Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Yaliyojili jioni hii mahakamani kati ya Mnyika vs Hawa Ngh'umbi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lua, Mar 26, 2012.

  1. L

    Lua JF-Expert Member

    #1
    Mar 26, 2012
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 705
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    YALIOJILI KATIKA KESI YA MH: JOHN MNYIKA VS HAWA NG’HUMBI
    DAI LA KURA HEWA ELFU 15.
    SHAHIDI WA HAWA NG’HUMBI.
    Wakili; katika chumba cha majumlisho ya jumla, baada ya kumaliza kujumlisha kura vyama shiriki vinapata nakala?
    Shahidi: Ndio wanapata.
    Wakili: uchaguzi 2010 je vyama vilipata nakala?
    Shahidi: ndio, na ni kwa chama changu.
    Wakili: je nakala ulizotoa ni sahihi?
    Shahidi: ndio, ni sehemu ya nakala
    Wakili:huwa mnapewa copy au 0riginal?
    Shahidi: tunapewa copy
    Wakili: kwanini sasa hapa mahakamani umeleta photocopy badala ya copy ya original?
    Shahidi: mi sijui labda umuulize wakili wangu.
    Wakili: je kwy fomu ilizoleta mahakamni kuna wakala wa ccm?
    Shahidi: ndio
    Wakili:je una wasiwasi na wakala wa ccm?
    Shahidi:sina wasiwasi
    Wakili: anaonyesha fomu ambayo wakala wa ccm katika kituo amesaini. Je aliyesaini ni wa chama gani?
    Shahidi: mi sijui sababu sikuwepo.
    Wakili: ok
    Wakili:je unaudhibitisho juu ya laptop unazodai mnyika amezingiza kwa ajili ya kuhesabia?
    Shahidi:sina udhibitisho.
    WAKILI WA MLALAMIKIWA.
    Wakili: fomu ya matokeo inaonyesha wewe ukusaini, je unaidhibitishia vipi mahakama kama ulikuwepo siku ya majumrisho?
    Shahidi: nilikuwepo na mimi nilipewa nakala.
    Wakili: bado hujajibu swali, kwa maana hiyo hukuwepo na hayo maneno umeyatunga.
    Shahidi; nilikuwepo na hata chama changu kinajua.
    Wakili: ulisema mnyika aliingia na wafuasi wake zaidi ya nane, na uliwataja wanne tu, kama ulikuwepo taja na wengine waliobaki?
    shahidi: wanatosha hao niliowataja.
    Wakili: ulisema mnyika aliingia na wafuasi wake, je kati ya wewe na mnyika nani alianza kuingia ktk chumba cha majumuisho.
    Shahidi: mnyika alianza.
    Wakili:sasa ulionaje kama mnyika aliingia na wafuasi wake?
    Shahidi: kuna baadhi walikuja baada na wengine ni kabla.
    Wakili: ulisema wale waliongia walikua wanawazonga wasimamizi, je watu wa usalama hawakuwepo?
    Shahidi: ndio walikuwepo.
    Wakili: je ulikwenda kuwalalamikia kwa watu wa usalama?
    Shahidi: sio jukumu langu.
    Wakili: ni jukumu la nani?
    Shahidi; msimamizi wa uchaguzi.
    Wakili: mlipata bahati ya kuwepo kwa mkurugenzi wa uchaguzi [kiravu] kwa nchi nzima, je naye ulimlalamikia?
    Shahidi: nilimlalamikia
    Wakili: alikujibu nini?
    Shahidi: hakunijibu
    Wakili:je wale wafuasi wa mnyika walikua na shughuri gani?
    Shahidi: kuwazonga wasimamizi
    Wakili: je watu wa usalama hawakuwazuia?
    Shahidi: ndio hawakuwazuia
    Jaji: umeathiri vp matokeo?
    Shahidi: kupatikana kwa kura hewa hizo elfu 15
    Wakili: wakati wa kampeni ulisema ratiba ya tume ilikua haifuatwi, je ni kwa chama chako tu au na vingine?
    Shahidi; vyama vyote
    Wakili: unaushahidi gani kama vyama vingine havifuati?
    Shahidi: ilishawahi kutokea kwa mgongano wa kuingiliana kwa mkutano maeneo ya mbezi kati ya ccm naa cdm
    Wakili: nani siku hiyo alikua na ratiba ya mkutano kwa mujibu wa ratiba ya tume?
    Shahidi; cdm
    Wakili: je unajua idadi ya fomu ulizoleta hapa mahakamani unazolalamikia.
    Shahidi: sio dai langu.
    Jaji: aliingia jaji na kusema unapaswa kujibu sababu umeleta hapa mahakamani ni lalamiko.
    Shahidi: sijui.
    Wakili: moja kati ya kazi ya wakala wa ndani wa majumuisho ni kurekebisha kasoro zilizojitokeza kwenye vituo, ni kweli?
    Shahidi: sio
    Wakili: wakili akampa fomu asome sehemu ambayo inaelezea moja ya kazi ya wakala na hiyo aliyoisema wakili ipo.
    Shahidi: mimi sijui hicho.
    Wakili: je unajua tofauti ya kura kati ya mnyika na hawa ng’humbi?
    Shahidi: sijui
    Wakili: sasa uliwakilisha nini kama hujui?
    Shahidi: na ndio maana sikusaini baada ya kuona madudu niliacha.
    Wakili: je baada ya kuona kuna kasoro je ulijaza fomu za malalamiko?
    Shahidi: hapana
    Wakili: kuhusu mnyika kuingiza laptop zake na kuzitumia kwa ajili ya majumuisho, je zilikua ngapi?
    Shahidi: tano
    Wakili: je alizibeba mwenyewe?
    Shahidi: ndio alibeba mwenyewe zote tano.
    Wakili: je wakati mnyika anaingiza hizo je za tume zilikua mbovu?
    Shahidi: hazikua mbovu, bali zilikua slow.
    Wakili: wakati unajielezea mwisho ulisema matokeo yabatilishwe na uchaguzi urudiwe ni kweli?
    Shahidi: ndio
    Wakili: kwanini uchaguzi urudiwe na si kuhesabiwa tena kura za kwenye mabox, ambazo bado yapo hadi leo yameifadhiwa na tume na utaratibu huu upo?
    Shahidi: siwezi kusema kura zihesabiwe wakati nilishasema uchaguzi urudiwe.
    Jaji: jaji aliingilia kati na kumwambia shahidi ajibu swali na si maelezo.
    Shahidi: sikujua kama utaratibu huo upo.
    Wakili: sasa ushajua utaratibu huo upo wa kuhesabiwa kura tena kama kuna utata, je uko tayari?
    Shahidi: nipo tayari.
    Wakili: ok mh jaji mi nimemaliza.
    Jaji: kuna shahidi mwingine
    Wakili wa mshitaka: alipaswa kufika lakini hajafika hadi muda huu na hiyo ni kutokana na kuchelewa kupewa ruhusa.
    Jaji: je kesho mna uhakika atakuja?
    Wakili: ndio mh jaji. Mara wakili aliongea na mgombea [mlalamikaji] na kumpa taarifa wakili kuwa shahi wan ne hawezi kuja amekataa.
    Wakili: akatoa taarifa kwa jaji
    Jaji: je zaidi ya huyo kuna shahidi mwingine.
    Wakili: hakuna, kwa maana hiyo tumefunga mashahidi kwa upande wetu. [mlalamikaji]
    Kesi imehairishwa hadi tarehe 29/03/2012 saa tatu asubuhi, mahakama ya kazi iliyopo [akiba].
     
