Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zaituni/Zeituni??

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by furahi, Feb 9, 2011.

  1. f

    furahi JF-Expert Member

    #1
    Feb 9, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 947
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Ndugu wanajamii naomba ufafanuzi kidogo kuhusu hili tunda. Kwa ufahamu wangu siku zote nilifahamu Zeituni ni "Olives", na olives nafahamu ni matunda madogo saizi ya white grapes na mara nyingi huwa naona sura yake inakaribia kufanana na white grapes. Sasa tatizo ni kwamba ktk kipindi cha Dr. Ndodi kinachorushwa EATV alikuja na tunda fulani kubwa la njano lenye umbo la yai akasema ndio zeituni. Sasa nilitaka kujua kuna zeituni nyingine zaidi ya Olive? Na pia lile tunda alilokuja nalo akasema huwa yanapatikana Mbeya na yanaitwa mazeituni kwa Kiingereza linaitwaje?
     
  2. E

    Enny JF-Expert Member

    #2
    Feb 9, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Yanaitwa peaches
     
  3. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #3
    Feb 9, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Yule dr nae mi namwona msaka noti tu hamna lolote.
     
  4. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #4
    Feb 9, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    No. Yapo matunda mengine ambayo si peaches kwa Kiswahili yanaitwa zaituni.

    Ile rangi ya manjano ni mpaka ndani, na tofauti na peach halina maji ni kavu kavu Kama kiazi kitamu cha kuchoma.
     
  5. f

    furahi JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 947
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Yeah, sasa kiingereza yanaitwaje? Peaches nazifahamu hata kwetu zipo.
     
  6. f

    furahi JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 947
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Yale sio peaches. Peaches nazifahamu hata kwetu zipo. Yale aliyoonyesha yana nyama laini sana halafu mbegu yake ndani haina wekundu kama wa peaches. Alikuja na Mtunda kama manne. Peaches, mastafeli, carot, na hayo aliyoyaita mazeituni.
     
  7. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #7
    Feb 11, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kwa kiingereza si jui yanaitwaje. Vipi nimekukwaza?
     
  8. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #8
    Feb 11, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Hilo tunda nalifahamu, halina maji ndani, ukila lina-taste kama kiazi kitamu kilichopikwa au kuchomwa. Ni kweli waswahili wanaliita zeituni. Sahihi si sahihi kwa kiswahili, sijui. Ila Olive ambayo nayo ni zaitun, ni tunda lingine kabisa.

    Hili zeituni la tanzania kwa kiingereza, linaitwa Canistel, au Yellow sapote au Egg fruit, Scientific name ni Pouteria campechiana. Sina uhakika kama yanapatikana Mbeya, ila nimewahi nunua Morogoro na Dar es salaam

    see the pics
     

    Attached Files:

  9. f

    furahi JF-Expert Member

    #9
    Feb 14, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 947
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Nakushukuru sana Nanren. Bila shaka hilo ndilo jibu nililo hitaji. Thanx
     
Loading...