Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizi wa makato ya ppf

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by kopuko, Feb 9, 2012.

  1. kopuko

    kopuko Senior Member

    #1
    Feb 9, 2012
    Joined: Oct 24, 2011
    Messages: 178
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    habari wadau,

    ningependa kupata ushauri wa kisheria ni wapi pa kuanzia endapo nitagundua mwajiri wangu ananikata PPF/NSSF 20% yote kwenye mshahara wangu badala nusu kwa nusu kama tulivyokubaliana kwenye mkataba?

    wapi kwa kuanzia?fidia gani mtu anaweza kupata?

    Natanguliza shukrani!
     
  2. i

    imwan Member

    #2
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haitatokea Mwajiri akukate asilimia zote wewe. Kinachoweza kutokea iwapo Mfuko husika haufanyi ukaguzi wa mara kwa mara ni Mwajiri kuchelewa kuwasilisha au kutowasilisha makato ya michango kwa sababu ama za ukata na/au shughuli kusimama. Wewe mwenyewe unatakiwa kufuatilia mara unapopokea mshahara wako pamoja na salary slip yako ikionesha makato ya mchango wako. Mfuko ukimgundua Mwajiri anafanya jambo kama hilo unamfikisha Mahakamani.

    imwan
     
  3. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,635
    Likes Received: 3,354
    Trophy Points: 280
    Waone ma-advocate tu to make life easier!
     
  4. kopuko

    kopuko Senior Member

    #4
    Feb 12, 2012
    Joined: Oct 24, 2011
    Messages: 178
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    asnte kaka ntafanya hivyo
    bt niliuliziaa humu nikijua kuna wataam wa sheria pia
     
  5. kopuko

    kopuko Senior Member

    #5
    Feb 12, 2012
    Joined: Oct 24, 2011
    Messages: 178
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    nina uhakika asilima mia
    mwajiri anamkata asilia 20%
    nipe ushauri wa kisheria mana hilo nina uhakika nalo
     
Loading...