Bodi ya mikopo yatoa majina ya wanaodaiwa.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mr. Zero, Dec 18, 2009.

  1. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #1
    Dec 18, 2009
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 6,870
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 48
    Moderator, Naomba hii ikae kwa muda ili tupate some infomation kutoka kwa walio nchini.


    Nasikia Bodui ya mikopo leo imetoa majina ya wanaodaiwa na wametowa siku 30 otherwise wanakufikisha kotini.

    Kuna wengine kama sisi ambao tulimaliza zaidi ya miaka 13 iliyopita nasikia kuwa majina yetu yapo.

    I am not sure if I am wrong, kwavile wanaonekana wana details zetu kwa nini hawakuamua kutuandikia barua kwenye permanent address zetu kutupa hii taarifa. Au wana assume wote tuna access na magazeti. Toka ni graduate hiyo miaka ya 90 sikuwahi kusikia anything kuhusu huo mkopo na namna ya kuulipa until today niliposikia kuwa jina langu limetoka kenye the Gurdian ya leo.

    Mwenye info naomba atuletee hapa, sitaki nijekuwa arrested airport nikirudi likizo.
     
  2. M

    Magezi JF-Expert Member

    #2
    Dec 18, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,751
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Binafsi siko nchini lakini nilianza kukatwa mkopo huo mwaka 2007 kwenye mshahara wangu ambapo nalipa TZS 25,000 kila mwezi na denni ni TZS 5,000,000. Ukiangalia deni ni kubwa kuliko pesa waliyo nikopesha, nilikwenda kuwauliza bodi wakadai watashughulikia lakini bado nakatwa kiwango hicho hadi leo.

    Mbaya zaidi baadhi ya classmates wangu tuliokuwa darasa moja hawadaiwi na wote tulipewa mkopo huo, wengine wanandaiwa TZS 2,000,000. Kwa hiyo bodi hawana data za wakopaji walicho fanya ni kukadiria madeni.

    Sasa mkuu labda tusubiri walioko TZ kwa sasa watupe details.
     
  3. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #3
    Dec 18, 2009
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 6,870
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 48
    Kwanza hiyo mikopo wakati inaanza tulilazimishwa kuomba kwa kujaza form. Kwa kumbukumbu yangu sikuwahi kupata barua ya kusema nimepata mkopo na ni kiasi gani. Sasa kama bodi imeishiwa pesa na wanataka kuokoteza kila mahali then watumie utaratibu mzuri badala ya kuzuka na kutoa majina ya watu magazetini. Hawajui kuwa wanaweza kuchafua majina ya watu kwa utaratibu huu???
     
  4. Rugas

    Rugas JF-Expert Member

    #4
    Dec 18, 2009
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,051
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wamefulia tu hao watoto wa watu wanateseka huko vyuoni.Wametoa majina,Mwanafunzi anaandikiwa amepata mkopo asilimia mia,mzazi anafurahi lakini mpaka leo baadhi hawajapewa hizo pesa.Wadogo zetu wamegeuka machangu ili kuweza kujikimu.

    website yao pia imekufa sasa...

    Km wapo humu majina hayo watuwekee kwenye website.Ili tuwavae mapema iwapo madeni ni ya uongo.Najua hawana data,maana kipindi tunasoma,kuna watu walikuwa wakiwekewa mikopa hadi mara 3 ya kiwango halisi.Hapo watadai zote au kiwango halisi?
     
  5. J

    JOHN KITABI Senior Member

    #5
    Dec 18, 2009
    Joined: Nov 10, 2007
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mr. Zero hizi taarifa umezisikia wapi?
    Binafsi tangu mwaka jana nimewaandikia hawa jamaa nilipe mkopo hadi leo hawajawahi kuniletea statement niliyowaomba.
    Kiekweli data hawajazioganaizi vema.
     
  6. GP

    GP JF-Expert Member

    #6
    Dec 18, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,077
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    hebu njoeni mlipe madeni bana, watanzania wengine nao wanahitaji kusoma, ebo.
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Dec 18, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 31,723
    Likes Received: 1,014
    Trophy Points: 113
    Mje mlipe.
    Uzalendo ni kulipa hilo deni.
    Sio kukazania ufisadi,ufisadi
    wakati na huo ni ufisadi.
     
