Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

white blood cells

Discussion in 'JF Doctor' started by kindafu, Dec 20, 2011.

  1. k

    kindafu JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 818
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 80
    Kwa madaktari JF,
    Je,mtu mwenye "white blood cells" chache mwilini na kadiri ya vipimo vya kitaalamu hana maaradhi yanayomsumbua kwa wakati huo,anapaswa afanye nini ili kuuwezesha mwili kuzizalisha kwa wingi zaidi ili ziweze kufikia viwango vya kawaida kwa mwanaume mtu mzima? Je, kuna dawa gani au vyakula gani vya kuwezesha hilo?
     
  2. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Kula ARV mkuu
     
  3. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kuna white blood cells za aina nyingi, na zote zina kazi tofauti kulinda mwili na magonjwa mbali mbali (aina ya granulocytes: neutaphils, basophils, eosinophils...aina ya agranulocytes: lymphocytes, monocytes, macrophages)...na hivyo sababu inazofanya aina moja kuwa nyingi au pungufu, sio lazima ifanye hivyo kwa aina nyingine ya WBC. Ungekuwa specific umeambiwa aina gani ya WBC imepungua, au kutoa profile ya aina zi=ote za WBC zikoje...ungeweza kupatiwa ushauri mzuri zaidi. Lakini ukisema tu WBC zimepungua...ni vigumu kutua zipi na lipi lifanyike!
     
  4. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mwali taratibu eeenh....watu wengine mioyo laini ati!
     
  5. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,529
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Unamkusudia muulizaji ana HIV? Mwali unajuwa nini maana ya ARV? ARV may refer to:
     
  6. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35

    teh teh teh !

    Majibu ya papo kwa papo!
     
  7. Abbasy

    Abbasy Senior Member

    #7
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kula vizuri,mazoezi,punguza mawazo,hasa kula vizuri mbogamboga,matunda na maji kwa wingi
     
  8. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Jamani mbona mmeniandama??? mi nimetoa shauri, kama unamaoni tofauti si utoe pia? Asante Dr Riwa kwa kunikosoa kitaalam, sito rudi tena. :)
     
  9. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
     
  10. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #10
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35

    ... Mkuu Dr Riwa,thanx for everything ! Naku admire sana mzee ! Tatizo simu yangu [Nokia E61 ì] haina pa kugongea LIKE [labda].... All in all kilichopo moyoni mwangu ni zaidi ya maneno yanavyoweza kuongea !!!
     
  11. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Pole.
    Ni vizuri pia ukaweka bayana jinsi unavojisikia, mwilini una tatizo gani
    Homa?
    Kukonda?
    Apetait mswaki?
    Maumivu?
    Uvimbe?
    Vidonda?
    Nini?
    One cannot treat lab results, they treat patient!
     
  12. k

    kindafu JF-Expert Member

    #12
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 818
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 80
    Asanteni nyote kwa michango yenu wakuu!
    Ni kwamba mhusika alifanya "full blood picture" na hakukutwa na ugonjwa wowote,pia vipimo vya "cancer" vilionyesha "negative" ila tu wbc zilikuwa pungufu ya 4000 ila zaidi ya 3000.Daktari mpimaji aliuliza kama mhusika ametumia dawa za malaria karibuni na jibu ni hapana.Kadiri ya maelezo ya daktari mpimaji chanzo chaweza kuhusisha mambo mengi ikiwa ni pamoja na dawa alizotumia mhusika karibuni, baadhi ya "preservatives" zinazowekwa kwenye vyakula vya makopo, sumu mbali mbali zilizo ktk hewa, nk.
    Ndio maana swali halikukita kwenye chanzo cha upungufu huo bali kwenye "way forward" kwa mhusika kuuwezesha mwili ku "boost" uzalishaji wa "white blood cells" wenyewe.
     
