukesha

     
  5. BBJ

    BBJ JF-Expert Member

    #5
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Baada ya kufikiri saana na kushirikisha na MASABURI,ukaona ulete thread ya KIPUUZI hivi.Sasa wewe jidanganye na hao wenzio wenye akili kama zako,na time ikifika if not soon jibu mtalipata.
     
  6. A

    Anne deo JF-Expert Member

    #6
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 10, 2011
    Messages: 435
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    mmmm sina imani na wewe? nani kakutel mnyika ni naibu katibu mkuu? by the way sijaelewa kama ulichoandika ni swali,au taarifa.
     
  7. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #7
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,117
    Likes Received: 11,376
    Trophy Points: 280
    poa poa
     
  8. HISIA KALI

    HISIA KALI JF-Expert Member

    #8
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama ni hoja basi hajaeleweka. Andika vizuri hoja yako.
     
  9. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #9
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hebu tulia kidogo walau ukajiachie japo ka-kijinafasi ka kumeza japo hata ki-mate Ritz, mbona mfululizo hivo wakati unajua kila unachokisema hapo chini ni BURE KABISA NA WALA HAMNA KITU HUMO?

    Hayo ni makosa kwa uchache tu hapo kwenye text yako achilia mbali 'unconnected thinking' uliouonyesha na vile vile kuandika kama mtu ambaye unakaribia kuachwa na daladala vile.

    Tulia, take your time na ukiwa na hoja wala USIPIGE KELELE KIHIVI kwani hoja yako itajieleza yenyewe tu.


     
  10. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #10
    Dec 1, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Leo ndio nimeamini ng'ombe hata wachinjwe vipi hawawezi kuisha..
    Wewe mtu yoyote akiongea kingereza ni msomi siku ukifika London au Scotland, Liverpool, Milton Keynes, Ireland..

    Utakuja kutuambia hizo nchi zimejaa wasomi watupu hadi watoto wadogo wa miaka 5 wanaongea kingereza ni wasomi
     
  11. regam

    regam JF-Expert Member

    #11
    Dec 1, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 268
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hakunaga zaidi yangu mimi na Chadema, hahunaga bhanaaaaaa.....
     
  12. regam

    regam JF-Expert Member

    #12
    Dec 1, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 268
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hakunaga zaidi yangu mimi na Chadema, hahunaga bhanaaaaaa.....
     
  13. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #13
    Dec 1, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Samahani, nimekosea jukwaa! Nilitaka kuingia la siasa bahati mbaya nimejikuta kwenye story ya udaku!
     
  14. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #14
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,258
    Likes Received: 8,854
    Trophy Points: 280

    Huu ni ukweli usiopingika.
     
  15. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #15
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,258
    Likes Received: 8,854
    Trophy Points: 280
    "dalili ya kwanza ya mtu kushindwa ni ukali na lugha zisizokuwa (za) kiungwana. Dalili ya pili ni kukutukana kabisa. "
    Mohamed Said.
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,258
    Likes Received: 8,854
    Trophy Points: 280
    Ritz, hakuna hata mmoja katika hawa magwanda wooote ataekuja hata na nusu jibu ya hoja yako, hawana hawana hawana, siku nyingine usiwashushie nondo nzito namna hii: imenikumbusha Mohamed Said akimnukuu Maalim wake:

    "dalili ya kwanza ya mtu kushindwa ni ukali na lugha zisizokuwa (za) kiungwana. Dalili ya pili ni kukutukana kabisa."
    Mohamed Said
     
  17. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #17
    Dec 1, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Hapo mkuu unaonyesha JF ni ya chadema kitu ambacho sikiamini na umeenda mbele zaidi umeainisha wala ubwabwa wa bakwata (waislam) ni maadui wako. Angali sana unayoyaandika yanaweza yakawa na implictaions kwenye jamii.
     
  18. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #18
    Dec 1, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mbona alisema pia wamesitisha maandamano mpaka kikao cha bunge kijadili waliotaka kukubaliana na jk. ila kwa mbwembwe jk kasaini na wao wakishuhudia.

    wazo kama mnaona jk ni kigeugeu basi fanyeni kama deus kibamba kuuza sura kwenye tv basi maana mitanzania ilishakata tamaa ya kujitegemea..

    karibuni sport na MK
     
  19. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #19
    Dec 1, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Makuli na machokoraa wa Nairobi wanaongea kingereza tena kizuri tu!
     
  20. s

    sanjo JF-Expert Member

    #20
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ritz, kwa ufupi kabisa (kwa maneno yasiyozidi kumi) katika thread hii hoja yako ya msingi ni nini?
     
Loading...