Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema Kortini tena Arusha

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Crashwise, Feb 22, 2011.

  1. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #1
    Feb 22, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    MAMIA ya wakazi wa Jiji la Arusha leo wanatarajia kujitokeza kwenda Mahakamani kusikiliza kesi inayowakabili vigogo wa Chadema, wakiongozwa na Mweyekiti wa chama hicho Taifa, Freeman Mbowe na Katibu mkuu, Dk Wilbrod Slaa.
    Viongozi hao wa chadema , wakiwepo pia wabunge watatu, Philemon Ndesamburo (Moshi mjini), Joseph Selasini (Rombo) na Godbless Lema (Arusha mjini) na wafuasi wengine 24 wanakabiliwa na kesi ya kufanya mkusanyiko usio halali Januari 5 mwaka huu.

    Kesi hiyo, inayosikilizwa na hakimu Mfawidhi wa Mahakama ya Mkoa Arusha, Charles Magesa imekuwa ikihudhuriwa na mamia ya watu hatua ambayo husababisha ulinzi kuimarishwa mahakamani.

    Katika kesi hiyo, washitakiwa hao, wanatetewa na Mawakili, Method Kimomogoro na Abert Msando wakati upande wa mashitaka unaongozwa na mwanasheria wa serikali Zakaria Elisaria na wenzake.

    Kwa mara ya kwanza leo, Mchumba wa Dk Slaa, Josephine Mushumbusi anatarajiwa kuungana na washitakiwa wengine mahakamani baada ya kukosekara mara mbili kutokana na ugonjwa.

    Mwenyekiti wa Chadema Mkoa wa Arusha, Samson Mwigamba pia anatarajiwa leo kuunganishwa na watuhumiwa wengine katika kesi hiyo baada ya kukamatwa hivi karibuni na polisi na kushitakiwa kwa kosa hilo moja la kufanya mkusanyiko usio halali.

    Washitakiwa wote wapo nje kwa dhamana, kesi hiyo ilitokana na maandamano waliofanya wafuasi wa Chadema, kupinga uchaguzi wa Meya wa Jiji la Arusha, Gaudence Lyimo (CCM) ambapo Chadema wamekuwa wakidai alichaguliwa kinyume cha taratibu.

    Katika maandamano hayo, watu watatu waliuawa kwa kupigwa risasi na polisi na wengine zaidi ya 30 kujeruhiwa kwa risasi baridi na moto.


    Source: Mwananchi
     
  2. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #2
    Feb 22, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Sasa ngoja tuanze kujiandaa kuelekea huko....
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Feb 22, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mkuu, ngoja ni'lobby kwa mkoloni nichomokee huko...Hii ni never miss bana!
     
  4. A

    AlamaZA NYAKATI JF-Expert Member

    #4
    Feb 22, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    the freedom is coming
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Feb 22, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hapo kwenye red nimepafurahia sana...mwenye macho na aone!...na mapambano na yaendelee!
    Kila la heri Albert Msando, na kuna maelfu kwa maelfu ya watu wanaokusaidia kimoyomoyo!, amini usiamini.
     
  6. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #6
    Feb 22, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    God is on our side. Amen
     
  7. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #7
    Feb 22, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Police arusha wamejiandaa kuwakabili wafuasi wa chadema wanaotaka kwenda kusikiliza kesi inayowakabili viongozi wao leo

    Nawasihi wafuasi wa CDM wasienda maana virungu vya police vitawaumiza
     
  8. m

    maselef JF-Expert Member

    #8
    Feb 22, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Polisi hawana sababu za msingi kuwazuia watu kwenda kusikiliza kesi
     
  9. s

    sem2708 JF-Expert Member

    #9
    Feb 22, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 2,836
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Hata wakiwazuia watu watakwenda tu...
     
  10. n

    niweze JF-Expert Member

    #10
    Feb 22, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Polisi wanajiandaa kwenda kuwalaki CDM, mbona hamkujiandaa kuwalinda wananchi Gongo la Mboto?
     
  11. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #11
    Feb 22, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Polisi wawaachie na kuimarisha ulinzi na sio kusababisha chokochoko...........
     
  12. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #12
    Feb 22, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    kwenda kusikiliza kesi ni haki ya kila raia na ni darasa zuri tu. Mimi nilianza kuhudhuria mahakamani kusikiliza kesi tangu miaka ya 1980 kila nilipokuwa likizo. na ilipa uwezo mkubwa na ufahamu mzuri wa kujieleza na kujitetea. hao polisi waache upuuzi.
     
  13. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #13
    Feb 22, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Sure!...Nasikia Polisi wanakusanyika kujiandaa kuzuia peoples power...wamekosa kazi ya kufanya bana!
     
  14. L

    LAT JF-Expert Member

    #14
    Feb 22, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    ukitujuza yanayojiri tutashukuru
     
  15. Kituku

    Kituku JF-Expert Member

    #15
    Feb 22, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 239
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani CDM wameonyesha nia ya kufanya maandamano? kwenda tu mahakamani na kusikiliza kesi kwangu mimi si shida, unless kama chadema wameonyesha nia mbaya yoyote.
    Kazi ya polisi ni kuangalia usalama wa maeneo hayo. sio kupiga au kuzuia watu kwenda kusikiliza kesi, wana haki ya kujua kinachoendelea mahakamani juu ya viongozi wao.

    Ombi: Wanachadema Arusha endeleeni kuonyesha mshikamano, ila tunawasihi msionyeshe nia yoyote au ishara yoyote ya vurugu au kubishana na hao jamaa. ninachohisi, hawa polisi wanafuata amri walizopewa, na sasa chadema inachukiwa na kuwekewa mikakati. so onyesheni uzalendo na Mungu atawatangulia.
     
  16. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #16
    Feb 22, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Kweli kabisa mkuu!!
     
  17. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #17
    Feb 22, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Lazima waende wakapigane vita ya ukombozi!
     
  18. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #18
    Feb 22, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,691
    Likes Received: 9,361
    Trophy Points: 280
    Acha virungu Gadaffi alitumia mpaka ndege za kivita na helicopter na mwisho kakimbia, nguvu ya umma haizuiwi na kirungu hata siku moja.
     
  19. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #19
    Feb 22, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Hata mimi ni mmoja wao nitakwenda kusikiliza kesi hii inayowahusu wakombozi wa taifa hili!
     
  20. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #20
    Feb 22, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Tutakuta huko...
     
Loading...