Hawa USA unawaweka kama mungu na ndio wana divisions mingi ata kuliko Kenya.
Wale watu wamekufa kwa sababu ya ukabila Kenya within the last 5 years ni probably less than 10. USA wale watu wameuliwa kwa sababu ya rangi yao within the last 1 year hawawezi hesabika.
Alafu wewe ndio huelewi system ya USa kabisa. Electoral votes were determined by population first and foremost and geographic representation. That's why in out of almost 90 elections that have been held in the US, there have only been 5 anomalies (including Trump's), where the popular candidate loses the electoral college.
It was never intended to be this way and that's why it is very rare.
Even if here in Kenya we decided to go the electoral college way when we were making the constitution, population of certain areas would still have been the guiding principal of allocating electoral votes.
Eg. if a county of 1 million people got 5 electoral votes, a county of 2 million people would have gotten 10.
The election results would still have been the same. Raila would still lose every time, because central and rift valley would have received proportionately more electoral votes by virtue of having a higher population.
That is WHY NASA people (NASArites) want to separate from Kenya
"most NASArites are poor and live in slums. Most buildings, businesses and land is owned by Kikuyus in Nairobi. Even Dagoretti is shaggz kwa Kikuyus yet you guys want to snatch that from them??
Division yoyote ni mbaya si ya kujisifia wala Ku compare but atleast hiyo ya racism naweza ielewa of course rangi nyeusi iko tofauti na nyeupe hiyo hatukatai ni jinsi tu ya kufundisha hao weupe wajue tu kuwa hata weusi waliumbwa na Mungu pia na wote tunakufa tu. Kinachonishangaza na kinachoumiza ni pale mbantu na mweusi mwenzako anapokubagua simply because you are not from his/ her tribe hapo ndio huwa sielewi kabisa halafu utawa kuta wenyewe wamejaa makanisani huwa najiuliza hizo bible wanazosoma may be zimeandikwa kwa lugha zao na nzimekuwa translated wrongly may be kwenye love kumekuwa translated hate. Looh!
Already i know in a week or so Kisii County will pass that People assembly bill on Nyamira it will he harder but eventually it will pass....Sasa muntu no mogusii koru nyamira,wataka kujitenga uishi wapi? kama hata kwenu hamna shamba m'mezaana kama panya hamna pahali pa kuishi na kale kashamba kadogo kamebaki nyachae amechukuwa yote na cha kushangaza sana hata huwezi kanyaga kwenu mwauana kila siku kwa uchawi.
Tumezaana kama mapanya?? Look who is talking idiot!!Sasa muntu no mogusii koru nyamira,wataka kujitenga uishi wapi? kama hata kwenu hamna shamba m'mezaana kama panya hamna pahali pa kuishi na kale kashamba kadogo kamebaki nyachae amechukuwa yote na cha kushangaza sana hata huwezi kanyaga kwenu mwauana kila siku kwa uchawi.
Division yoyote ni mbaya si ya kujisifia wala Ku compare but atleast hiyo ya racism naweza ielewa of course rangi nyeusi iko tofauti na nyeupe hiyo hatukatai ni jinsi tu ya kufundisha hao weupe wajue tu kuwa hata weusi waliumbwa na Mungu pia na wote tunakufa tu. Kinachonishangaza na kinachoumiza ni pale mbantu na mweusi mwenzako anapokubagua simply because you are not from his/ her tribe hapo ndio huwa sielewi kabisa halafu utawa kuta wenyewe wamejaa makanisani huwa najiuliza hizo bible wanazosoma may be zimeandikwa kwa lugha zao na nzimekuwa translated wrongly may be kwenye love kumekuwa translated hate. Looh!
And just an FYISasa muntu no mogusii koru nyamira,wataka kujitenga uishi wapi? kama hata kwenu hamna shamba m'mezaana kama panya hamna pahali pa kuishi na kale kashamba kadogo kamebaki nyachae amechukuwa yote na cha kushangaza sana hata huwezi kanyaga kwenu mwauana kila siku kwa uchawi.
So, unaelewa racism lakini hauelewi tribalism? Wewe ni hypocrite mkubwa.
