Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bajeti ya Tanzania inawaua wananchi wake kweupe......viroba vimeshika hatamu.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ta Muganyizi, Jun 18, 2012.

  1. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #1
    Jun 18, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Kulingana na serikali ya Tanzania kusoma bajeti ambayo kwa kiasi kikubwa inategemea pombe,,yaaani ulabu wakakti maisha ya Wtanzania yakizidi kuwa magumu, wananchi wa tanzania sehemu nyingi waesema wao wanaacha kunywa bia na wanahamia kwenye viroba ambavyo bei yake ni nafuu lakini vinalewesha haraka. Viroba hivi ni vile vyenye muundo wa kikonyagikonyagi.........na vingine ni vya bandia ambapo wajanja wanajaza gongo........nakuwauzia wananchi. Viroba hivi vina madhara mengi kwa afya. Hili ndo litakuwa kimbilio la Mtanzania anyetumia pombe lakini ambaye hana fedha ya kumudu pombe isiyo na madhara mwilini. Kwa nini wale Barick wasibanwe badala la kuacha mashimo tu kwa Watanzania?

    [​IMG]

    Hiki ni moja ya tegemeo
    la pato la taifa

    Pamoja na hayo............kwa walioko maeneo ya mipakani pombe zinatarajiwa kunywewa kwa wingi ambazo ni aina ya viroba zimeshapigwa marufuku nchini zinamotengenezwa lakini kwa tanzania bado vina soko mfano angalia hapa chini

    [h=1]Uganda: Poisonous Alcoholic Brands Banned, Leaving 30 Dead[/h][​IMG]

    The banned illegal liquors as Empire Waragi, African Gin, Princes Vodka, Planet Vodka and Rwenzori Gin. Another brand, 3R Zed, is also being investigated.
    Dr. Joseph Senzoga, the disease surveillance response coordinator observed that, “They may have taken drinks containing methyl alcohol, a deadly poison,” he says. Methyl alcohol is a poisonous chemical found in paint remover.
    Before death, the individual develops the following symptoms: loss of vision, headache, vomiting, diarrhoea, drowsiness, body weakness and coma. (Source : Uganda: Poisonous Alcoholic Brands Banned, Leaving 30 Dead)

    Ushahidi mwingine huu (Standard Digital : Killer Ugandan drink popular among Kenyans despite ban)

    Report za vifo kutokana na matumizi ya viroba kwa wingi yameripotiwa mara nyingi katika nchi za wenzetu ambao walishajichokea zamani. Sasa ni zamu ya Tanzania. Bia zitapanda na mzuka wote utamalizwa na viroba hata vile vinavyoweza kutuua. Na kwa sasa fanyeni kufuatilia kwenye baa nyingi mtakuta Kitu konyagi kwa sasa inafunika. Kule Kagera vipo viroba ambavyo ni marufuku kunywewa
    na wananchi lakini ndivyo vinaongoza kwa kunywewa. Vinaitwa Empire, vingine Vodka, Vingine Lord, ni vikali ajabu. Kiroba kikubwa kweli lakini kinauzwa jero tu. Ukinywa viwili unaweza ukapotea njia usiende kwako.Watanzania tusubirie mengi.

     
  2. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #2
    Jun 18, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Hata Members humu baadhi ni wahanga wa viroba tayari lakini watavungavunga
     
  3. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #3
    Jun 18, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Yaani mtaona wenyewe hali isivyo shwari. watu maofisini Hangover hazitoki kuanzia asubuhi mpaka saa12 jioni....ukifuatilia walikunywa viroba au pombe kali sana ambayo inauzwa bei rahisi
     
  4. KANYIMBI

    KANYIMBI JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Bia!, hata iuzwe elfu kumi. Mimi nitakunywa tu. Bora watoto walale na njaa lakini mimi na kinywaji damdam.
     
  5. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #5
    Jun 18, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Mwananchi wa kawaida afanyeje sasa
     
  6. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #6
    Jun 18, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    T Muganyizi, kwani Kanyimbi sio mtanzania wa kawaida?! Wakawaida tukoje?
     
  7. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #7
    Jun 18, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Jina jenyewe unaliona hilo? "KANYIMBI"..............MTANZANIA wakawaida anakosa fedha ya kula alafu yeye anasema hata bia iwe elfu kumi laima anywe...ujue pombe kwake ni burudani wakati mwingine anakunywa ili pakuche haraka
     
  8. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #8
    Jun 18, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Chezeni na viroba nyie
     
  9. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #9
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,038
    Likes Received: 1,333
    Trophy Points: 280
    TBL inaongoza kwa kulipa kodi!jee watanzania wangefuata maamrisho ya dini kutokunywa pombe,ina maana govt ingefilisika
     
  10. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,718
    Likes Received: 1,747
    Trophy Points: 280
    Hiyo kitu Empire hiyo ni mtambo mwingine, asikwambie mtu, wanaipiga marufuku kwa sababu ya wivu tu.
     
  11. ndinga

    ndinga Member

    #11
    Jun 18, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa ndo maana wanaruhusu ujenzi wa bar kwenye makazi ya watu.
     
  12. Donyongijape

    Donyongijape JF-Expert Member

    #12
    Jun 18, 2012
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Wenye vihela hela kidogo kama sisi Tutapiga 'visichana'. Heri kupiga kasichana kamoja ukapata stim za Ndovu 7.. Saving inakuwa kubwa zaidi.. i.e 3000 vs 12600. wow
     
  13. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2012
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,404
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mimi hata soda nitakuwa sinywi, naanza kutafuta matunda asilia niwe nakula badala ya viburudisho kama hivyo!
     
  14. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #14
    Jun 19, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Nimeshaona watu sukari inashuka ghafla sababu ya empire.................kama ni wivu mbona uganda kwenyewe wamevizuia?
     
  15. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #15
    Jun 19, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Unatisha kwa kubajeti.........bora ukalisaidie bunge na mzimu wa bajeti
     
  16. k

    kaeso JF-Expert Member

    #16
    Jun 19, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapa iliyobaki ni kunywa tu ile kitu ya kienyeji pale jirani kwa mama Tatu.
     
  17. k

    kaeso JF-Expert Member

    #17
    Jun 19, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kuwa matunda nayo bei yake haishikiki kwa watu wa kawaida, ni kunywa maji tu inatosha.
     
  18. M

    MLERAI JF-Expert Member

    #18
    Jun 19, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 669
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    ulichokisema ni kweli viroba ndio vipo kwenye to ten kwa sasa na huku kaskazini kuna pombe inaitwa banana wine na kimorali vijana wanakunywa sana akiwa na 1100 anapata banana 2 na kiroba cha jogoo wao wanasema kala ndizi kuku vijijini siku hizi ikifika saa nne kama kaburi halijachimbwa huwezi pata kijana mwenye nguvu kwa ajili ya ulevi
     
  19. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #19
    Jun 19, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Wewe kanywe Msimamishe pale Chanji.........tehetehetegh
     
  20. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #20
    Jun 19, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    kuna jamaa yangu zamu yake ya kucheza pool table ikifika lazma atupie kiroba. et ndo inamsaidia kulenga. hafu hachanganyagi ata na xoda. kavkav tu.
     
Loading...