Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zabibu!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mzee Mwanakijiji, Mar 8, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Mar 8, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Zabibu langu li tamu,
    Pekee lanipa hamu,
    Ni tamu tunda adhimu,
    La kale kama ya Shamu!


    Linaendelea...
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Mar 8, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,187
    Likes Received: 16,182
    Trophy Points: 280
    Zabibu lako halizidi langu
    Utamu wake washika hatamu
    Kwa mbali lafanana na zambarau
    Lapatikana kule Lamu

    Kwingineko ni adimu
    Wengine wasema ni haramu
    Mimi na yeye latupa hamu
    Na sasa tu damu damu

    Nitarudi baadae........
     
    Last edited: Mar 8, 2009
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Mar 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Ni tamu hilo la kwangu,
    Nafyonza kivyanguvyangu,
    Ni tamu kuliko Changu
    Nimelirundika chungu!

    ... litaendelea...
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    Mar 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Ni tamu hilo la kwangu,
    Nafyonza kivyanguvyangu,
    Ni tamu kuliko Changu
    Nimelirundika chungu!

    Siyo tunda la kizungu,
    La Uru siyo Marangu,
    Nalamba vidole vyangu,
    Naruka kama kulungu!

    ... litaendelea...
     
  5. Suki

    Suki JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2009
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Si kwamba nawapa shua,
    Ni kweli ilotukuka
    Matunda tunayojua
    Ni mengi yasiyolika

    Toka kule misituni
    Hadi hapo bustanini
    Yanolika milimani
    Au yale ya mwambaoni

    Hata kama lamegeka
    Si lazma lakuvundikwa
    Dodo linalonyonyeka
    Tayari l'meshikwashikwa

    ...Ha!...
     
    Last edited: Mar 9, 2009
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Mar 9, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,187
    Likes Received: 16,182
    Trophy Points: 280
    Nimerudi nimerudi
    Kama Nilivyoahidi
    Wauliza toka wapi
    Gulioni mchikichini

    Kufanya nini nilienda
    Kutafuta tunda nalolipenda
    Tunda lile lenye kulika
    Wengine hukataa kulila

    Ni chachu kama ukwaju
    Utamu wake kama changu
    Ni kama umenyweshwa sumu
    Ulionjapo japo kiduchu
     
    Last edited: Mar 9, 2009
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Mar 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Suki nimekusikia
    Na Nyani nakubalia,
    Tungo zilizotulia
    Matunda mnayosifia!

    Bado hamjafikia,
    Zabibu ninalosifia,
    La kwangu lilivyotulia,
    Jinsi linaning'inia!

    Jekundu lililoivia,
    Utamu najisikia,
    Ulimi najing'atia,
    Jinsi ninalibugia!

    Kicheko najiachia
    Mguno najisikia
    Raha ninajipatia,
    Zabibu namumunyia!

    ... litaendelea...
     
  8. Binti Maringo

    Binti Maringo JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 2,805
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hahahaahh auwiiiiiiiii! you all people are killing me with mashairi yenu for god sake sikujua kama cupcake wangu yupo so creative na yeye kwenye mambo ya mashairi..dang cuzin upo hapo so far?....
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Mar 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Nimeona vitu vyake si utani anajitutumua.. we have to keep him if for no other reason..
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Mar 9, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,187
    Likes Received: 16,182
    Trophy Points: 280
    Heheheheee....ndio bana imenibidi na mimi nitunishe kidogo vimisuli vyangu....lol
     
  11. M

    Mundu JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2009
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Zabibu kweli ni tamu
    kulisifia muhimu
    ni tunda la humu humu
    hata mimi nalijua

    ila sikutarajia
    kilingeni kuingia
    mzee kulisifia
    usijute kumegewa

    kizuri kina gharama
    tena huwa nicha ngama
    utakuja kulalama
    tutapojinyofolea

    ni angalizo nakupa
    ndugu yangu tupatupa
    huna haja ya kufupa
    kwanini watuzingua?

    fyonza hadi katikati
    ninakupa mkakati
    hatuta kushika shati
    kimya kimya ukilila

    nyani ngabu ni hatari
    vya watu hujivinjari
    ili kuepusha shari
    usirudie makeke.
     
  12. Binti Maringo

    Binti Maringo JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 2,805
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa we sure do!...inabidi you two muandike lyrics mtauza sana me i will be yur manager...maana i am good kwenye hiyo industry....Cuzin naona Suki yupo naye kwenye line uh.....unamtrain taratibu siyo mchedho.


    Naona mambo yako pumkin siyo mabaya kabisa wee i am impressed kwa kweli! haya mbona hujawahi kuniimbia miye live kihivyo?....you need to do that tonite.
     
  13. Suki

    Suki JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2009
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Redefining the word?
     
  14. Binti Maringo

    Binti Maringo JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 2,805
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mtrain =swanglish...In perfect english = Training.....
     
  15. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #15
    Mar 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    u c it pays off to go to that gym! now I know my cuz is good hands..
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    Mar 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    cuz.. mchokozi.. Suki mtaalamu kivyake vyake, miye kwake styudenti!

    Ila Mundu naye yumo, si unaona vitu vyake hapo juu!
     
  17. Binti Maringo

    Binti Maringo JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 2,805
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    I see kuna watu wana talent cuzin kumbe uh!.... ila i am proud of my cupcake! maana sijawahi kumsikia kabisa akiimba hayo mashairi hahahah!...

    Alafu hivi what happend unakumbuka back in 2002 tulikuwa tutengeneze ile single yetu what happen>?...
     
  18. Suki

    Suki JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2009
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Not exactly what I was getting at.
    All good though.
     
  19. Suki

    Suki JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2009
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Strike two!
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Mar 9, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    I know... didn't I say I'm a first learner too?

    Zabibu ukijapewa
    Hilo utalichukuwa
    La bure ukimegewa
    Utalila kama muwa?

    Vipi kama bado bichi,
    Tena kijani kibichi,
    Utasusa kuwa mbichi
    Au hata hivyo huliachi?

    Vipi ukilingishiwa,
    Kinywani kupitishiwa
    Ulimini kuonyeshwa
    Kisha likaondolewa?
     
Loading...