Vyakula vinavyopunguza unene


K

Kasuku Mdogo

Member
Joined
Jun 2, 2016
Messages
14
Likes
23
Points
5
K

Kasuku Mdogo

Member
Joined Jun 2, 2016
14 23 5
Njia kuu ya kupunguza unene ni pamoja na kuchagua vyakula vya kula yaani kujua aina ya vyakula unavyotakiwa kuvila
Vifuatavyo ni vyakula, mboga na matunda ambayo vikiliwa kwa mpangilio mzuri, huondoa mafuta ya ziada mwilini na hivyo kupunguza unene:

Matunda
Matunda ni miongoni mwa vyakula vinavyoyeyusha mafuta mwilini, idadi kubwa ya matunda huwa na kiwango kidogo cha ‘calories’ lakini yana kiasi kingi cha kamba lishe (fiber). Hivyo, unaweza kuchanganya ulaji wa matunda na vyakula vyenye mafuta bila kuongezeka unene. Matunda kama machungwa, zabibu, mapera ni miongoni mwa matunda yenye kiasi kingi cha kamba lishe. Tikitimaji lina uwezo wa kuondoa sumu mwilini (toxins) ambayo huingia kwa njia ya chakula na hewa tunayoivuta.

Mboga za majani
Mboga nyingi za majani huwa na kiasi fulani cha kamba lishe. Mbogamboga zinazochukua muda kuyeyuka tumboni lakini zinasaidia sana usagaji wa chakula haraka ni pamoja na mchicha, spinachi, kabeji, maharage ya kijani na nyingine jamii ya majani kibichi.

Protini
Vyakula vinavyoyeyusha mafuta haraka mwilini katika jamii ya vyakula vya protini ni vyakula vya baharini kama samaki. Ili kupata matokeo mazuri na ya haraka, pendelea kula vyakula vya baharini sambamba na mboga za majani kama vile kabichi au saladi ya mbogamboga mchanganyiko.

Vyakula vingine ni vile vitokanavyo na maziwa, ngano isiyokobolewa, wali, ambavyo wakati wa kutayarisha unatakiwa kuhakikisha vinakuwa na kiwango kidogo cha mafuta asilia bila kuongezewa ya ziada.
 
Melvin 16

Melvin 16

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2012
Messages
462
Likes
367
Points
80
Melvin 16

Melvin 16

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2012
462 367 80
Thanks for sharing mkuu hizi ni habari muhimu sana ambapo pamoja nakupunguza unene zinahusu afya zetu na magonjwa hatari ambayo yanaweza kusababisha hata vifo nitaifanyia kazi.
 
Madam Mwajuma

Madam Mwajuma

Verified Member
Joined
Sep 13, 2014
Messages
6,860
Likes
5,160
Points
280
Madam Mwajuma

Madam Mwajuma

Verified Member
Joined Sep 13, 2014
6,860 5,160 280
mi nataka kuongeza wengine kupunguza daah kila mtu na lake!
 

Forum statistics

Threads 1,236,644
Members 475,218
Posts 29,265,235