Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Yule ni "damu yangu" kabisa . . .

Discussion in 'JF Doctor' started by KakaJambazi, May 7, 2012.

  1. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #1
    May 7, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Ivi kwanini mwanao ni "damu" yako na sio DNA yako? Damu inahusikaje apo wakati sperms ndo zilihusika? Kama ni damu, kwann mara nyingi group hazilingani?
     
  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    May 7, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Basi wewe uanze kusema "yule ni DNA yangu". Jee, kuna tatizo hapo?

    Utoto mwingine haufichiki.
     
  3. Achahasira

    Achahasira JF-Expert Member

    #3
    May 7, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 1,220
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unataka kuiba mtoto? maana hilo jina, hahaha

    anyway huu ni msemo tu, mfano kuna mwingine anaweza kukuambia nimekupenda au kukuchukia toka moyoni, hii haimaanishi kuwa moyo unahisia lkn ni njia moja wapo nzuri ya kufikisha ujembe.
     
  4. mzurimie

    mzurimie JF-Expert Member

    #4
    May 7, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 6,152
    Likes Received: 1,557
    Trophy Points: 280
    Yaani jina lako wewe kujiita jambazi lazima unahusika na hayo ya ujambazi.

    Usiwe na wasi weye mwite wako unavyosuggest.
     
  5. L

    LAT JF-Expert Member

    #5
    May 7, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu production ni genetics inayotokana na genes .... damu huwa na chembe chembe za genes ambazo ndizo zinazotoa kiumbe ... DNA-Deoxyribo Nucleic Acid is a nucleic acid containing the genetic instructions used in the development and functioning of all known living organisms

    ndiyo maana DNA test hufanywa kwa kutumia hata mate au fluids za binadamu .... hivyo basi worry not .... damu ndiyo chanzo cha reproduction of living things
     
  6. S

    Shaabukda Member

    #6
    May 7, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 96
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa maoni yangu hilo ni suala la lugha tu mkuu (Waziri (?) Nundu alisema 'figurative'!). Ni kama vile mtu akisema 'roho ngumu' au 'inavunja moyo' au 'unajipa moyo' nk zote hizi ukitaka kwenda kwenye maana ya neno kwa neno unaweza ona kuwa havi make sense kabisa!
     
  7. javascript

    javascript Senior Member

    #7
    May 7, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 148
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    unanikumbusha jamaa mmoja akiudhiwa anasema;

    'na huyu ni bao kama mabao mengine'
    kwa kifupi ni 5-0
     
  8. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,542
    Trophy Points: 280
    javascript acha uchokozi
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. bombu

    bombu JF-Expert Member

    #9
    May 7, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,080
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hahahaaa, kuna baba mmoja alimkataa mwanae kwa sababu alikuwa na Group tofauti la damu. Yaani baba na watoto wake 5 wlikuwa na group "O" na yule mmoja akawa na Group "A". Baba akasema huyo wa group "A" sio mwanae, na hivi sasa ana ugomvi mkubwa na mkewe akiamini alizaa nje ya ndoa.
     
  10. S

    Skype JF-Expert Member

    #10
    May 7, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    haya bwana!
     
  11. Likasu

    Likasu JF-Expert Member

    #11
    May 7, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 609
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mtoto wako lazima awe na sehemu (%) ya DNA yako ingawa inawezekana akawa na blood group tofauti na wewe. Kinachoangaliwa ni pairing of chromosomes. Hv ulisoma arts eeeh ?!
     
  12. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #12
    May 7, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Hapo zamani hakukuwa na kipimo cha DNA, kulikuwa na kipimo cha damu. Ikiwa mumefanana groups basi ndiyo mwanao, ikiwa tofauti basi siye. Lakini siku hizi mambo yamekwenda mbele zaidi na vipimo vya DNA ndiyo vimeshika kasi na ni vya uhakika zaidi.

    Ndiyo maana ukaja msemo 'huyu ni damu yangu'
     
  13. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #13
    May 7, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Basi ukitaka kujua kama mtoto ni wako au la toa sperm zako na zake ukapime.
     
  14. S

    Shaabukda Member

    #14
    May 7, 2012
    Joined: Apr 18, 2012
    Messages: 96
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    'Astaghfirullah'! Mtoto mchanga! na ikiwa ni wa kike je anatoa nini?
     
  15. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #15
    May 7, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Ivi na ww ulikuwa the fastest of all 100000 sperm!?
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    May 7, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ndo aseme yeye mtaalamu!!!
     
  17. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #17
    May 7, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    sa kwann tunaongea vitu ambavyo kiuhalisia sivyo?
     
  18. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #18
    May 7, 2012
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mada nyingine mnatuchanganya tu esp. Jtatu
     
  19. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #19
    May 7, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,574
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Jamani mtu kama umesoma social science ni vema ukawa mpole tu ukasubiri wataalam wakadadavua vitu kuliko kuparamia. Sasa kuna ubaya gani kusema damu yangu? Ulitaka watu tuseme huyu ni sh.h.wa zangu? Nyamb..f!!
     
  20. Likasu

    Likasu JF-Expert Member

    #20
    May 7, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 609
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Umekamilisha siku yangu.
     
Loading...