Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Barua ya Onyo ukikataa kuhesabiwa Sensa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ndukidi, Aug 28, 2012.

  1. Ndukidi

    Ndukidi JF-Expert Member

    #1
    Aug 28, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 437
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Barua ya msisitizo kwa ki english kutoka kwa mwenyekiti wa serikali ya mtaa obay!!
     

    Attached Files:

  2. w

    wikolo JF-Expert Member

    #2
    Aug 28, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 801
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Duh, hii lugha ya malikia ni kiboko!
     
  3. Ndukidi

    Ndukidi JF-Expert Member

    #3
    Aug 28, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 437
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35

    Acha tu Wikolo, Mushi kajitahidi lakini kuonyesha msisitizo..... halafu Sensa ikibuma tunalaumiana, kumbe hatukueleweka...
     
  4. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #4
    Aug 28, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,642
    Likes Received: 3,357
    Trophy Points: 280
    Kidumu chama cha mapindizi!
     
  5. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #5
    Aug 28, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hiyo ndiyo Lugha ya Kisheria.Chezeya mwanasheria weye!
     
  6. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #6
    Aug 28, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kazi kweli kweli maana wanajaribu ku act kama wanafahamu sheria kumbe ndio patupu kabisa
     
  7. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #7
    Aug 28, 2012
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    pdf. Sijapata kibali cha kuisoma kupitia simu
     
  8. C

    Campana JF-Expert Member

    #8
    Aug 28, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hii ndiyo kazi ya elimu itolewayo na ccm kwenye shule zake za kata
     
  9. hovyohovyo

    hovyohovyo JF-Expert Member

    #9
    Aug 28, 2012
    Joined: Jul 8, 2012
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Kiingereza bandubandu. Lakini kaeleweka.
     
  10. M

    MPIGA ZEZE JF-Expert Member

    #10
    Aug 28, 2012
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 160
    Tatizo ni hilo hilo la kulazimisha kuvaa suti ya malikia katika joto la Dar es Salaam! Je, angetumia Kiswahili asingeeleweka?????????????????????????????
     
  11. Cassava

    Cassava JF-Expert Member

    #11
    Aug 28, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 282
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35


    Atatumiaje kiswahili wakati, hotel nyingi za maeneo hayo ni za kitalii? wataelewaje? Chezea Ung'eng'e hapo mwisho wa yote.

    Ninatamani walimu wote tanzania nzima wakapigwe msasa kwa muda wa miezi 6 hadi 12, kisha lugha ya kufundishia iwe kiingeleza kuanzia primary. Nina hakika tutapiga lugha gongana kwa muda wa miaka 2 baada ya hapo itakuwa powa kwa watanzania wote.

    hata hivyo, ikumbukwe kuwa kufundishwa kwa lugha unayoijua huongeza uwezo wa kufikiri vizuri zaidi.
     
  12. KOMBESANA

    KOMBESANA JF-Expert Member

    #12
    Aug 28, 2012
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 832
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    tsunami!
     
  13. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #13
    Aug 28, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,245
    Likes Received: 5,543
    Trophy Points: 280
    Machizi sikusoma nao, tulikutana tu mtaani/ udogoni sikucheza nao lakini ndo machizi wa ukubwani X2/
    haijalishi ulikua na wangapi bali wangapi uko nao..washkaji ambao... kosa lako lao wakati hauna mafao/wanaokufikiria wewe muda ambao/ wenzao walionao wanafikiria wengine ndo wanao/now
    kupata washkaji ukiwa na pesa... ni rahisi/
    kuwapata na hauna kitu ujue umefanikiwa kichizi mie sikufichi sihitaji urafiki na usupastaa/ukihit ndo unang'aa.. upishwe useat kwenye bar,upewe beat na Jr../ kitu ambacho haikuwa rahisi kipindi fid ni underground/sikuhizi mabinti wanaomiss ni walionidiss mie sio mdau/
    wanakubali mie ni mkali wanataka kuijua Mmwanza
    ninayoitangaza nikiwa safari kama habari za kwanza/
    U-N-I-T na prof Ludi walionifunza kukaza...
    kwetu mbali.. sijui lini nitarudi? (C) Lokua kanza/
    sihitaji marafiki, labda baadaye wakitokea/aje mmoja wa kuongea nae, na mwingine wa kumuongelea

