Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baada ya kura za maoni, 95%hawataitaji katiba mpya

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Mvaa Tai, Dec 27, 2010.

  1. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #1
    Dec 27, 2010
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,317
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Najaribu kujiuliza hivi mchakato wa kupata katiba mpya si lazima utaanza kwa kupata maoni ya watanzania ili kujua kama kweli wanahitaji katiba mpya?

    Kama kutatakiwa kupata maoni ya watanzania ni tume gani itasimamia hizo kura za maoni, ninaamini kama tume itakayosimamia kura za maoni itatokana na uteuzi wa baba Ridhiwani kuna uwezekano wa kusikia 95% ya watanzania hawataki katiba mpya. Subirini:drum:
     
  2. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #2
    Dec 27, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Kuomba maoni ya wanachi kama wanataka katiba mpya ni kuwatukana kwani hata hiyo ya zamani hatuijui.
     
  3. z

    zamlock JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    matokeo ya uchaguzi au ripoti ya wananchi watakayo taka katiba mpya itawekwa wazi na usimamizi utachanganya watu mbali mbali wa dini zote wasomi na wanasiasa pia
     
  4. Maverick

    Maverick JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2010
    Joined: May 29, 2008
    Messages: 308
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inategemea na nani kaulizwa
     
  5. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #5
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Uwezekano huo ni mkubwa ikizingatiwa inatarajiwa kupunguza mamlaka makubwa ya raisi na ukiritimba wa viongozi wajao!
     
  6. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #6
    Dec 29, 2010
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,317
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Kwa mfano wakiulizwa wazee wa Dar es Salaam?
     
  7. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #7
    Dec 29, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    pia wakienda kuulizwa maprofesa na wanafunzi wa chuo cha kata UDOM!!
     
  8. mwana wa mtu

    mwana wa mtu JF-Expert Member

    #8
    Dec 29, 2010
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 220
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kazi hiyo watapewa REDET kuifanya!
     
  9. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #9
    Dec 29, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,504
    Likes Received: 1,740
    Trophy Points: 280
    Kitu chochote ambacho mtu hakijui..........ukimuuliza kuhusu hicho.tegemea jibu la kubuni
     
  10. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #10
    Dec 29, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    KATIBA MPYA LAZIMA

    Mchakato wa katiba mpya lazima ufanyike. Asijitokeze mtu akafikiri yupo juu ya sheria. katiba ni ya wananchi. Ninatumai kwamba katiba mpya itakuwa mwanzo wa maendeleo ya wa tz. Pamoja na kutoifahamu vizuri katika hii inayokwendakubadilishwa bado wananchi wameifahamu kwa namna moja au nyingine kupitia utendaji wake. kwa mfano swala la kutokuwa na tume huru ya uchaguzi. haya ni mapungufu ya katiba na wananchi wanajua....swala la raisi kuwa na madaraka makubwa...haya ni mapungu ya katiba na wananchi wanajua...swala la uwakilishi bungeni...haya ni mapungufu na wananchi wanajua...swala la watendaji wa mikoa na wilaya kuchaguliwa na raisi haya ni mapungufu na watu wanajua...nk nk......Katiba Mpya haiepukiki.....Tuandae mchakato na ushirikishe wananchi wote.....ikiwezekana....tuige utaratibu wa kenya
     
  11. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #11
    Dec 29, 2010
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,317
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Kila mtu anajua umuhimu wa katiba mpya, lakini kusipokuwa na tume huru ya kuratibu kura za maoni tutaambiwa 95% hawataki katiba mpya nasisi tutaishia tu kusema hatuyatambui hayo matokeo, kama ilivyo sasa kwa Urais wa mashaka jk hatukumchagua lakini yupo ikuru anaishi na familia yake
     
