Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA yaleta AMANI MBEYA baada ya risasi na Mabomu kushindwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chintu, Nov 13, 2011.

  1. C

    Chintu JF-Expert Member

    #1
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 2,420
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    Imethibitika kwa mara nyingine tena ndani ya jiji la Mbeya kuwa kumbe Magamba na polisi ndo chanzo cha vurugu nchini. Baada ya risasi na mabomu kushindwa, Magamba wakagundua njia pekee ni kutumia mamlaka halali(CDM) kutuliza vurugu, wakamwita Sugu, wakampigia magoti, wakamlilia chondechonde!!, sura zetu hazitakiwi huko nje, ni wewe tu na yule Dr wenu wa ukweli ambao mkionekana wanambeya watatabasamu, watacheka na kushusha hasira zao na kurejesha amani.

    Na kweli kamanda Sugu alipowasili, hasira za wanambeya zikapotea, vigeregere na shangwe vikarindima, kumbe wanambeya wanamjua kiongozi wao ni nani na MTAWALA wao ni nani. Kiongozi hutumia hoja zenye ushawishi na mtawala hutumia risasi na mabomu dhidi ya anaowatwala.
     
  2. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #2
    Nov 13, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ebwana umenigusa sana na analysis yako.
     
  3. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #3
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    waendelee na ukandamizaji wa haki wakitegemea viongozi wa cdm watawatuliza watanganyika...
     
  4. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #4
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,707
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 160
    Nafikiri busara kama hizi zitumike kuzimisha kila vurugu zinapotokea kwa kuwashirikisha wapinzani na watu mashuhuri. Nchi hii ni yetu wote, hakuna udhaifu wowote utakaoonyeshwa na serikali kama wapinzani na watiu mashuhuri wengine (viongozi wa dini, wana muziki etc) watahusishwa kutuliza vurugu. Nakumbuka wakati fulani huko Temeke ukimsimamisha Sheikh Mtopea wa NCCR watu wote kimya wanamsuikiliza.Bravo uongozi wa Mbeya kwa kuliwaza na kulitenda hilo kama kweli ni wazo lenu original aui mmedandia baada ya SUGU kuanza kutuliza mambo!!!!
     
  5. G

    Godfrey GODI Member

    #5
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika kuiongoza nchi, CHADEMA wana uhalali wa watu {legitimacy of the people}, lakini ccm wanatawala kwa uhalali wa kisheria {legitimacy of the law}. Sasa imedhihilika wazi, katika uchaguzi wa mwaka jana chadema ilishinda na ndio maana inaongoza nchi nje ya ikulu. ccm haiwezi tena kuongoza nchi hii na hivi karibunii wananchi wataamua wakakizike wapi chama hiki, jangwani au baharini?, wao wataamua.
     
  6. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #6
    Nov 13, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Zilikuwa ni vurugu za masaa 30 nonstop kuanzia Mbalizi - Mwanjelwa - Uyole,

    Baada ya SUGU kuongea mji kimya amani tupu imetawala hadi asubuhi hii
     
  7. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sijajua sambwe shitambala anaficha wapi sura yake. Huyu aliwasaliti wana mbalizi, na sasa MBILINYI anatwanga kotekote hadi mbalizi! Viva SUGU
     
  8. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,267
    Likes Received: 1,277
    Trophy Points: 280
    CCM ni Chama Cha Mashetani, kazi ya shetani ni kuiba, kuua na kuharibu.
     
  9. B

    Bhavick JF-Expert Member

    #9
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaani leo mby mpaka raha,kumetulia,amani tupu!
     
  10. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #10
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,177
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Unajua alidhani mbeya ni kama dsm ambako wengi ni wahamiaji!
    Watu wako kwao uku alafu unawatimua waende wapi
    Labda yeye ndo arudi iringa kule kalenga walikomtosa kura za ubunge
     
  11. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #11
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,707
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 160
    Hii nchi ni yetu wote, hivyo kazi aliyofanya Mh Sugu ni nzuri. Hili ni fundisho kwa Mzee Kandoro kuwa siyo lazima kila kitu utumie mabavu, mbona Mwanza mabavu yaameshindwa kutuliza watui hadi anahamishwa. Mimi naona kuwa katika haya majiji matatu (Mwanza, Mbeya, Arusha) kunahitajika kila mara busara kutumika badala ya nguvu za dola. Angalia hapa chini picha toka Mbeya wakati wa ujio wa Mh Sugu kwa mujibu wa Mbeya Yetu Blog!!! Moderator / Invicible nisaidieni kuzikuza hizi picha, tekinohama yangu wasiwasi huku Kibondo!!! Kuna mtu anaweza kunipa tuition ya jinsi ya ku upload na kukuza picha haja JF????

    Umati Mbeya.JPG Sugu 1 Mbeya.JPG Umati Mbeya2.JPG Sugu 2 Mbeya.JPG
     
  12. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #12
    Nov 13, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    cdm moto chini
     
  13. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #13
    Nov 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kwakweli nilipoangalia ya Mbeya, natamani show ya Arusha irudiwe!
    Ila nadhani tunairudia soon.
     
  14. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #14
    Nov 13, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Inatoa fundisho kubwa sana kwa viongozi wetu wa chama tawala kuwa 'wao ni viongozi wa wananchi, na wako pale kutumikia wananchi na siyo vinginevyo'. Ni mhimu sana kuelekezana mambo mhimu kwa faida ya jamii nzima, siyo kutumia nguvu wakitarajia kwa vyeo walivyo navyo wananchi watakaa kimya milele huku wakiuguza maumivu yao hadi uzeeni.

    Ninachoona mimi ni kuwa kufikia 2015, tutakuwa tunazungumzia taifa lenye watu wasio waoga tena karibu kila kona ya nchi. Watu watakuwa wako tayari kwa lolote lile, pamoja na kuwa vyombo vya habari haviitendei haki jamii ya mtanzania kwa kuwanyima haki yao ya msingi ya kupata habari, lakini watu wanapata hizi kupitia njia zingine tofauti.
     
  15. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #15
    Nov 13, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    nimekusoma. Namashangaa Kandoro kuamua kutumia maguvu Mbeya wakati Mwanza akiwa na Sirro walitumia busara zaidi na mazungumzo yaliepusha vurugu za machinga na kabwe japokuwa kabwe hawezi kukatiza mtaani.

    Kumbe yawezekana Sirro ndo alikuwa na busara zaidi kwani pia hata FFU/ASKARI walikuwa chini ya maelekezo yake. Kandoro hakupata msaada kutekeleza matakwa yake kupitia jeshi. Kama ni hivyo, Sirro Mungu akujalie zaidi.
     
  16. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #16
    Nov 13, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    sio moto chini, moto juu daima. au tunatofautiana tunavyolichukulia neno hili? Vip nasikia watu zaidi ya 200 wamekamatwa kwa vurugu hizo, Sugu alidai waachiwe?
     
  17. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #17
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    ccm (chama cha mashoga)
     
  18. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #18
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mkuu Arusha tunairudia kesho Kamanda Lema atakapoletwa mahakamani.
     
  19. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #19
    Nov 13, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Mpelekeni na Arusha akalete amani.
     
  20. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #20
    Nov 13, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 180
    [​IMG]
     
Loading...