Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wiretapping in Tanzania

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Mlenge, Feb 27, 2010.

  1. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #1
    Feb 27, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Is Tanzania's intelligence apparatus sophisticated enough to have been using modern wiretapping (apart from bugging telephone lines at the Exchanges)?

    If they use some form of wiretapping, do they need to get permission from civil authority in some circumstances, or all the time whatever they do is in the "nation's security interests"?

    Mlenge
     
  2. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #2
    Feb 27, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Mkuu, wiretapping imesha pitwa na wakati.
     
  3. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #3
    Feb 28, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    If FBI still does it...

    And they are the pioneeering professionals.
     
  4. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #4
    Feb 28, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    hehehe,
    watatumia kila njia! siku hizi watu wanatumia njia mbalimbali za mawasiliano. Unaweza kuona msg lkn usiielewe! Imekaa katika 'codes'. sometimes ppl uses special language! Unless you are one of them then olny you can understand its content!
     
  5. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #5
    Feb 28, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si security organizations tu. Siku hizi all sorts of "spying" equipment can be bought at your local high street in many countries. Mi mwenyewe nafikiria kununua, si "wire" per se, but a small recording device that I will carry around with me when I come back to TZ ili niwakomeshe watu wanaosumbua wenzao e.g. bandarini, TRA etc. Then I create a kind of evidence library,
     
  6. M

    Mzawa Halisi JF-Expert Member

    #6
    Feb 28, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 495
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Injinia,

    Sidhani kama itakusaidia, katika mazingira machache sana, ushahidi unakosekana kuwatia hatiani hao unaowaita wanasumbua wenzao. Kwa sehemu kubwa tatizo letu ni mfumo unaolea watu wanaoshindwa kuwajibika sehemu zao za kazi. Umenikumbusha miaka michache nyuma kabla ya TTCL ukubinafsishwa, sehemu niliyokuwa nafanya kazi tulikuwa na tatizo la kuibiwa line zetu zikawa zinatumika kupiga simu za kimataifa. Siku moja tukaweka line na speaker tukarekodi kwa kutumia tape recorder, tulirekodi TTCL employee akiongea na mTz mwenye asili ya asia kuunganishiwa namba zake, tukiwa na furaha kuwa TTCL wataweza kutusaidia kumpata angalao mmoja wa wanaofanya wizi huu, to our suprise yule jamaa ambaye alikuwa ana head section, after all of our evidence, alianza kucheka na kutuambia........"Hawa watakuwa vijana wangu wamecheza mchezo....." That was about 20 years ago, na sasa situation ni mbaya zaidi.
     
  7. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #7
    Feb 28, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Wiretapping sasa hivi baada ya kuregister namba zenu ndo itapamba moto vizuri. Maana kabla ya hapo ingekuwa taabu kidogo.

    Marekani leo Obama amextend Patriot Act ambayo inairuhusu serikali kuspy on Americans, taabu kweli!!
     
  8. Brutus

    Brutus Senior Member

    #8
    Feb 28, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 174
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Yeah man.. that's the guy who was trashing President G. W Bush for signing the PATRIOT ACT!
    ACLU guys are mad as hell!
     
  9. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #9
    Feb 28, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    whatever!
     
  10. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #10
    Feb 28, 2010
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Brutus, kuna kitu katika haya mambo ya surveillance nakijua lakini sidhani hata kidogo serikali yetu hapa Bongo iko aware nacho au kuweza tu kukifikiria. Siwezi kukisema hadharani, maana nikifanya hivyo hawachelewi ku-draft bill na ku-fast-track ili sheria ipitishwe kuzuia maendeleo yake kutokana na nia yao ya kutaka ku-tontrol na kumonitor mawasiliano yetu yote. So I'll remain silence as I'm a staunch proponent of freedom of information!!!
     
  11. O

    Ogah JF-Expert Member

    #11
    Mar 2, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Dah.....haya bana.......na ukae na hilo jambo kimya milele.......kwi kwi kwi.....
     
  12. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #12
    Mar 2, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ogah ('patapata'),

    Steve dii anazungumzia encryption.

    Unadhani wanajali?

    Niliona email address za Wizara na ofisi nyeti Tanzania zinapitia kwenye private servers. I'd bet my life none of the emails is encrypted. Because akiwepo mtu smart enough to even know or use encryption, that person would and should have been the first kuwaambia wahosti wenyewe server zao!
     
  13. Chiwaso

    Chiwaso JF-Expert Member

    #13
    Mar 5, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,407
    Likes Received: 955
    Trophy Points: 280
    IS this FANUEL ?
     
  14. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #14
    Mar 5, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Marekani walipitisha kabisa sheria ya kuwa na wiretaping na pia hii ni safi ila inaingilia uhuru wa mtu binafsi na pia kutokana na hali ya kiusalama duniani nchi Kadhaa zimefanya hivi ili kujilinda na ugaidi Duniani
     
  15. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #15
    Mar 5, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180

    FANUEL who?
     
  16. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #16
    Mar 5, 2010
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    siku hizi siri ni iliyopo moyoni mwako, sio serikali tu hata jirani yako anaweza kukufuatilia kwa sababu zake. ila inasikitisha serikali bado iko nyuma katika matumizi ya high tech. Kwa kifupi,hakuna siri huko na wataalamu wake wamesinzia kabisaaa
     
  17. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #17
    Mar 5, 2010
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Anauliza aliyetoa mada hii ni Fanuel Mlenge? m PM umuulize, hapa atasema?
     
  18. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #18
    Mar 5, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Chiwaso,

    It's me. Mlenge Fanuel.

    Have we met?

    Regards,

    Mlenge
     
  19. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #19
    Mar 5, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kuna ulazima kwa serikali kujua na kuchambua kitu gani au simu gani au sensory gani ya kufnyia wiretapping ni mbaya sana kwa watu walio kuwa mbali na masuala ya sheria ya privacy ya mtu kama sisi Watanzania
     
  20. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #20
    Mar 5, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Chupaku,

    It's pity that the technology is not used the way it should.

    Our Embassy would definitely not use encryption (if the main government does not, how are they going to be using it?) to communicate with Tanzania. Their communications are open to eavesdropping to whoever cares to listen.

    I saw an Ad for (additional) Internet service for American Embassy in Dar, and one of the requirements is for them to be able handle the internet packets the way they want -- Encryption and no 'man-in-the-middle'.

    Hebu angalia hii Tanzania Government Directory 2009. Utaona jinsi wizara na idara za serikali zinavyopitishia information zao ZOTE sekta binafsi.

    Mlenge
     
Loading...