Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ya Polisi na vyama vya siasa Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nonda, Dec 24, 2010.

  1. N

    Nonda JF-Expert Member

    #1
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,829
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
    WanaJF,

    Jeshi la polisi hapa Tanzania linaongozwa na nani ?

    Wakuu wa mikoa ? wakuu wa wilaya ? au wakuu na maofisa wa jeshi hili ?

    Wamepata mafunzo wapi? Kivukoni? Au vyuo vya Polisi?

    Kazi ya jeshi la polisi ni nini ? Kubambikia raia kesi ? Kulinda usalama wao na mali zao?

    Je chombo hichi ni cha umma au ni miliki ya chama fulani cha siasa ?

    Mimi sijawahi kusikia hata siku moja kuwa imetokea mkutano wa Chama Cha Mapinduzi kimezuiliwa kufanya mkutano, au « hakikupewa kibali ».

    Je wewe msomaji unakumbukumbu ya CCM kuzuiliwa wasifanye mkutano ? Au kutokupewa kibali cha mkutano ?

    Hili la kibali ,ni dhana potofu, any way, Chama cha siasa hakiombi kibali cha kufanya mkutano, bali wanatakiwa kutoa taarifa in advance, ili polisi iweze kujiandaa kulinda usalama katika mkutano.

    Sasa nikuulize wewe msomaji. Mara ngapi umeshasikia kuwa mkutano wa CHADEMA, NCCR, CUF umezuiliwa au haujapewa kibali ?

    Hutokea vyama ambavyo vilikwishatoa taarifa ya kufanya mkutano na kuambiwa kuwa polisi haina askari wa kutosha kulinda tukio siku hiyo. Lakini inapotokea Chama hicho kikisema « sisi tutafanya mkutano wetu hivyo hivyo »

    Utashangaa ! Polisi hii iliyosema haina askari wa kutosha kulinda mkutando, huanza mapema kufunga barabara zinazoelekea sehemu ya tukio. Polisi hii hii inaazima askari kutoka sehemu za jirani kuhakikisha wana askari wa kutosha kuzuia mkutano usifanyike lakini hawana askari wachache wa kulinda mkutano.

    Je Polisi wana maelezo ya kutosheleza kueleza ni kwa nini ni mikutano ya vyama vya upinzani tu ndio wao huwa hawana askari wa kulinda tukio ?

    Ni kwa nini mara nyingi « hawatoi kibali » cha mkutano kwa vyama vya upinzani ?

    Je Polisi yetu inafanya kazi kwa msukumo wa kisiasa ?

    Kama ni hivyo, Tendwa ana nafasi ipi katika kuuondoa uoza huu ?
     
  2. M

    Mpambanaji K Member

    #2
    Dec 24, 2010
    Joined: Dec 29, 2008
    Messages: 84
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    tatizo tulilonalo ni ccm kuwa chama dola. bila dola hamna ccm, na kwa kujua hivyo vyombo vya dola ikiwemo polisi wanajiona kuwa wanawajibika kuilinda CCM kwa kila hali wakati wahanga wakubwa wa sera za ccm ni hao hao polisi, angalia maisha yao yalivyo ya taabu, nyumba zao, mishahara yao n.k, halafu wanajidai wao ni ccm sana. wakati mwingine mtu unajiuliza hawa watu wanakili sawasawa? au ndio yale ya Plato wa zama za kale kuwa maaskari kwa wale wasiofikiri sawasawa.
     
  3. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #3
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sote ni mashahidi wakati wa uchaguzi mkuu jeshi la polisi lilijitahidi kufanya kazi zake kwa mujibu wa sheria. Inaelekea jambo hilo liliwahudhi wakubwa, na kuna tetesi baadhi ya ma RPC walionywa, matokeo yake mambo yamekuwa tofauti katika ucha guzi wa madiwani. haina budi kadri ccm inavyozidi kupoteza mvuto ndivyo tutakapozidi kushuhudia matumizi mabaya ya jeshi hilo.
     
  4. k

    kikule Senior Member

    #4
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 184
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Aisee nimesikia bbc network Africa ya saa tatu usiku kuwa watu zaidi ya 10 wameuawa kwa risasi za moto.

    Mwenye habari zaidi atupe wana JF
     
  5. M

    Mtalimbo Member

    #5
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona kwenye taarifa ya habari ya kwetu hawajatangaza? Kama ni kweli hao polisi wachukuliwe hatua haraka iwezekana hivyo
     
  6. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #6
    Jan 5, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,537
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Polisi wanatimiza wajibu kutokana na order za wakubwa wao.Hawa wakiadhibiwa tunawaonea. Kama sheria itachukua mkondo wake iwe ni kwa mabosi wao wanaotoa hizo order.
    Aibu!!!
     
  7. k

    kikule Senior Member

    #7
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 184
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kumradhi ni bbc network africa ya saa nne,Mwakilishi wa BBC aliyeko Dar es salam amesema wamejaribu kuwasiliana na kamanda wa polisi wa Arusha,simu imefungwa na sasa hivi vurugu zinaendelea hivyo kuna uwezekano wa watu zaidi ya hao kufa,walioko Arusha tupeni habari kutoka huko
     
  8. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #8
    Jan 5, 2011
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,882
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Ocampo ocampo ocampo
    do you see this???
     
  9. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #9
    Jan 5, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,097
    Likes Received: 11,349
    Trophy Points: 280
    CCM arusha mpaka damu imwagike ndo muelewe nguvu ya umma?
     
