Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizi Mkubwa NMB

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pdidy, Jul 20, 2008.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Jul 20, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    Polisi waua majambazi 6 -MOROGORO
    Eline Shaidi, Morogoro
    Daily News; Sunday,July 20, 2008 @00:01

    Polisi wamewaua watu sita wanaotuhumiwa kuwa majambazi waliovunja na kuingia kwenye chumba cha kuhifadhi fedha cha Benki ya National Microfinance (NMB) tawi la Kilombero, usiku wa kuamkia jana.

    Kamanda wa Polisi wa Mkoa, Thobias Andengenye alisema majambazi hao wakiwa na shotgun na bastola, waliingia kwenye chumba hicho baada ya kuvunja milango kwa kutumia gesi. Andengenye alisema majambazi hao waliuawa kabla hawajafanikiwa kuchukua fedha zo zote kutoka kwenye chumba hicho.

    Polisi walipata taarifa kutoka kwa wasamaria juu ya mpango wa uporaji na hivyo askari walipangwa ndani ya benki mapema, huku wengine wakiwa wamezunguka nje, alisema. Aliongeza kuwa majambazi waliingia ndani ya benki kwa kutumia mlango wa nyuma hadi kwenye chumba cha kuhifadhi fedha baada ya kuyeyusha mlango.

    Kamanda alisema baada ya polisi kuona majambazi wameingia kwenye chumba hicho ndipo walipofyatua risasi moja hewani kuwataka wajisalimishe, lakini wakakiuka na kuanza kurushiana nao risasi. Alisema majambazi walifyatua risasi nne na polisi walijibu na kisha kuwajeruhi.

    Walikufa kabla ya kufikishwa hospitali kwa matibabu. Baada ya kufanyiwa upekuzi, watu hao walikutwa na risasi 10 za shotgun, mitarimbo miwili, mitungi mitatu ya gesi, bisi bisi, visu, hirizi, funguo na karatasi yenye maelekezo yanayoaminika kutoka kwa mganga wa kienyeji, alisema.

    Vingine walivyokutwa navyo ni karatasi mbalimbali za kesi katika vituo tofauti vya polisi (RB), mkasi wa kukatia nondo, namba ya gari T 145 AVK, vitambulisho vya benki ya CRDB, mifuko ya kuhifadhi fedha na turubai linaloaminika walilitumia kukingia mwanga wakati wakitumia gesi ili mwanga usionekane.

    Kamanda huyo alisema watuhumiwa hao vile vile walikutwa na magari mawili ambayo ni Toyota Hilux Pick-up lenye namba za usajili STJ 6154 lililokuwa likiendeshwa na Mwichande Mwinkindo (41) mkazi wa Kimara B Dar es Salaam na Toyota Corolla T 149 ATL mali ya Husna Hussein lililokuwa likiendeshwa na Msafiri Chitawa (37), mkazi wa Tabata Chango’mbe Dar es Salaam.

    Madereva wote wawili wamekamatwa na jambazi mmoja aliyekuwa nje anatafutwa. Akizungumzia tukio hilo Dar es Salaam, Mkuu wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai (DCI), Robert Manumba alisema; “Hii ndiyo njia sahihi ya kukabiliana na uhalifu.” Alisema kwa kiasi kikubwa polisi wamefanikiwa
     
  2. M

    Maskini Mimi Member

    #2
    Jul 20, 2008
    Joined: Jun 25, 2008
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    please clarify & amend accordingly:
    1. Is it NBC or NMB
    2. Wizi mkubwa au wizi uliozuiliwa na polisi
     
  3. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2008
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,071
    Trophy Points: 280
    Na wote nasikia wametokea Dar..na mmoja ni mfanyakazi wa ofisi ya Makamu wa Rais........
     
  4. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #4
    Jul 21, 2008
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Je hili gari ni la siri-kali au ni nini?

    Toyota Hilux Pick-up lenye namba za usajili STJ 6154 lililokuwa likiendeshwa na Mwichande Mwinkindo (41) mkazi wa Kimara B Dar es Salaam
     
  5. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #5
    Jul 21, 2008
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Ni gari la serikali umeshaambiwa mmoja ni dereva kwenye ofisi ya makamu wa rais ila ametumia jina bandia.
     
  6. K

    Kipanga JF-Expert Member

    #6
    Jul 21, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ....Yote yanawezekana likawa la sirikali au waliweka kanyaboya tu....Big up Police!!!
     
  7. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #7
    Jul 21, 2008
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Kalumazira wao kawaponza...
     
  8. Liz Senior

    Liz Senior JF-Expert Member

    #8
    Jul 21, 2008
    Joined: Apr 19, 2007
    Messages: 485
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Halahala yasije kuwa ya akina Zombe!
     
  9. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #9
    Jul 21, 2008
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Naogopa yasije yakawa yale ya Zombe kwani hakuna majibizano ya risasi na hakuna hata polisi aliyejeruhiwa ,hapa kuna haja ya kuliangalia tukio hili kwa jicho angavu zaidi, majambazi sita wote na hakuna hata mmoja aliyejeruhiwa na ama kupata mchubuko ,ZOMBEISIM ,,.....
     
Loading...