Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wizi huu TiGO Pesa haukubaliki hata kidogo

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by mkonowapaka, May 8, 2012.

  1. mkonowapaka

    mkonowapaka JF-Expert Member

    #1
    May 8, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 1,467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    ndugu wanajamii..nimeamua kuandika habari hii iliyonitokea mimi binafsi jana....

    nina kituo cha kufanyia biashara ya TiGo pesa....na yupo dada anaefanya biashara hiyo.

    kilichotokea jana..muda wa saa saba mchana simu yangu ilikata network gafla...nikajua labda ni matatizo ya network..
    nikazima simu na kuwasha bila msaada.

    baada ya saa moja na nusu ikabidi niulizie kwa jamaa zangu..wakaniambia wanapata network...

    kumbe on the other side kuna mtu aliblok laini yangu;akairenew namba yangu then akawasiliana na dada wa dukani kwangu kwamba amtumie hela kias cha laki 5 kwenye laini ya tigo pesa aliyoitaja na nyingine ya mpesa....dada kupiga simu ikapokelewa kwa sauti ya upole sana....akashawishika..
    comision yangu ilikua imeingia siku hiyo na float kadhaa ikaenda na maji.....

    nimeskia haya pia yametokea kwa watu kama sajuki na alikiba...........hivi huu mtandao wa Tigo tuufanyeje??

    wizi wa waziwazi kama huu tumlilie nani?.....TCRA mko wapiii???sina msaada wowote hadi hivi sasa..wanasheria mnanisaidiaje...................mbona mpesa hamna huu ushenzi??nadeclare TIGO ni kampuni ya wezi kama wataendelea kulinda uozo huu...............sio suala la pasword wala nn..kwa nn mnakubali kublok laini na kurenew kirahisiii???

    nimiebiwa jumla laki 9
     
  2. N

    Ndevumzazi Member

    #2
    May 8, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siyo TiGO tu, hata m-pesa uu ushenzi upo sana. Tizama je hamna mtu anajua password zako?
     
  3. m

    manucho JF-Expert Member

    #3
    May 8, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3,414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    PIN. Pata longterm yake na maana yake na uelewe maana yake siku nyingine hutaibiwa
     
  4. s

    sawabho JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Pole sana ndugu, lakini huyo mwizi aliwezaje kufahamu PIN yako ?
     
  5. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #5
    May 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Pole sana,

    Toa taarifa kwa CAG aiweke kwenye report yake ikajadiliwe bungeni!
     
  6. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #6
    May 8, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,826
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Ahh aah!
     
  7. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,159
    Likes Received: 669
    Trophy Points: 280
    Daa poleni sana,amia airtel(airtel money)
     
  8. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #8
    May 8, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    kwani hii nayo ni siasa?? peleka sehemu yake huko kwenye teknolojia ama biashara plssss
     
  9. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #9
    May 8, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,929
    Likes Received: 1,391
    Trophy Points: 280
    tigo majizi walishawahi kunipiga hela
     
  10. muonamambo

    muonamambo JF-Expert Member

    #10
    May 8, 2012
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 756
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Pole sana kaka , hawa TIGO ni wezi sehemu zote sio kwenye Tigopesa tu hata kwenye vocha hasa ukiwa post paid ni balaa. itakufa si siku nyingi hii kampuni, mark my words
     
  11. m

    mtalii1 Member

    #11
    May 8, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mtumie salam januar atasemaje, mitandao yote ni wezi, zantel wanaendesha bahat nasibu hujui wapi inachezeshwa.. wizi mtupuu
     
  12. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #12
    May 8, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    kampuni ya Tigo ni mdebwedo kama Tigo yenyewe.
    Mi nachoweza kukushauri nenda kwa mganga kasome albadili.
     
  13. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #13
    May 8, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,908
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Kwani kublock namba na kui-renew kunahuciana na kubadilisha password ya tigopesa..? Nijuavyo mie simline haiuhuciani na tigo pesa unless atokee mtu anaeijua pasword yako.. Hebu wahucishe Polisi.. Wanaweza (kwa msukumo) wakagundua who siphoned ur money..
     