  10. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #10
    Jan 5, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kama ni kweli ndio mwanzo wa mafanikio
     
  11. s

    skeleton Member

    #11
    Jan 5, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya ndo yale niliyoyasema! This is a new chapter which i'l change the history of TZ na kuwa NCHI YA VURUGU!
     
  12. M

    Mafuluto JF-Expert Member

    #12
    Jan 5, 2011
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,346
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    ....Ngoja tuwapigie CNN wamwage mtama kwenye kuku wengi ili huyu **** akitembeza bakuli tena wamtimulie mbali. Pia tuta m twitter Gibbs ili amtonye Jaluo kuwa yule msanii safari hii amtoe benzi, maana ni kama kenya vile....
     
  13. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #13
    Jan 5, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    10 wauwawa kwenye ghasia mjini Arusha


    [​IMG]
    Dr Wilbroad Slaa naye pia amekamatwa


    Watu wasiopungua kumi wameripotiwa kuuwawa na wengine wengi kujeruhiwa katika mji wa Arusha Tanzania, kwenye makabiliano baina ya Polisi na wafuasi wa chama cha upinzani cha CHADEMA.

    Ghasia zilianza baada ya Polisi kumkamata mwenyekiti wa kitaifa wa chama hicho Freeman Mbowe na mbunge wa Arusha mjini Godbless Jonathan Lema, wakiwa wanaelekea kuhutubia mkutano wa kisiasa.

    Baadaye polisi pia walimkamata aliyekuwa mgombea wa chama hicho cha CHADEMA kwenye uchaguzi wa Urais uliofanyika mwezi Oktoba Dr Wilbroad Slaa.

    Taarifa zinasema biashara kadhaa zilichomwa moto kwenye vurugu hizo.

    Kwa mujibu wa waandishi wa habari mjini Arusha, Polisi walikuwa wamewakataza viongozi wa CHADEMA na wafuasi wao kufanya maandamanao kabla ya mkutano wa kisiasa wa Jumatano, lakini mamia ya wafuasi wa chama hicho wakawafuata viongozi hao walipokuwa wanaelekea eneo la mkutano.

    Bwana Slaa amenukuliwa akisema maandamano hayo yalikuwa ya kupinga ufisadi katika serikali mpya ya Rais Jakaya Kikwete.

    Polisi walifyatua risasi hewani mara kadhaa kutoa tahadhari kwa maelfu ya wafuasi waliokwenda kutaka viongozi wao waachiwe huru, na baadaye wakafyatua gesi ya kutoa machozi ili kuwatawanya.

    Walioshuhudia wanasema Polisi waliendelea kufyatua risasi mchana kutwa, huku wafuasi wa CHADEMA wakiendelea kukabiliana na askari Polisi katika maeneo mbali mbali ya mji wa Arusha.

    Kwenye mkutano huo wa kisiasa, Dr Slaa aliwataka Polisi kumwachilia huru Bwana Mbowe na wengine, na pia akamtaka Rais Kikwete kujiuzulu.

    Hadi kufikia Jumatano jioni hakuna taarifa iliyokuwa imetolewa na serikali kuhusu mzozo huo.

    Kumekuwa na mvutano wa kisiasa nchini Tanzania tangu kumalizika kwa uchaguzi mkuu wa Urais ambao vyama vya upinzani vinadai ulikuwa na udanganyifu.

    Kufuatia uchaguzi huo shinikizo zinaendelea za kutaka Tanzania iwe na katiba mpya tofauti na iliyopo sasa, ambayo hairuhusu matokeo ya uchaguzi wa urais kupingwa mahakamani yanapotangazwa na tume ya uchaguzi

    Source: BBC swahili
     
  14. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #14
    Jan 5, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
  15. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #15
    Jan 5, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hii inabadilisha historia ya Tanzania sasa! Na hali itaendelea kuwa mbaya zaidi inapaswa kesho Watanzania wote waandamane kwa kulaani mauaji ya Watanzania wasiokuwa na hatia yaliyotokea leo.
     
  16. whistle blower

    whistle blower Member

    #16
    Jan 5, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Police kazi yao kulinda watu yaani raia sasa unakuaje wanaua watu, kwani wao katiba mpya hawitaki jamani?
     
  17. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #17
    Jan 5, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    At least 10 people!!!!!!!! meaning idadi yaweza kuwa zaidi.

    Maandamano ni haki ya raia lakini Tanzania inabidi uruhusiwe na polisi.
    Sijui polisi wataendelea kuua watanzania wenzao mpaka lini.

    Yet CCM tends to preach peace and tranquillity
     
  18. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #18
    Jan 5, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,685
    Likes Received: 4,391
    Trophy Points: 280
    Our blood shall irrigate our victory, rest in peace sons and daughters of the land
     
  19. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #19
    Jan 5, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,685
    Likes Received: 4,391
    Trophy Points: 280
    Mlale salama watu wa arusha, tutakesha pamoja hadi kieleweke!
     
  20. Mtanzania haswa

    Mtanzania haswa JF-Expert Member

    #20
    Jan 5, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35


    Nonda JF ni forum ya watu wenye source na sio wapayukaji......msome ANFAAL amekupa na source usiwe hayo mambo ya lugha inapanda manake nini......kaka kuna mitandao unatakiwa ucheki unapopata news......
     
Loading...