Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Babu wa Loliondo afungiwa kwa muda kutoa huduma...

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Mlachake, Mar 8, 2011.

  1. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #1
    Mar 8, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,589
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Mods:
    Kuna Threads Nyingi sana zime/zinaaanzishwa juu ya Babu Loliondo, Hii ikiwa mojawapo.
    Ningeomba kama kungekua na uwezekano wa kuziunganisha zote. Or just One thread with sub topics ie.
    1.Ushuhuda wa walionda Loliondo
    2.Maswali kuhusu Babu wa Loliondo
    3.Wasemavyo viongozi kuhusu Babu loliondo.
    4. etc etc...............
    This Being an Extraodinary Event, it may deserve a special Treatment Here.

    Natunguliza shukrani zangu kwa moderators
     
  2. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #2
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Ungewapm tu na kuwapa hizo links mkuu!
     
  3. N

    Nhunda Member

    #3
    Mar 9, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kufuatia ujumbe uliotumwa na wizara ya afya na ustawi wa jamii kwenda Loliondo kwenda kuangalia uhalali wa matibabu yanayo tolewa na babu inasemekana babu hakuwa tayari kuruhusu wataalam hao kuipima dawa yake. ndugu wanajamii je hiyo imekaaje?
     
  4. e

    ejogo JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 19, 2009
    Messages: 994
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Babu amekwambia anatibu kwa dawa ya mti aliooteshwa pamoja na maombi. Sasa unaweza kuyapima maombi kwa kisayansi!
     
  5. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Kupima ufanisi wa kitu kuna njia nyngi: mfano, ufanisi wa mkandarasi unaweza kupimwa kwa kupima ubora wa jengo au barabara aliyojenga na si kukagua vyeti vyake au zana alizotumia. Nawashauri wapime wagonjwa kama wamepona au la.
     
  6. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Uko sahihi kabisa mkuu!!
     
  7. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,137
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Wawachukue wagonjwa wa ukimwi, kisukari na kifua kikuu kama "sample" wawapeleke na baada ya kunywa wawapeleke maabara kupima kama bado wanasumbuliwa na magonjwa yao. Hili halihitaji PHD kulithibisha, kupima dawa ni kutaka kuiba formular ya Babu bila idhini yake.
     
  8. c

    carefree JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 19, 2010
    Messages: 262
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Hao waliotumwa nao walikuwa wanatumia kigezo cha kuipima ili wahudumiwe wa kwanza naibu waziri Nkya alishaenda kwa nini wasimuulize alipona au la .
    Kama serikali inataka kujua hasira za watz wajaribu kuyumbisha tiba ya babu
     
  9. 2my

    2my JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2011
    Joined: Jan 30, 2010
    Messages: 289
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    babu ana msimamo c mchezo.... kwa hiyo hao wataalam waliishia kupaona tu bila mafanikio ya kufanya chochote lol......
     
  10. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Uko sahihi wapime wagonjwa kama wamepona kweli au la. Lakini wasiishie hapo tu, kama hiyo dawa inaponya kweli ni vizuri sampuli zikachukuliwa kufanyiwa uchunguzi wa kina, kwa muda mrefu wanasayansi wamekuwa wakihangaika kupata dawa za magonjwa haya sugu. Yawezekana kuna kemikali fulani ambazo zinapatikana katika mmea huo ambazo zinaleta tiba, Dunia inahitaji matumaini na matumaini hayo yakichimbukia Tanzania hatutakaa tusahaulike katika historia ya dunia, Vilevile watu watamtukuza Mungu kwa kazi zake kama ni kweli ameoteshwa na Mungu.
    Nikweli Babu anasema ni dawa ya kiimani na inamasharti, lakini kama binadamu na jumuiya ya wanasayansi kwa ujumla hatuna budi kujaribu kuchunguza tujue kulikoni.
     
  11. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,004
    Likes Received: 855
    Trophy Points: 280
    Hii ni sawa, lakini kama serikali inabidi/ni muhimu ijiridhishe pia kwamba dawa hiyo licha ya kuponya kama inavyodaiwa haina madhara mengine makubwa kwa mtumiaji (sasa na baadae). kumbuka ni maelfu ya watu wanapatiwa tiba hii na wengine wanatolewa mahospitalini kwenda huko kwa ajili ya tiba, sasa kama ina madhara ni watu wengi wataathirika na serikali ina jukumu la kulinda afya na maisha ya watu wake.
     
  12. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ha hahaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!

    mkwere nae nasikia ataenda kuzindua jiwe la shule ya msingi huko loliondo!!!

    mmhh!! nahisi lbd anataka apate gia ya kumpitia babu apate kikombe kimoja.
     
  13. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    yani wanataka wakamchakachue babu hapo ss wataiona hasira za tz mbona vitu vya kuchunguzwa vipo vingi tz mfano rais ajui dowans, kuna mikataba mibovu mingi na mengine mengi hayo yanaitaji uchunguzi na sio kwenda kumsumbua babu wa watu bure
     
  14. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2011
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Ndugu yangu amerudi leo kutoka kwa Babu kupata dawa, amenipa hali halisi kuwa Babu yupo kwa ajili moja tu kusaidia watu na hapati hata senti tano. Ni kuwa mpaka sasa ana wasaidizi sita ambao wote ni wachungaji wanaomsaidia kutoa dawa na kwa siku anahudumia magari yapatayo elfu moja. Na mchanganuo wake kwa kila Tsh 500 inayotolewa ni kuwa; Tsh 300 inakwenda kwenye huduma za kanisa yote kama ilivyo bila kupungua hata senti na Tsh 200 wanachukua hawa wasaidizi wake sita kwa kazi ngumu wanayoifanya. Hivyo yeye hapati hata mbuni. :-(
     
  15. Bigjahman

    Bigjahman JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 600
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45

    teh teh teh teh kashaenda bana ni kat ya wa2 wa mwanzo mwanzo pamoja na baba yenu mwngne EL
     
  16. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,800
    Likes Received: 2,205
    Trophy Points: 280
    Mungu ndie atakaemlipa......
     
  17. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,800
    Likes Received: 2,205
    Trophy Points: 280
    kuna sample ya huo mti hapo kwa babu.....wapime huo
     
  18. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    ndiyo utaona tofauti ukilinganisha na haya makanisa yenu yanayojiita ya WOKOVU kwa kweli. sadaka mbele
     
  19. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Awaruhusu wamuugunguzie mtaji! Babu ndo kashaula hapo. Nchi ya ajabu sana hii utaruhusiwaje kuuza dawa ambayo haina vipimo?
    Na Watanzania wanatetea, yale yale ya Desi, likija kulipuka wataanza kulia.
     
  20. M

    Mwanakiloko Member

    #20
    Mar 9, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ..duh kweli babu abarikiwe sana..
     
Loading...