  2. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #2
    Mar 26, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Duh kesi za maana zipewe kipaumbele
     
  3. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #3
    Mar 26, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Mpaka shahidi ameona kesi haina dili.
     
  4. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #4
    Mar 26, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    hawa ng'umbi ni ************
     
  5. SaidAlly

    SaidAlly JF-Expert Member

    #5
    Mar 26, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 1,596
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Dah!
    Asante mkuu kwa kutumwagia huu mtiririko.

    THANKS n LIKE!
     
  6. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #6
    Mar 26, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    hakuna kesi hapa
     
  7. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #7
    Mar 26, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    ndio maana kura zangu zote nilikipa cdm, ni mwendo wa kukomoana tu mpaka tuheshimiane
     
  8. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #8
    Mar 26, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    shahidi ameamua ale kona baada ya kuona kesi ni ya kijinga inampotezea muda.
     
  9. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #9
    Mar 26, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    ni kupoteza muda kwa kweli
     
  10. S

    Stoudemire JF-Expert Member

    #10
    Mar 26, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 840
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kesi za kijinga, huyo hawa hata kumjua tulikuwa hatumjui tungempaje kura?
     
  11. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #11
    Mar 26, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    kwani JK hajampa madaraka huyu mama kama ukuu wa mkoa au hata wilaya au ubarozi??
     
  12. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #12
    Mar 26, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kesi haina dili na onyo ya kesi zote za kutunga tunga.
     
  13. twatwatwa

    twatwatwa JF-Expert Member

    #13
    Mar 26, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,923
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Vilaza hao
     
  14. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #14
    Mar 26, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mkuu, hua nazikubali sana Comments zako hasa yanapokuja masuala ya kisheria, ni Mwanasheria nini by proffesional?
     
  15. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #15
    Mar 26, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Dah! Mashahidi wa ccm ni vituko tupu!
     
  16. Kapo Jr

    Kapo Jr JF-Expert Member

    #16
    Mar 26, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 824
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    Ni kweli zama za ccm mwisho sasa uongo umejitenga,Mnyika kaza A-Z
     
  17. toghocho

    toghocho JF-Expert Member

    #17
    Mar 26, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    hapa ndo patamu....kesi kwisha, Ruling: ombi la mlalamikaji halifuati utaratibu wa kisheria wa tume
     
  18. m

    massai JF-Expert Member

    #18
    Mar 26, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hapo mnyika anahaki yakuwafungulia kesi wote waliohusika,wanatakiwa walipe gharama za uendeshaji kesi
     
  19. T

    Twino Member

    #19
    Mar 26, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa ushaidi huo anaoutoa inaonyesha shaidi ajiamini vilevile ni aibu sana kwa shaidi wa nne kukataa kutoa ushaid inaonyesha jinsi mshitaki alivyokuwa anatafutiza mashaidi mwisho wa siku wamemtolea nje,na kuamua kufunga kesi.
     
  20. t

    tweve JF-Expert Member

    #20
    Mar 26, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kweli ccm imeishiwa maana watu wenye akili nzuri wa kuitetea hawapo mpaka wanaokoteza hadi walevi
     
Loading...