  8. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #8
    Dec 18, 2009
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 6,870
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 48
    Kwani tumekataa kulipa. Watuambie ni kiasi gani then tutalipa?? Si wa kuwaamini hawa, ni mafisadi. Walikuwa wapi kuweka utaratibu wa kueleweka. Inaelekea umememaliza chuo miaka ya 2000 ndiyo maana huwezi kuelewa. Wengine wakati tunaanza mikopo haikuwepo, tulibambikiziwa kiaina aina tu. Hivyo hatujui hata kiasi tulichokopeshwa, nafikiri hata wao hawajui.
     
  9. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #9
    Dec 18, 2009
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 6,870
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 48
    Mawazo yako hayo. Wakati tunaanza hiyo mikopo haikuwepo ilikuja katikati, na wala sikuwahi kupata barua kunipa mkopo wala barua ya kunitaarifu ni kiasi gani nadaiwa. sasa ulitaka nilipeje. Hiyo bodi ya mikopo haikuwepo!!!
     
  10. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #10
    Dec 18, 2009
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,201
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Au labda Mkuu jamaa washachoka na kashfa zako unazowatupia, maana unasema we hata ujui wanakudai kiasi gani, na wala ujawahi pata barua toka kwao leo waaamke asubuhi na Jina lako kwenye gazeti.

    Hii hatari Mkuu.
     
  11. Mgosi wa Sui

    Mgosi wa Sui Senior Member

    #11
    Dec 18, 2009
    Joined: Aug 22, 2009
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa wale mlimaliza miaka 12 iliyopita na serkali ilikaa kimya huo mkataba ia time barred .hapa wakienda mahakamani ni objection mapemaa
     
  12. b

    bnhai JF-Expert Member

    #12
    Dec 18, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,000
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 48
    Hebu tuache hadithi na wengine wasome. Nadhani ni vyema kila mtu ajipeleke ili alipe. Turudishe hizo pesa jamani na wengine wasome otherwise ni ubinafsi
     
  13. b

    bigilankana JF-Expert Member

    #13
    Dec 18, 2009
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    lipeni na wengine wasome
     
  14. O

    Orche JF-Expert Member

    #14
    Dec 18, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Dawa ya deni ni kulipa, hivyo nawaomba wote mjitahidi kulipa ili wadogo zetu pia nao wapate Elimu
     
  15. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #15
    Dec 18, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,457
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    Waswahili bwana ni watu wa ajabu.
    Wasipopewa mkopo shida tupu. Walipewa mkopo leo wanajifanya kuuliza sijui barua sijui statement, hivi kweli hujui ulikopa shilingi ngapi na unatakiwa kulipa shilingi ngapi?
    Hii inaonyesha hamkuwa na nia ya kulipa ndio sababu mmesahau madeni yenu ni shilingi ngapi!
    Lipeni au wawapeleke mahakamani. Hivi bond zenu ilikuwa ni nini vile? zile nyumba za baba zenu? na mashamba yao?
    Mama yangu weeeeeeeeeee mmekwisha. Kalipeni haraka wengine wasome.
     
  16. kalikumtima

    kalikumtima Senior Member

    #16
    Dec 18, 2009
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni vema watu tuchangie kwa kuangalia hali halisi iliyopo, na si kwa ushabiki. Hoja walioleta wadau ya kwa kwamba hakukua na utaratibu wa kurejesha mikopo kipindi cha nyuma ni suala la msingi na ndivyo ilivyokuwa.
    Sitetei watu kutolipa mkopo na sioni mdau aliyechangia kuwa hataki kulipa mkopo, lakini watu wanataka kuwa na uhakika kuwa ni kiasi gani wanadaiwa.
    Kumbukumbu yangu zinaonyesha kuwa mikopo inaanza kulipwa kuanzia mwaka fulani huko nyuma (mwenye kumbukumbu atusaidie). Pili kama wadau wanavyosema tulipokuwa tunasoma kipindi kile tulikuwa tunapewa tu pesa na kuwa kuna cost sharing (ilikuwa haijulikani ni sh ngapi)
    Binafsi nilishaanza kulipa, walileta taarifa kwa mwajili. Lakini ni ngumu kuthibitisha kuwa deni nililoandikiwa ndilo nililostahili kulipia kwani hili halikuwa wazi.
    pendekezo langu ni kuwa ni vema bodi ikatowa hizi taarifa hizo kwa wanaopewa mikopo hiyo kwa sasa ili hata baadaye mtu binafsi awe na record zake sahihi juu ya alichopewa na atakachokuwa anadaiwa. Of course ni rahis kufuatilia kwa sasa ukiwa bado mwanafunzi kama data si sahihi kuliko baada ya miaka 13 na hauna record za kukusupport.
     
