Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Angalia wanaojua maana ya PhD za heshima hawazitumii kama vile walisomea

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mpayukaji, May 4, 2012.

  1. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    [h=3][/h]

    [​IMG]
    Waziri mkuu wa Kenya Raila Odinga alirejea nchini mwake akitokea Marekani alikopewa shahada ya heshima ya Udaktari na chuo kikuu cha Florida Agricultural and Mechanical University huko Tallahase. Kutokana na ukio hilo, gazeti la The Daily Nation la Kenya lilipambwa na kichwa cha habari hiki "Applause as 'Dr Odinga' returns. Au shangwe ujio wa 'daktari Odinga'. Wametumia neno daktari kwa uangalifu kwa kuliwekea alama za kufunga na kufungua usemi wakijua kuwa udaktari wa kupewa hata kama ni wa heshima si heshima kuutumia kama baadhi ya viongozi wa Tanzania wanavyofanya hasa rais Jakaya Kikwete. Wanaojua maana ya shahada za heshima wanashangaa sana hasa ikizingatiwa kuwa marehemu baba wa Taifa alikuwa miongoni mwa viongozi waliotunukiwa shahada nyingi za heshima kutoka na mchango wake katika kufikiri kidunia. Hivyo ingekuwa vizuri wanaomshauri rais Kikwete kumwambia aachane na kutambia udaktari wa heshima. Maana hata marais wenzake kama vile Mwai Kibaki, Yoweri Museveni na Paul Kagame wanazo shahada hizi tena nyingi lakini hawajinasibishi nazo.
     
  2. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,756
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Hivi JK ameandika vitabu vingapi? Au basi ata academic/ research papers au articles ngapi? Nyerere aliandika vya kutosha, sina uhakika na Mwinyi na Mkapa.
     
  3. iron2012

    iron2012 JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2012
    Joined: Feb 16, 2012
    Messages: 353
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    inwezekana hata ukanali wa jeshi alipewa kama anavyopewa phd za heshima, kumbukeni maneno ya NYERERE aliposema bado hajaiva kisiasa asubiri kwanza akue watu hawakumwelewa
     
  4. S

    Saitoti Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni Kweli Mh. Hata jana nilisikia Dr. Reginald Mengi. Dr. Augustine mrema , just shame.
     
  5. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kikwete alipewa udaktari baada ya kugundulika kuwa CDM wangempa ugombea u-rais Dk Slaa back in 2010.

    Ishu ikawa, CDM wana Dk Slaa, CUF wana Prof Lipumba je CCM wana nani...Mh JK Kikwete??? hapana.....Dk Kikwete.

    it was political move basiiiiiiiiiiiiiii....hakuna heshima wala nini, pure politiki kama kawaida ya bongo!!!!!!!!!!!!!
     
  6. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #6
    May 5, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    JK inferiority complex inamsumbua, ukijumlisha na funga* waliopo kichwani, mambo yanakuwa ziii...
     
  7. M

    Muhubiri Member

    #7
    May 5, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    te te teh, tanzania si hivyo, ukipewa unaanza kuutumia, weni ni wavivu wa kuutafuta wanataka wa kupewa
     
  8. M

    Masauni JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2012
    Joined: Aug 15, 2010
    Messages: 378
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaani Likikwete lijinga sana nalo linachekelea tu kuitwa Dr. Ningekuwa mimi nisingekubali kuitwa Dr kwa sababu ya PhD ya heshima. Tuna raisi ZUMBUKUKU MLANGO HUKO HUKU!!!
     
  9. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #9
    May 5, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwani sas hivi haja kua,mbona ana wake wengi na watoto?
     
  10. masatujr1985

    masatujr1985 JF-Expert Member

    #10
    May 5, 2012
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 1,769
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    low minded people always seek for prestige even if it stutpid one. Huyu ni narrow minded ana akili za KIKWERE hamnazo, alikwepa tu kucheza ngoma akawahi shule, lakini alifaa sana kuwa celebrity wa nchi na si rais wa nchi.
     
  11. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #11
    May 5, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mwinyi hawezi kuandika article, not that am being disrespectful to the old man lakini anajua anachoweza ndio maana hajawahi kujiita "Dr" japo nae keshatunukiwa PhD za heshima pia.

    Nyerere alishapewa doctorate kadhaa - ikiwemo ya kusomea- na uprofessor pia, lakini hakutaka kuitwa kwa title hizo.
     
  12. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #12
    May 5, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    kwani uandishi wa vitabu ni kipimo cha udokta?
     
  13. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #13
    May 5, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Na Dr. Mengi aelezwe!
     
  14. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #14
    May 5, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Anna Mkapa pia alipewa doctorate ya heshima na chuo kimoja huko marekani na aliporudi magazeti yakaanza kumwita " DR " hapo nadhani mumewe alimuelimisha kuhusu hizo honoraly degrees na hakuitwa kwa title hiyo tena!! Mkweree yeye kwa vile ni mtu wa misifa basi anaona poa tu kuitwa "DR"!!!!!
     
  15. Wanitakiani

    Wanitakiani JF-Expert Member

    #15
    May 5, 2012
    Joined: Apr 18, 2008
    Messages: 645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    U-Dr huo ni jamii kutambua mchango wako lkn kwa Wabongo ni title kuliko ubatizo! Wengine hata majina yao halisi wameshaanza kuyasahau? Hata waliokuwa wanafikiria kusoma hawaendi tena maana title wameshazipata! Hapo ndio uone wabongo wanavyozitafuta title hata kwa shule fake...loh!
     
  16. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #16
    May 5, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,057
    Likes Received: 560
    Trophy Points: 280
    Yani nilishangaa siku moja kumbe mrema naye ni dr khaa juzi juzi si alichukua degree online? Elimu ya tz kweli mufilisi ngojaa nichange hela namie niwe professor king kong watatu.
     
  17. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #17
    May 5, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,633
    Trophy Points: 280
    All degrees are essentially burg guilds.
     
  18. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #18
    May 5, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nchi zetu maskini tabu tupu, huko marekani kuna maprofesa na madokta lakini kwenye utumishi wa kisiasa huitwa kwa majina yao tu, mf. Condoleza Rice hatumii title za kitaaluma japo anazo.
     
  19. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #19
    May 5, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,516
    Likes Received: 1,710
    Trophy Points: 280

    Wanitakiani. Suala la title bongo limekuwa kero sasa. Mara utasikia Advocate Nyombi,mara Engineer Manyanya,mara Accountant Gama n.k.

    Yaani imekuwa ni fujo na kero tu. Sasa kila mtu atataka kujitambulisha kwa kuanza na "title" zao. Tutaona, Mchorakatuni Masoud,Fundisaa Masawe,Muuzaduka Tarimo,Kondakta Masangu,Dereva Luhanga n.k.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. m

    matunge JF-Expert Member

    #20
    May 5, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 305
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Hivi ni J.K ndo anataka kuitwa ama vyombo vya habari ndo vinavyomuita hivyo? Ninavyofikiri mimi ni waandishi wa habari ama kwa nidhamu ya uoga, kujipendekeza, ama kutokujua ndo wamezusha hiyo title kutumika hivyo kwa J.K
     
Loading...