Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Biashara ya kununua shahada Arumeru

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by kkitabu, Apr 4, 2012.

  1. k

    kkitabu Senior Member

    #1
    Apr 4, 2012
    Joined: Dec 27, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Habari zenu wana JF, leo tuangalie Biashara ya kununua Shahada za kupigia kura iliyofanywa na CCM ilitoa mchango gani kwa ushindi wa Chadema. Tupia mchango wenu hapa. Natanguliza shukrani
     
  2. MDAU JR

    MDAU JR JF-Expert Member

    #2
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 392
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni biashara kichaa, iliwaongezea kura CDM, MAGAMBA wamepata hasara mtaji umekufa!
     
  3. Y

    Yetuwote Senior Member

    #3
    Apr 4, 2012
    Joined: Jul 22, 2010
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Walinuua za vijana wakizani wazee na wanawake wako upande wao kumbe walibugi step. Ni hasara na fundisho kubwa. Nadhani hawatarudia tena.
     
  4. k

    kilolambwani JF-Expert Member

    #4
    Apr 4, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 395
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Imekula kwao
     
  5. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #5
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,267
    Likes Received: 1,277
    Trophy Points: 280
    Hivi Mwigulu Nchemba yuko hai jamani?
     
  6. k

    kkitabu Senior Member

    #6
    Apr 4, 2012
    Joined: Dec 27, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Inaelekea system admin wa JF ni ccm damu damu kwa sababu kaondoa thread yangu haraka sana ili wana JF wasiweze kutoa mawazo yao
     
  7. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Hii biashara ya kununua shahada inaendekezwa na NEC kwa kuwa wafanya biasahara wakubwa ni CCM. Lakini NEC ikitaka kukomesha hii biashara ya kununua sahada inaweza.

    NEC ichoweza kufanya ni kuruhusu wale wote wasiokuwa na shahada za kupigia kura aidha kwasababu wameuza au wamepoteza kupiga kura. Kama majina yamo kwenye daftari la wapiga kura. NEC iliruhusu mtu siye na shahada kujaza form 13 na baada ya kujaza then anapige kura. Lakini huko Arumeru NEC ilikataa kutumia form 13 kwa wale waliopoteza shahada au kununuliwa na CCM, nafikiri kwa maelekezo ya CCM.

    Maana ya kutumia form hiyo ni kwamba kama CCM watanunua shahada, mtu bado anaweza kwenda kupiga kura kwa kujaza form no 13 hivyo itakuwa imekula kwao CCM, kwani watakuwa wamenunu shahada lakini bado wananchi watapiga kura.
     
  8. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #8
    Apr 4, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kwa kiwango kikubwa imepunguza idadi ya wapiga kura waliojiandikisha.
    Waliouza shahada waliona aibu, au kwa heshima waliyonayo kwa walionunua zile shahada hawakujitokeza kujaza fomu namba 17, kitendo ambacho kilipunguza idadi ya wapiga kura.
    CCM pia walishindwa kuingiza kura feki ambazo walikuwa wamezipiga kwa kutumia majina ya shahada walizozinunua, kutokana na alertness ya CHADEMA.
     
Loading...