  12. Afrika Furaha

    Afrika Furaha JF-Expert Member

    #12
    Dec 29, 2010
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bado kuna watanzania wengi hawajui hata neno Katiba maana yake nini. Na inaonekana katiba inatakwa na wanasiasa, sio wananchi walio wengi. Wananchi wengi hawajui au hawaamini kama katiba mpya italeta mabadiliko ktk unafuu wa maisha yao. Ni kama watu walivyoshawishiwa kupiga kura kwa wingi wapate mabadiliko,
     
  13. T

    Tata JF-Expert Member

    #13
    Dec 29, 2010
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,235
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Nadhani Ezan unaifahamu Tanzania vizuri. Hapa ndio tunatakiwa tuanze kujadili mkakati wa kufikia katiba mpya bila ya CCM kuchakachua mchakato wa kuipata katiba mpya.

    Mimi kwa mtazamo wangu hawatafuata njia hii ya kuwauliza wananchi kwa kura ya maoni ikiwa wanataka katiba mpya au la. Kwa sababu hawana uhakika kama kweli wengi watakataa katiba mpya hasa baada ya matokeo yaliyowashangaza ya uchaguzi mkuu.

    Watakachofanya ni kuuliza kupitia bunge "kibogoyo" lililopo kama inatakiwa katiba mpya au vinatakiwa viraka juu ya hii iliyopo. Na kwa kuwa hii iliyopo tayari inawapa mamlaka makubwa basi watapenda kuiwekea viraka kupitia kwenye bunge la jamhuri kwani bado wana wabunge wengi wa CCM bungeni na ni rahisi.

    Kinachotakiwa ni kuhakikisha kuwa mjadala wa katiba mpya hautekwi nyara na hili bunge la CCM kwani wakifanya hivyo tutasahau uwezekano wa kupata katiba mpya. Hoja kubwa watakayotumia kupitishia mchakato huu kwenye bunge ni kuwa lina wawakilishi wa wananchi na hivyo hakuna haja tena ya kwenda kwa wananchi kupiga kura ya maoni. Na tayari wameshajenga hoja (kupitia kwa Waziri Kombani) kuwa hawana pesa ya mchakato huu wa katiba.
     
  14. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #14
    Dec 29, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    95% of what? kama ni kwa milion 5 alizoshinda its OKAY lakini wanaobaki ni wengi mamilioni zaidi ya 30 .
     
  15. L

    Leornado JF-Expert Member

    #15
    Dec 29, 2010
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Best unatisha sana nahiyo avatar yako. Nadhani wengi wanakula kona wakikuona khaa
     
  16. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #16
    Dec 29, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,086
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    acha ku-underrate Tanzanians
     
  17. King Suleiman

    King Suleiman JF-Expert Member

    #17
    Dec 29, 2010
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 488
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 45
    nasikikitika sana mnaoki brand Udom vubaya. ni kweli kimekaa ki ccm bt content yake i can asure u sio y ki ccm ni ya kimageuzi na nina hakika wengi watataka katiba mpya kuliko mnavyofikiria. mnaoiponda udom, jambo usilolijua ni kama usiku wa giza
     
  18. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #18
    Jan 1, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,776
    Likes Received: 969
    Trophy Points: 280
    Hakuna swali au mjadala kuhusu kama mnataka ama hamtaki katiba mpya Swali lililopo ni jinsi ya kupeleka maoni yako Kuhusiana na katiba mpya nini kiongezwe /kifutwe au yaliyopo yafutwe yote yaandikwe mapya SAWA dogo;?
     
  19. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #19
    Jan 1, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,776
    Likes Received: 969
    Trophy Points: 280
    Hakuna swali au mjadala kuhusu kama mnataka ama hamtaki katiba mpya Swali lililopo ni jinsi ya kupeleka maoni yako Kuhusiana na katiba mpya nini kiongezwe /kifutwe au yaliyopo yafutwe yote yaandikwe mapya SAWA dogo;?
     
  20. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #20
    Jan 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
     
Loading...