Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ana viungo vya uzazi vinne, na sehemu mbili za haja kubwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bujibuji, Oct 31, 2011.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,066
    Likes Received: 5,260
    Trophy Points: 280
    Mtoto wa ajabu amezaliwa akiwa na viungo
    vinne vya uzazi vya kiume, sehemu za
    kutolea haja kubwa mbili moja ikiwa
    mgongoni pamoja na mguu mkubwa wenye
    vidole sita ambao nao umeota kati kati ya
    mgongo.
    Mtoto huyo ambaye mzazi wake Naishooki
    (23), anatoka kijiji cha Injok, Wilayani
    Arumeru, mkoani Arusha, alizaliwa juzi usiku
    kwa njia ya upasuaji katika hospitali ya
    Olturumet.
    Akizungumza huku akilia kwa uchungu,
    mama mzazi wa binti aliyejifungua mtoto,
    Naishiye Logolie, alisema hawajawahi kuona
    kitu cha ajabu na kutisha kama yaliyotokea
    kwa mtoto wao.
    “Mwanangu alipokuwa mjamzito hajawahi
    kuonyesha dalili za tatizo lolote.
    Tumechachanganyikiwa kuona kitu kama
    hiki. Tunaomba madaktari watusaidie kujua
    ni nini hiki. Ni huzuni kwa jamii yangu,”
    alisema Mama Logolie katika wodi namba
    mbili alikolazwa mama wa kichanga hicho.
    Alisema mtoto wake alianza kupata
    uchungu juzi na walipompeleka katika kituo
    cha afya karibu na nyumbani kwao,
    walishangaa kupewa rufaa kwenda
    Olturumet, ambapo walipofika mdaktari
    walimwambia ni lazima afanyiwe upasuaji
    haraka kumwokoa mtoto na mama pia.
    Aidha, alisema baada ya mwanaye
    kupelekwa chumba cha upasuaji, walianza
    kusali kuombea upasuaji huo uwe salama,
    lakini baada ya upasuaji waliitwa na daktari
    na kuambiwa kuwa mzazi yuko salama
    isipokuwa kuna tatizo kwa mtoto.
    “Kwa haraka hatukudhani ni kile ambacho
    kimetokea tulifikiri labda mtoto amechoka
    sana au ana tatizo la kiafya ambalo
    lingekuwa la kawaida, baada ya kuona
    maumbile yake nilizimia, sikuamini na hata
    sasa siamini mwanangu kazaa mtoto wa
    aina hii,” alisema Naishiye.
    Mganga wa Halmashauri ya Arusha, Dk.
    Thobias Mkina, alithibitisha kutokea kwa
    tukio hilo na kusema kuwa wanajaribu
    kufanya linalowezekana kuokoa maisha ya
    mtoto huyo ambaye hajaweza kunyonya
    maziwa ya mama yake tangu azaliwe juzi
    usiku.
    “Matukio ya kuzaliwa watoto wakiwa na
    matatizo yanatokea, lakini hili kidogo
    linaonekana kuwa la kipekee sana kutokana
    na maumbile ya mtoto,” alisema Dk. Mkina.
    Alisema sababu za kitaalamu zinazoweza
    kusababisha matukio ya aina hii ni matumizi
    ya dawa zenye kemikali na wakati mwingine
    kuna matukio ya kurithi kutoka kwa kizazi
    cha muhusika.
    Hata hivyo, alisema uchunguzi unaendelea
    na wakimaliza watampatia rufaa kwenda
    katika hospitali kubwa zaidi.
    Baada ya taarifa za kuzaliwa kwa mtoto
    huyo, watu wamekuwa wakifurika katika
    familia ya mwanamke huyo kujua
    kilichotokea huku wengine wakisafiri kwa
    mwendo wa kilomita zaidi ya 20 kufika
    katika hospitali hiyo kumwona mtoto huyo.
    Kuzaliwa kwa mtoto huyo mwenye uzito wa
    kilo nne, kunatokea siku chache baada ya
    tukio la ajabu kutokea katika siku za
    karibuni mkoani Arusha la kondoo aliyezaa
    kondoo mwenye kichwa cha binadamu
    katika eneo la Kiserian, Wilayani Arumeru.
    CHANZO: NIPASHE
     
  2. F

    FJM JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Tanzania bado tuko nyuma sana. Pamoja na majigambo kila kukicha ya madaktari 'BINGWA' bado tunaona mtoto kuzaliwa na viungo kama hivi ni 'ajabu'? Nilitegemea mmoja wa hao madaktari 'bingwa' aeleze (in medical terms) nini kilitokea hadi mtoto huyo akawa na viungo vya ziada.

    Gazeti la Nipashe nalo ni mazezeta kabisa, wameshindwa kupata maelezo ya kitaalam ili waandike vitu vinavyosaidia jamii? Huu uandishi wa ki-jima utaendelea mpaka lini? Kwa nini wasimpigie specialist wa 'reproductive health' awaeleze kabla ya kuandika huu upuuzi? Yes, ni mara chache kwa mtoto kuzaliwa na viungo vya ziada lakini haya mambo yanaelezeka, na kama magezeti yanajidai kuwa wanaelimisha jamii basi Nipashe wanaeneza ujinga.
     
  3. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    dah! Mwisho wa dunia unakaribia. Nalog off
     
  4. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    gene mutation hiyo
     
  5. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    mambo makubwa sana haya.
     
  6. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,881
    Likes Received: 947
    Trophy Points: 280
    kila kukicha tunasikia jambo jipya.........inasikitisha kweli...........ukiona unajifungua salama na mtoto mzima jambo la kumshukuru Muumba wako
     
  7. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    picha?????
     
  8. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Mungu wangu. Tumezidi kumkosea mungu, hiyo ni miujiza ya mungu.
     
  9. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    Umemaliza! Muacheni mungu aitwe mungu. Ni vitu vya kisayansi na vinaelezeka ila unajiuliza 'why me???'
     
  10. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #10
    Oct 31, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Huwa sinunui magazeti ya Nipashe au IPP kwa ujumla yamekaa kiudaku sana, wakati wote huwa wanabase na unilateral information. Utakumbuka hata habari ya kupasua kichwa na mguu ilivumishwa wanachukua info kutoka kwa relative pekee bila kuhusisha wataalam husika waliofanya hilo kosa. Media za bongo zimekaa kishabiki zaidi yaani kishakunaku. Hata juzi kati walizusha ooh madaktari wamesahau mkasi tumboni mwa mgonjwa kumbe uongo kisa walichukua taarifa kwa ndugu pekee, kumbe mgonjwa mwenyewe alikuwa na uvimbe mkubwa ambao haukuweza kutolewa. Pia alikuwa HIV positive . Waandishi wa habari wajitahidi kuanzia habari zinazohusisha pande zote mbili hasa mahali penye utata. Nawatakia kazi njema wanaJF
     
  11. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #11
    Oct 31, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    kazi ya MUNGU haina makosa. . . . . . . Astakafirulah MUNGU aniepushie.
     
  12. Chizi Fureshi

    Chizi Fureshi JF-Expert Member

    #12
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,654
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Sawasawa
     
  13. i

    issenye JF-Expert Member

    #13
    Oct 31, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 410
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 60
    Kama nipashe ni mazezete hizi habari tungezipataje?
     
Loading...