Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar yagoma kugharamia Katiba ya Muungano

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bajabiri, Nov 25, 2011.

  1. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #1
    Nov 25, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Serikali ya Mapinduz ya zanzibar imesema kamwe haitachangia gharama za mchakato wa kuunda katiba mpya,imedai kuwa jukumu la kugharamia ni la Serikali ya Jamhuri ya Muungano
    sosi:NIPASHE,25 N0VEMBER,2011
     
  2. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #2
    Nov 25, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,793
    Likes Received: 621
    Trophy Points: 280
    jamhuri ya muungano c ndio nawo
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    Nov 25, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wao c wana'mapinduzi
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Nov 25, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,121
    Trophy Points: 280
    wenyewe wanategemea 4.5% watawezaje kuchangia?
     
  5. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #5
    Nov 25, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwani Muungano hauwahusu?
     
  6. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #6
    Nov 25, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Nadhan na idad ya wajumbe toka kwao ishuke,meanz wawe wachache
     
  7. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #7
    Nov 25, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,011
    Trophy Points: 280
    ni kweli.hizi ni gharama za tanganyika na tanzania sio zanzibar. mia
     
  8. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #8
    Nov 25, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wazanzibari wanaogopwa sana! Laiti kama wao ndio wangepinga Muswada sidhani kama JK asingeurudisha kwa wananchi kujadiliwa kabla ya kusomwa mara ya pili!
     
  9. m

    maluguthengosha Member

    #9
    Nov 25, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ghalama zitolewe na jamuhur ya muungano yan upande wa znz na tanganyika
     
  10. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #10
    Nov 25, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,884
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    Wao wana katiba yao, na washatuma barua UN kuwa huru. Ndio maana kama hawataki hivi. Ni kama Tz ichangie uundwaji wa katiba ya Kenya.
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    Nov 25, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    hawa bana ni mzigo tu ..sijui kwa nini hatuvunji muungano huu
     
  12. F

    FJM JF-Expert Member

    #12
    Nov 25, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Huu muungano ni wa kufumua na kusuka upya. Na kama haiwezekani tugawane mbao kila mtu aende zake. Inachosha!
     
  13. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #13
    Nov 25, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Mchelea mwana kulia, hulia mwenyewe. Dalili za muungano 'butu' zilianza kuonekana bungeni siku za karibuni. Kilichonusuru ni huu uhusiano wa kinafiki wa CCM na CUF kupinga common threat ya ulaji wao, nikimaanisha CHADEMA. Once CDM issue ikiwa settled, muungano nao utaingia mashakani.
     
  14. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #14
    Nov 25, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,189
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    ...wana haki kama 'nchi ya Zanzibar' kutochangia.
    Yaani mpaka fedha za kuunda katiba yetu tuombe msaada nchi nyingine (zanzibar)..

    Japo wana wajumbe sawa na maamuzi sawa kama ilivyo kwa 'Tanzania bara'

    Kweli hii nchi ni 'popo'
     
  15. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #15
    Nov 25, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,616
    Likes Received: 2,802
    Trophy Points: 280
    Lakini wabunge wao walikomaa kupitisha mjadala wa katiba...
     
  16. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #16
    Nov 25, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Oh,katavi unanchekesha!
     
  17. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #17
    Nov 25, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,884
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160


    Wabunge wao wako nchini kwao(Zanzibar) kwenye baraza lao la wawakilishi na umesikia misimamo yao. Au wewe unasema wabunge wapi?
     
  18. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #18
    Nov 25, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    na kweli wanaukataa muungano wachangie ya nini?
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    Nov 25, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Oh,katavi unanchekesha!
     
  20. Ground Zero

    Ground Zero JF-Expert Member

    #20
    Nov 25, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waziri wa katiba na sheria wa srikali ya umoja wa kitaifa Zanzibar amesema Zanzibar haitagharamia mchakato wa upatikanaji wa katiba mpya, gharama zote zitatolewa na serikali ya Muungano.

    Source:Nipashe

    Kama wazanzibar wanataka usawa wa uwakilishi juu ya katiba kwanini gharama ziwe upande mmoja?hiyo haitaleta inferiority katika ownership ya katiba kwa watanzania?
     
Loading...