Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizi Kupitia NMB Mobile, Beware!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Buchanan, Jan 16, 2010.

  1. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #1
    Jan 16, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kuna jamaa yangu aliniambia kwamba kuna baadhi ya watu waliibiwa fedha kupitia NMB Mobile Tawi la Tukuyu!

    Wizi wenyewe ulifanyika kama ifuatavyo:

    Kuna watu ambao hawajui kutumia ATM na mara nyingi huomba msaada kwa mtu aliye karibu. Kuna vijana ambao huwa wanakaa standby kutoa misaada ya aina hiyo. Mwomba msaada huwa anatoa namba yake ya siri (PIN) kwa mtoa msaada. Wakati wa kutoa msaada, Mtoa msaada anamuuliza mwomba msaada kama amesajili akaunti yake kwa ajili ya NMB Mobile! Kama sio, mtoa msaada anachukua taarifa za mwomba msaada (No ya Akaunti na PIN) kisha ananunua line ya simu halafu anasajili namba hiyo kwa NMB Mobile.

    Anafanya hivyo kwa watu wengi. Kisha anahamisha salio toka kwenye akaunti husika ya NMB kwenda kwenye akaunti yake ya NMB! Gud news ni kwamba wezi wa namna hiyo walishakamatwa na Polisi kwa kuwa taarifa zao za kibenki zinapatikana kupitia akaunti zao! Ushauri ni kwamba usimpatie mtu YEYOTE PIN yako ili kuepusha usumbufu usio wa lazima! Kesi inaweza kwenda mahakamani na washtakiwa wakaambulia vifungo bila faini ya kukurudishia wewe fedha, si unajua mahakimu wengine vichwa vyao vimekaa tenge? Au mshtakiwa akifungwa miaka 7 jela halafu akitoka ndio aje akulipe fedha yako, kwa kipato gani toka gerezani? In short, a simple mistake through trust can cost you alot! Hav a great day!

    Mods naomba, kama inawezekana, thread hii isichanganywe na nyingine ili isipoteze maana yake!
     
  2. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #2
    Jan 16, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Thank you for alerting us
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Jan 16, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Noted with thanks!
     
  4. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #4
    Jan 16, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    mambo mengine bana..kama kutumia ATM uwezi si uende ndani ukakae kwenye foleni?kwani lazima uonekane unaingia kwenye ATM?
     
  5. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #5
    Jan 17, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hii taarifa nzuri naipenda jf kwani utapata mambo yote ya kitaifa na kimataifa
     
  6. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #6
    Jan 17, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Sure!
     
  7. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #7
    Jan 17, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Wakati mwingine labda ni wkend au sikukuu!
     
  8. A

    ADK JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2013
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Haya bana
     
  9. muhomakilo jr

    muhomakilo jr JF-Expert Member

    #9
    Oct 17, 2013
    Joined: Jul 28, 2013
    Messages: 7,717
    Likes Received: 1,171
    Trophy Points: 280
    Teh teh teh teh
     
  10. FBY 2013

    FBY 2013 JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2013
    Joined: Sep 18, 2013
    Messages: 402
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yawezekana aliyeibiwa anatokea kijijini,Maana wa Mjini tayari walishasoma hako kamchezo very long!!!!
     
  11. Sista

    Sista JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2013
    Joined: Sep 29, 2013
    Messages: 3,214
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Jamii forum kijiwe bora duniani!
     
  12. Noel france

    Noel france JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2013
    Joined: Oct 8, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Noted!
     
  13. tpaul

    tpaul JF-Expert Member

    #13
    Oct 18, 2013
    Joined: Feb 3, 2008
    Messages: 11,057
    Likes Received: 1,929
    Trophy Points: 280
    majanga!
     
  14. Meljons

    Meljons JF-Expert Member

    #14
    Oct 18, 2013
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 2,442
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Hii habari ya 2010,, kwa sasa watu wameelimika
     
Loading...