Racism is how you look. Tribalism is how you talk.
Racism is cemented by nothing but superiority complex of the whites.
Tribalism is cemented by suspicions that one tribe is benefiting more than the other from the government.
In short, racist have no reason whatsoever for being racists. But tribalists have their own versions of reasons, no matter how ridiculous.
So I don't get how you understand racism but not tribalism.
Tumezaana kama mapanya?? Look who is talking idiot!!
Population ya kisii ni 1.6mn hata wasomali wameanza kutupita smh!!
Kikuyus mko 19mn in Kenya smh
Kubishana na watu wanajiona superior ilhali most ni kama the rest of us ni headache!!
Know your history
Kisii has 590,000 people
Nyamira has 254,000 people
Migori and Narok (transmara area) Bomet (sotik area) Kericho (kabianga area) and Siaya too hold kisiis
Kisii county- is 1217km2
Nyamira County is 912km2 nyamira is few Km bigger than Nairobi
The abagusii fought for land with masais and Kalenjins mpaka Kabianga just 20km from Kericho when diseases became unbearable on their children to expand further thus the Kisii name Kabianga ie KAVIANGA correct pronouncition in kisii meaning viangire ama vimekataa - they had to sign a pact between the white man kisiis and kipsigis to halt further wars between the two communities
Mko 19mn 5 decades ago mlikuwa 600,000 who is multiplying like rats now??
Smh!!
And in shortwhether you fought kalenjins or not facts ni kuwa hamna shamba,nyachae aliwanyang'anya kila kitu,Somalis wako na shamba kubwa haina mtu wa kuishi huko.sisi tukizaana tupo na shamba at least kuwashinda,,,,,,,,sasa mlipata wapi nguvu za kupiga kalenjin kama wameru ndio cousins wenu waliwachapa wakawafukuza huko central mkakimbilia nyanza kwa watu weak kama ninyi.
And in short
I am implying I dont give a shit
Go multiply in Central!!....
You vote doesnt matter anymore
Go eat shit!
Ohhh! And Dont @/quote me!
Kaa na Uthamaki yako ulipo!!
Naswa wakijitenga utakuta urais wa nchi yao mpya atagombea raila vs kalonzo, kalonzo akishinda raila atakataa matokeo na baadae kujitenga tena, kwenye hiyo nchi mpya tena uchaguz utakuwa raila vs mudavadi, mudavadi akishinda raila atakataa matokeo na kuanzisha nyingine ambapo watagombe raila vs anyang nyong
So what did Kidero do for His marginalized people in the 5years of His tenure as the Governor of Nairobi? Name one please.
They find that really hard to understand decades of marginalisation.
Oooh btw so that yall know most mps in Nairobi are Nasa And people voted for sonko because they thoughy Kidero was not working for them not because he was in Jubilee.....NASA is in control of Nairobi .....just FYI!!
Hata ndani ya familia kuna Tofauti. People will never be the same but can tolerate each other.Tribalism kuna tribes ambazo hazijawahi shika madaraka na bado hawataki sikia MTU wa kabila nyingine. So hiyo sababu yako ya kuwa one tribe INA benefit ni useless. Tribalism iko mpk kwenye ndoa MTU hataki mwanae aoe au aolewe na Fulani. Na unakuta hata hizo tribes hazijawahi shika madaraka. Shida apo nini?
Sina unafiki racism I can understand muonekano wetu ni tofauti. Tribalism ndio sielewi nadhani ni laana na hiyo laana ilitoka kizazi kimoja kwenda kingine coz sielewi why ni hate MTU simply coz we don't speak same language lakini pia na USO na rangi tunafanana.
Hata ndani ya familia kuna Tofauti. People will never be the same but can tolerate each other.
So what did Kidero do for His marginalized people in the 5years of His tenure as the Governor of Nairobi? Name one please.
[/QUOTE]
That is WHY NASA people (NASArites) want to separate from Kenya
"most NASArites are poor and live in slums. Most buildings, businesses and land is owned by Kikuyus in Nairobi. Even Dagoretti is shaggz kwa Kikuyus yet you guys want to snatch that from them??