  13. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #13
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160

    Kama alivyosema Riwa,

    Taarifa kama hiyo haina maana yoyote kubwa na haiwezi kumsaidia Daktari kufikia diagnosis yoyote. Hata daktari aliyempa hayo majibu ama haelewi anachoongelea au ameamua kumwambia hivyo mgonjwa kwa kuhisi kwamba mgonjwa mwenyewe labda hawezi kufahamu undani wa tatizo lake.

    Kama una majibu yenyewe, basi jaribu kuyaweka hapa ili tuone hasa ni aina gani ya cell nyeupe zilizoathirika.....Pamoja na kwamba hiyo inaweza kuwa meangful, bado haiwezi kutoa hitimisho hadi mambo mengine yanayohusu mgojwa (history of the desease, findings on examination and further lab investigatiins) yapatikane.

    Kwa sasa jaribu kutafuta specialist wa mambo ya damu (haematologist) ili akupe ushauri zaidi. Ukikwama tuwasiliane ili nikuelekeze kwa jamaa anayefanya kazi muhimbili akusaidie.
     
  14. k

    kindafu JF-Expert Member

    #14
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 818
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 80
    Mhusika sio mgonjwa na hajisikii vibaya kwa namna yoyote,aliamua tu kufanya uchunguzi wa kina wa afya yake.Vipimo alivyofanyiwa vinathibitisha kuwa mwili wake uko "fit" kwa maana ya kwamba "organs" zote zinafanya kazi bila hitilafu yoyote, na pia hana maradhi yoyote yatokanayo na "bacteria" wala "virus".Ni kwamba tu "White Blood Counts" zilikuwa chini ya 4000 japo ni juu ya 3000!
    Ni kwamba yeye anataka tu kuimarisha zaidi hiyo afya yake kwa kuuwezesha mwili wenyewe uzalishe "maaskari" wa kutosha!
     
  15. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Kumbe ulikua umesha enda kwa daktari? Umetuuliza kwa kututega au?
     
  16. k

    kindafu JF-Expert Member

    #16
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 818
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 80
    Sio kutega mama, nataka kupata darasa kama kuna namna ya kuuwezesha mwili ku "boost" uzalishaji wa wbc kama vile ambavyo mtu anashauriwa kula vyakula fulani kuimarisha ubongo, au nguvu ya macho, au uzalishaji wa mbegu za kiume nk. nk
     
  17. RIO BIZO

    RIO BIZO Member

    #17
    Dec 21, 2011
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    hongera kwa kuwa nazo chache ingawa si nzuri sana,uchache huo unaashiria hauna infections sana ila una deffciciency ya wbc,nakushauri utumie vyakula vyenye vitamibi na proteiin za kutosha na madini mbalimbali ya chumvi kama vile iron.DR.sikira(Riobizo)from muhimbili university
     
  18. RIO BIZO

    RIO BIZO Member

    #18
    Dec 21, 2011
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    you can not treat a patient with out scientific proof(lab),we daktari wa wapi?
     
  19. k

    kindafu JF-Expert Member

    #19
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 818
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 80
    Asante sana Dr. Sikira, naona we umenielewa vema na unaniongoza ktk njia niliyoitarajia!
    Naomba uniweke sawa zaidi kuhusu vyakula vilivyo na wingi wa:
    i. Vitamin B
    ii. Protein (nje ya nyama, samaki na maharage/kunde)
    iii. madini mbali mbali ya chumvi
    nk nk
     
  20. DAVIES

    DAVIES JF-Expert Member

    #20
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 425
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Chembchembe nyeupe za damu katika mwili hufanya kazi ya ulinzi kawaida binadamu mwenye afya anakuwa na WBC 4500-11000mm3 hivyo vitu vinvyoweza kusababisha kushuka ni pamoja na VIRAL INFECTION, Miale kama kwa wale wanaotumua Radiotherapy pia LEUKAEMIA yaani kansa ya damu pia Parasitic infection kama Minyoo vile Magonjwa ya ini Chemotherapy hayo ni baadhi ya matatizo ya jumla yanayoweza kusababisha white blood cells zishuke na unote kuwa si HIV ndio inashusha white cells la .
     
Loading...