  17. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #17
    Dec 18, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,450
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii nchi inaendaje?

    Hivi kuna any sense of privacy? Haya mambo ya kutaka kufunga wadaiwa wenzetu Uingereza walishayapita miaka kama 100 iliyopita, sisi tunakazania kutaka kuwafunga watu waliokopa kusoa, wakati mafisadi waliojiuzia migodi na kusafisha mifuko ya Benki kuu kwa EPA tunasema ni wakubwa sana na hatuwezi kuwafunga?

    Sikatai, mikopo lazima ilipwe, lakini kuna kitu kinaitwa dignity, daini kwa dignity.Hata mimi private citizen mbona kuna watu nawadai, tena wengine madeni sugu, lakini naelewa kwamba kuna kitu kinaitwa privacy, nikitaka kuwadai nawatafuta personally.

    Wapelekeni mahakamani, kama kuna court reporter atawaripoti that is another matter, lakini sio kuwavua nguo hadharani na madeni yao, wengine watashindwa hata kuoa/kuolewa :)
     
  18. C

    Chuma JF-Expert Member

    #18
    Dec 19, 2009
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,463
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi ulisoma wapi Degree yako?
     
  19. C

    Chuma JF-Expert Member

    #19
    Dec 19, 2009
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,463
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nafikiri Hakuna anaekataa kulipa Deni la serikali, everyone wants wengine wasome.

    Serikali haina wala haikuwa na utaratibu wa kukusanya madeni yao. Hii time ya Bodi ya Mikopo Imefeli.

    Wakati Fulani tupo Mlimani zilikuja fomu au ilikuwa research ya namna gani serikali inaweza rudisha pesa. Kukawa na mengi yaliyoorodheshwa. lkn hapakuwa na utaratibu unaofahamika wa kurudisha mikopo.

    Mtu unafanyakazi, unakatwa kodi 10%, NSSF 20%(Mwajiri+Mwajiriwa), Zote zinakwenda serikalini...sasa ukianza kutaka Mkopo lets say 10%, total 30%, unabakiwa na 70%, ikiwa salary yako ndio kubwa ya 250-500,000 utabakiwa na nini, then utakaa nyumba gani...ule nini...usafiri na mengineyo...? hata kama ikiwa wapokea 1M, then piga hesabu...

    Moja ya Fikra wakati tupo mlimani ilitolewa ilikuwa serikali ilishauriwa kila mwanafunzi akimaliza waende kufundisha 1-2yrs shule za sekondari...hii ingepunguza gaps ya walim, lkn pia kila mwanafunzi kwa namna moja au ingine ingekuwa ni kurudisha sehem ya mkopo serikalini(serikali ingekuwa inasave kuajiri)

    Ukichunguza fomu, fomu zilikuwa zinaonesha unatakiwa kukopeshwa pesa ya vitabu na mlo, tuition fee haikuwekwa. so wanafunzi hawajui Tuition fee kiasi gani....
     
  20. Serendipity

    Serendipity JF-Expert Member

    #20
    Dec 19, 2009
    Joined: Jan 24, 2009
    Messages: 475
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka kumbe unaushahidi wa kujitetea!
    Hiyo maneno utaenda kuisema mahakamani (kama wakikushtaki!)
     
  21. Serendipity

    Serendipity JF-Expert Member

    #21
    Dec 19, 2009
    Joined: Jan 24, 2009
    Messages: 475
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Labda Urusi au Cuba
     
  22. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #22
    Dec 19, 2009
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,705
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 38
    ndio serikali ilikuwa haikusanyi madeni zamani lakini sasa hivi wameanza kukusanya, kwa hiyo wanaodaiwa walipe.
    nashangaa mnaodaiwa mnang'ang'ania serikali ilikuwa haikusanyi madeni mnataka kutafuta sababu, hata kama serikali ilikuwa haikusanyi sasa hivi imeamua kukusanya lipeni, acheni ubinafsi
     
  23. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji JF Platinum Member

    #23
    Dec 19, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 32,241
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 83
    Miaka minne baadaye bado wanahangaia na bodi ile ile yenye matatizo yale yale!
     