    Verse 2;
    na usupastaa huwa ni feki.. utakung'arisha ukiwa na Market/
    utakupatia senti,utapita juu ya red carpet/
    utageuka young & restless, utakupa wanawake/utakupa mafake brethrenz.. kisha utaenda zake/kwahiyo power its not permanent.. huwa ipo kwa muda tu/respect ur own conglomorete... fikiri kikubwa tu/masaa hayarudi nyuma kama muda wa kufuturu walioukataa utumwa wanastuka hawana uhuru/
    wanazusha najiskia.. so im my own best friend/
    sikia fidq anamsifia fareed ni bandidu sio Yes man/
    naweza nikakata ringi kiasi cha kutopay attention, lakini sio tajiri wakuafford kuua true friendship/
    tuweke siasa kando sababu kichwa kinanigonga/na hizi falsafa double double ajabu sio kinywa cha mjomba/
    sihitaji marafiki, labda baadaye wakitokea/aje mmoja wa kuongea nae, na mwingine wa kumuongelea

    VERSE 3
    rafiki wa kweli yukoje.. ni mkimya au anayechonga/yule aliyekupa jina?au pengine anayekuponda? anayezuia usidondoke au anayesubiria kukuokota?/au ni yule ambaye ukimuudhi anakutusi kabla hajaondoka?/ hakuna adui mbaya ka rafiki yako mwenyewe ambaye hajui.. ka yupo nawe.. au yupo kinyume na wewe/bora adui.. kama hachachawi utaenda muomba akuelewe/
    ka buibui.. naweka tandu mtaenda kando mzingue?/
    kwani machizi wenyewe wako wapi ambao wanastahiki niwape vyeo/ inabidi tu uwaache wakuwatch kwenye kideo/unakula nao happy leo.. kesho wanamtaka mkeo/urafiki sitaki.. hauletagi maendeleo../
    nilitamani kuwa mjamaa niwe genge kama nature/
    wachache niliowafanya wakang'aa wanayaweka maisha yangu in danger/
    sihitaji marafiki, labda baadaye wakitokea/aje mmoja wa kuongea nae, na mwingine wa kumuongelea
     
  14. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #14
    Aug 28, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,781
    Likes Received: 4,530
    Trophy Points: 280
    Kha, nimecheka hadi nimeshindwa kula, sipati picha bosi wangu anaeishi pale Coral Village ameelewa nini, kumbe ndio maana nilipomuuliza juzi kaishia kucheka tu...
     
  15. Andrew Nyerere

    Andrew Nyerere Verified User

    #15
    Aug 28, 2012
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 2,873
    Likes Received: 818
    Trophy Points: 280
    Wangekuwa watu wengi wanapinga kuhesabiwa,Serikali ingefanya improvisation,na ingetoa amri sensa ya waumini ifanywe. Lakini kwa vile ni watu kidogo wanabisha,basi wanatishwa,kwa sababu Serkali haitishwi nao. Mimi nilikuwa nalifikiria hili swala la sensa,kama yatakuwepo matatizo au vipi. Haikuelekea kama yanegeweza kutokea matatizo yoyote. But when I asked myself,''Je mimi nitakuwa tayari kusebiwa na hawa atheists?''.I became very agitated in my mind. Nilikuwa nawaona kama ni maadui wa Mwenyezi Mungu. In the end,nilihesabiwa indirectly,kwa mtu kutoa data zangu,kama ilivyokuwa katika sensa iliyopita,ambayo pia sikuhesabiwa directly.
    Udini haufai,kwa Wakristi kuwachukia Waislamu,au Wasunni kuwachukia Washia. Hapo nakubaliana na Serikali. Lakini dini sio Usunni au Ushia.Dini ni mtu kuwa na vitendo vya kistaarabu,no matter what is his religion. Na Serikali ikisema haina dini,watu watakuwa na shaka kama watatendewa haki katika Mahakama. Kuna matatizo makubwa ya rushwa katika nchi hii,and yet Serkali inaweza kuthubutu kusema kwamba haina dini.
    Watanzania wana dini hata kama Serikali haina dini. And this problem is not over. Mkuu wa Wilaya Kigoma,alikuwa anasema leo anatoa last warning kwa wale waislamu waliojifungia katika msikiti,hawataki kuhesabiwa.
    Solution ilikuwa kwa Serikali kuwwaaambia hao watu kwamba,haikujitayarisha kwa sensa ya dini,lakini sensa ijayo watalifikiria hilo jambo.
    Kwa sababu Serikali haiwezi kulaumiwa kwa kukitoa kipengele cha dini;hicho kipengele,swali la dini halikuwepo katika sensa zote.
     
  16. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #16
    Aug 28, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hii sensa mbona kama dili la ccm?
     
Loading...