Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bajeti imewasilishwa; Anayetaka namba maalum kwenye usajili wa Gari 5mil

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Njoka Ereguu, Jun 14, 2012.

  1. N

    Njoka Ereguu JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 823
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Mh. Waziri wa fedha amemaliza kuwasilisha bajeti moja ya kitu kipya ni usajili wa magari kwa namba maalum (ie jina lako)unalipa mill 5, Great Thinkers nini mtazamo wako, je ni kuaisha wenye uwezo waonekane hata katika plate namba za magari yao au lengo ni kukuza mapato ya serikali bila kuangalia mitazamo ya kijamii.
     
  2. t

    tarizle Member

    #2
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Huo ni mkakati wa serikali kujiongezea mapato na wala sio kwa ajili ya watu kujionesha kuw wanapesa...
     
  3. N

    Njoka Ereguu JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 823
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    But five mill, is too much, hiyo gari umeinunua kwa gharama gani? corola ya 7 mill na plate number ya 5mill?
     
  4. m

    mhondo JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Yote mawili yanawezekana maana alisema kuna watu wanataka plate number ziwe na majina yao na Serikali inataka kutumia mwanya huo huo kupata fedha. Wasanii wanaopenda kujianika kwenye magazeti ya udaku mara kwa mara wakinunua magari au nyumba ni nafasi yao ya kujimwayamwaya sasa.
     
  5. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    na kweli wale wanopenda kujitofautisha na wakina kayumba wakati ndo huu! Na wale wanopenda kuchukua magar ya watu huku wakidai ni ya kwao imekula kwao.
     
  6. denoo49

    denoo49 JF-Expert Member

    #6
    Jun 14, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,451
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Huu ulimbukeni unaelekea kuua Taifa kwa mtindo huu.
    Ya mwaka ujao tusishangae, ikija na style ya vyangu doa na mashoga kupewa lesini na kulipia kodi.
    Eeh! Mungu ni chukue mapema kabla maandiko hayajatimia..
     
  7. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Hiyo ni style nzuri tu na inatumiwa nchi nyingi sana kama South Africa, Namibia, Lesotho N.K.

    Ni njia mojawapo ya "MATOZI" kujionyesha na kuuzia sura huku serikali ikijipatia Fedha zaidi. Mgogoro ni je, pesa hiyo ya ziada ambayo haikuwepo awali inapelekwa wapi?

    "WALIOSOMA NI CHAKULA CHA WANASIASA"
     
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Jun 14, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Millioni 5? Hapa Maryland tags maalumu unalipa dola 50 tu.
     
  9. K

    Konya JF-Expert Member

    #9
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 914
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    sitaki kuamini kama itakuwa ni moja kati ya vyanzo vipya vya mapato vilivyobuniwa na sirikali..haya kazi kwao wale wa promo..
     
  10. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #10
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Lazima ada iwe kubwa ili wachache na wenye uwezo ndio wanufaike...kimsingi si jambo lenye athari kwa wananchi,hata mamtoni ipo hivyo. Wenye uwezo waweke tu!
     
  11. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Ninakuhakikishia kitakuwa chanzo kipya cha mapato, TZ ina matozi wengi sana, Mfano angalia wanafunzi wa vyo vikuu maisha wanayoishi vyuoni kisha siku moja pata nafasi ya kutembelea wanakotoka. Kwa ujinga huu, serikali itajipatia kipato cha kutosha tu.
     
  12. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #12
    Jun 14, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,246
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kumbe Jasusi uko majuu siku zote nilifikiri uko bongo; haya salaam zao vijana wangu nao wako huko Maryland sehemu inaitwa Montgomery village!!Wale mafisadi wetu wenye FERRALI na LAMBOGINI ndio watanunua hivyo vibao vya mill.5!!
     
  13. m

    mbu-NGE Member

    #13
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ulipaji wake umekaaje wakuu.....? Je ukilipa kwa mara ya kwanza mil 5 utaendelea kulipa figure hiyo hiyo au itakuja kwenye rate ya kawaida?
     
  14. T

    TEMILUGODA JF-Expert Member

    #14
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    ccm sasa itamke wazi kwamba nchi hii si ya mkulima na mfanyakazi bali ni ya matajiri na wafanyabiashara,sina ubaya na mpango huu,lakini nataka neno ujamaa lifutwe kwenye katiba ya ccm maana moja ya miiko ya ujamaa ni kuwewepo kwa kundi la mimi namiliki x na y anamiliki z.pole ccm,nyamala ubepari ndio mpango mzima,kubali yaishe ili wananchi wajue kuliko kuwa msanii.
     
  15. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #15
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,858
    Trophy Points: 280
    Si unataka kuuza sura!
     
  16. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #16
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,858
    Trophy Points: 280
    Majimbo mengine dola ngapi?
     
  17. BABU CHONDO

    BABU CHONDO JF-Expert Member

    #17
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 857
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa muda gani?

    Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums
     
  18. c

    chilubi JF-Expert Member

    #18
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Aaaaaa 5 mil ni three much tena! Ka plate namba chenye jina lako tu? Its just an identity the same as numbers! 5 mil ni nyingi sana ata kama ni kwa kuuza sura
     
  19. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #19
    Jun 14, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Ritz,
    Kila jimbo lina taratibu zake. Kwa mfano NY sales tax ni 12% wakati Maryland ni 5%. Najua tu DC, Virginia na Maryland hazizidi dola 50 kwa hizo vanity tags.
     
  20. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #20
    Jun 14, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Bulesi,
    Niko njiani kurudi Bongo. Napafahamu sana Montgomevy Village, niliishi hapo kwa miaka 6 nikahamia mashambani zaidi lakini karibu na ufukwe wa bahari nijione kama niko Dar vile.
     
Loading...