Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Why UDOM is being isolated?

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by The Priest, Jul 27, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. T

    The Priest JF-Expert Member

    #1
    Jul 27, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Jamani kuna habari kuwa kuna baadhi waajiri siku hizi wameweka msimamo kuwa eti wakati wanatangaza ajira,wanawatenga wasomi wetu wa chuo tukipendacho cha Dodoma!kama habari hii ni kweli,mnataka vijana wetu waende wapi?
     
  2. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    leta ushahidi
     
  3. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Na kama ni hivyo, je ni kweli ajira za udom zinawatenga wote wenye elimu inayotambuliwa na nacte!?
     
  4. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #4
    Jul 27, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,533
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Kweli kabisa, maelezo hayajitoshelezi. UDOM inasakamwa bure tu! Mbona ina majengo mazuri tuu?! tena mapya yanang'aa! ee?
     
  5. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2011
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ukitoa habari kubwa na nyeti kama hii bila kutoa ushahidi yanaitwa MAJUNGU
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Labda kuna ukweli wajamen,mfano me kuna ndugu yangu anapga pale udom bachelor of commerce,aliniomba nimpelekee barua yake ya maombi ya fild kwenye shirika flani la umma,nkapata bahati ya kumit na manager,thn akanichana live kwamba wenyewe wanachukua madent toka udsm na sua 2..bt ni mtazamo wa wa2 2 as hamna tofaut yoyote kati ya m2 from ud,sua,na udom..
     
  7. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nzowa majengo na uzuri ni vitu tofauti ACADEMICALLY.........................umenipata?
     
  8. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,705
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    kaka eleza vizuri mi mwenyewe nataka niende Udom ila kama kuna mambo ya ajabu basi tutafanya kugairi
     
  9. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,770
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Kweli hii ishu nmeshaishudia kwa macho kuna job vacancy zlitangazwa kwnye gazet with exception of Udom graduates
     
  10. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2011
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    haipiti siku bila watu kutaja udom??
     
  11. A

    Agrodealer Senior Member

    #11
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kiukweli lisemwalo lipo japo halina ushahidi. Na hapa ndo tutajua hata waliowafundisha ni ................??? Cha msingi wanaosoma hz habari ni wengi
    na watambue hapa kuna wanaochukulia ()na wengine +Ni aibu kwa chuo kama UDOM kupigwa majungu.
     
  12. v

    victorjane Member

    #12
    Jul 27, 2011
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wapi na gazeti gani?na walitoa sababu gani?sidhani kama kuna mtu anaweza kutangaza kazi akaweka exceptiona l ya udom..tatizo ni nini?ubora wa elimu au?kutambulika kwa chuo kimataifa?sababu za kisiasa?tunataka tufafanuliwa ili tujue sababu ni ipi tuweze kuchambua kwa weledi...
     
  13. S

    Saju b JF-Expert Member

    #13
    Jul 27, 2011
    Joined: Jul 10, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    gazeti gani huo ni unafiki coz wanaosoma pale ni jamaa zetu sasa mkianza kuongea majungu kwa mambo ambayo hayapo ni kuaribiana future. Mi nahisi watu naofia Udom kuwafunika ndo maana wanaleta scandal za uzushi. Achen hizooo.
     
  14. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #14
    Jul 27, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Huu ni unafiki wa wazi na ni majungu mana kwa anaesoma Udom kwa sasa jaribu kumuuliza uone ugumu wa shule ya sasa ikoje au wamekosa ya kusema?
     
  15. Qulfayaqul

    Qulfayaqul JF-Expert Member

    #15
    Jul 28, 2011
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 469
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    sio za kweli hizi
     
  16. v

    victorjane Member

    #16
    Jul 28, 2011
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu unaposema kuwa watu wanaoogopa UDOM watawafunika hapo ndo unapokosea..kama suala ni kufunikana,itachukua zaidi ya miaka 200 kwa UDOM kuvifunika baadhi ya chuo hapa nchini..kumbuka kuwa chuo siyo majengo..ni msingi wa kitaaluma uliopangwa kwa muda mrefu..haiwezekani chuo rais anatoa ahadi mwaka huu then mwakani kinaanza kuchukua wanafunzi,,mipango ilipangwa lini?
     
  17. m

    matunge JF-Expert Member

    #17
    Jul 28, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 305
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Hili hata na mimi nimelisikia. Kama ni kweli. Nafikiri waajiri hawatendi haki. Kama ni suala la ubora wa elimu? Nafikiri ni la mwanafunzi zaidi ...kwa level ya chuo kikuu...kama mtu atapenda kueleimika ataelimika tu (hasa masomo ya social sciences)...na kama akipenda kutoka kapa hatoambulia kitu katika chuo chochote kile..udsm...sua..kwani huko nako si wote waliofaulu walisoma na kufanya kazi za shule na mitihani wao wenyewe..nawajua wengi tu walibebwa katika assignments na mitihani. wanaosoma OPEN inakuwaje? kwa dent wa chuo kikuu ukishapata course outline,,,nafikiri inatosha...unazama maktaba (pia online)......utaelimika tu. Tusihukumu mtu kwa kuangalia chuo anachotoka...bali tumfanyie usaili kwanza..hili litatuwezesha kugundua uwezo wa mtu...
     
  18. Planner

    Planner JF-Expert Member

    #18
    Jul 28, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 296
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kwa uelewa wangu juu ya mambo ya elimu,kinachofanya product ya chuo fulani ikubalike sokoni ukiacha mambo ya propaganda ni Waalimu walio na sifa stahili (lecturers),Vifaa vya kujifunzia vinavyokidhi mahitaji na ubora,condusive learning env. na kubwa zaidi muda wa kutosha wa mazoezi kwa vitendo (field attachment,Internship etc).Swali la msingi UDOM inakidhi vyote???? manake tusidhani kua kuwa na majengo mazuri mabweni yenye viyoyozi na maprofesa wengi ndio vyaweza kufanya Institution flani kua reputable na wahitimu wake...kama ndo mtazamo wetu huo basi tunahitaji mtaalamu wa kutufundisha namna ya kufikiri......manake hata ukasoma degree kwa 6 yrs bila practice you are full of academics but no practical skills!!!!!!!!!!!!
    nawasilisha.
     
  19. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #19
    Jul 28, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    World Vision walitangaza kazi na wakasema execept UDOM ni uweli kabisa na hoja kubwa ni quality ya graduates wa UDOM ambao hata field hawakuwahi kwenda na zaidi kufundishwa na walimu ambao ni undergraduates na wasio na sifa, kimsingi UDOM ni bila bila bomu linalokuja kulipuka soon
     
  20. S

    Spellan JF-Expert Member

    #20
    Jul 28, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 309
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mie nimegraduate pale! ishu hii haipo bana, majungu kila kukicha UDOM!! àcheni izo bàna, angalieni maisha yenu.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...