  24. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #24
    Dec 19, 2009
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 1,437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nafikiri kulipana kitu chochote kuna utaratibu unaokubalika kisheria pande zote mbili husika, sasa watalipaje kitu ambacho hakina document halali inayoonyesha madai? ulikopa 5 unaombwa kulipa 10 bila maelezo au hukukopwa kabisa leo unaombwa ulipe 5 hiyo ni utaratibu mzuri? kwa ufupi jamaa zetu hawana hata kumbukumbu nzuri kwani mizengwe kwao ni jadi, walivyokuwa wanazichota sasa wanatafuta kubambikia watu wasiohusika, mie nilifuatwa na Bosi wangu kuwa ninadaiwa nikampa sharti moja tu! walete ushahidi wa voucher niliyosaini kuchukua mkopo huo then aanze kukata,.....mwaka wa pili huu kimyaaaaaaaaaaa
     
  25. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #25
    Dec 19, 2009
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,211
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    Kukopa ni harusi kulipa ni matanga. Jamani hapo simsimangi mtu bali nakumbushia tu ile nature ya mkopo
     
  26. Z

    Zhule JF-Expert Member

    #26
    Dec 19, 2009
    Joined: May 22, 2008
    Messages: 359
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi wewe hukosoma Tanzania nini?Kwenye miaka ya 2000 hata form za mikopo hazikwepo.Ni kweli watu hawajui wanadaiwa kiasi gani. Mengine yalikuwa ni grants. ada za vyuo enzi hizo hata hakuna anayekwambia. Vyuo wala bodi wenyewe hawatoi stakabadhi.
     
  27. Zero

    Zero JF-Expert Member

    #27
    Dec 19, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 302
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hhahahahah! Heri mimi sijasoma! Kama hujalipa deni, wewe kalipe tu. Isiwe taabu sana. Umesomeshwa bure, sasa umeshapata lijikazi la maana, wewe umekalia kutanua tu. Wawezeshe wadogo zetu wasome bwana. Lazima kuwe na revolving fund ili haya mambo yaweze kwenda. Otherwise hii nchi itakuwa na mambumbumbu tu. Ki ukweli ni kwamba serikali haiwezi kukupesha wote, hasa ukizingatia idadi ya vyuo ilivyokubwa. The likes of UDOM ina intake ya 10,000 per annum. Can u imagine than? In the next two years, UDOM itakuwa na more than 40,000 students. Sasa serikali kuu itatoa wapi mihela yote hiyo? Rudisheni hela za watu bwana na muache masihara na haya mambo.
     
  28. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #28
    Dec 19, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 17,029
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    Unajua humu kuna watu makanithi wanaongea kama wanaujauzito mchanga. Eti unang'ang'aniza watu walipe mikopo..hivi unajua kuwa suala la mkopo ni suala binafsi? Unajua conditions na schedules za mikopo? Unajua ni kiasi gani? Unajua agreed contractual terms? Unawajua parties husika na responsibilities zao? etc..Kama hujui una-comment nini sasa? nyambafu.

    Wewe kama baba yako ni fisadi alikusomesha private college, tuliza kitenesi wala usitie mguu kwenye personal issues za watu..hii thread itabaki kama reminder au taarifa tu na katu mtu asidhanie anaweza kumfanya mtu alipe mkopo kwa mijikwara mbuzi na hoja za kijinga eti wengine wasome. Kusoma kwa mtu A hakuna uhusiano wa mojakwamoja na mkopo wa mtu B.
     
  29. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #29
    Dec 19, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,306
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    unajidhalilisha sana
    na dini yako unaidhalilisha pia
    pole sana mdogo wangu
     
  30. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #30
    Dec 19, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 17,029
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    Hoja yako ni nini? sikuelewi..

    Hoja yangu ni hii narejea tena:

    Kila mtu aachwe mwenyewe aamue nini cha kufanya kuhusu hii mikopo. Wakati anachukua mkopo hukuwepo na wala hujui nini kimo kwenye 'consideration', na wala hali kwako sasa hivi..kama inakuuma sana kamshtaki basi kwa Maghembe.
     

Share This Page