  14. A

    Aisha Juma New Member

    #14
    May 8, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mm na kuwahama nilishahama sku nyingi mbona!! Waizi wa mchena kweupe hao!!
     
  15. Eng. Smasher

    Eng. Smasher JF-Expert Member

    #15
    May 8, 2012
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 746
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pole sana mkono wa paka, hii ilishawahi kunitokea hata mimi coz na mimi ni wakala wa tigopesa.

    Wanaofanya huu mchezo ni wafanyakazi wa tigo wenyewe ndani ya kampuni kuna wezi sana na sijui kwann wanafuga wezi!!
    Mimi na kushauri kama una mtu unayemfahamu mfanyakazi wa tigo mtumie huyo kupata pesa yako na ndio mimi nilivofanya akawa amekiri na kunirudishia pesa yangu yote.

    Tigo ni wezi sio siri.
     
  16. U

    Uswe JF-Expert Member

    #16
    May 8, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    iko hivi, ukiweka pesa benki, kama ukikuta balance imepungua benki lazima wakupe uthibitisho kwamba AUTHORIZED person ndio ameichukua, kama mtu aki-forge signature yako benki wakampa pesa kutoka account yako, hujaibiwa wewe, imeibiwa benki.

    ni jukumu la tigo kuhakikisha hilo halitokei, kama imetokea basi we wabane, wanatakiwa kukulipa, sio wewe unayetakiwa kuhakikisha watu hawajipenyezi na kukuibia, unless umewapa password yako.
     
  17. MWANA WA UFALME

    MWANA WA UFALME JF-Expert Member

    #17
    May 8, 2012
    Joined: Sep 10, 2010
    Messages: 578
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tigo wanawajibika kukulipa hela zako

    Usikae kimya na hili lililotokea,

    Nenda waone ofisi zao uwaeleze wakulipe.

    Wakikataa issue yako peleka magazetini and final solution ni kwenda court tu. Tafuta law firm, wape vielelezo vya kutosha, wao waendeshe kesi kwa makubaliano.
     
  18. m

    mtuporimtupori Member

    #18
    May 8, 2012
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Tigo ni mdwebwedo sana. Hata mm waliwahi kublock na kurenew line yangu na kumpa mtu mwingine. Akaanza kumsumbua dogo kwa msg amuingizie tigo pesa akijifanya ni mimi. Dogo akanipigia kwenye simu yangu ya voda kuconfirm ndipo nilipostuka kwamba line yangu ya tigo uko out of service.

    Tigo wanatakiwa wajirekebishe kwenye hili maana inaonesha wanashirikana na wezi.

    Pili unahitaji kuwa na internal controls za kutosha kama vile kutomuonesha mtu yeyote pass word yako pamoja na kuwahimiza watu wako waconfirm na wewe transaction unazowaagiza kwa alternative lines/means. Usi encourage kabisa mabo ya message kuistruct transanction, wazoeshe wafanyakazi wako kwamba you can only call them for these kind of instruction.

    Nina uzoefu, nilishawahi kulizwa 1m ndani ya siku moja.
     
  19. Katikomile

    Katikomile JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2012
    Joined: Jul 12, 2007
    Messages: 471
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Nilivyomuelewa mimi ni kwamba huyu mtu ana simu yake na pia ana dada anayemfanyia biashara ya tigopesa! Kilichotokea nafikiri kuna mtu anajua namba yake na anajua jamaa ana biashara ya tigopesa! So huyu mtu akablock laini yake then akai-renew na akampigia dada wa kibanda amtumie pesa! Nahisi ulielewa tofauti mdau
     
  20. MAULA

    MAULA JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,046
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hapo n anae zju pacword na detail za lain hyo kwan c lahis kurnew namba bila ya kua na detail zako xo hapo mmeibiana wenyewe pia lazma pasword zako pia zlkua waz dat y ukaibiwa
     
Loading...