Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

What can you cook best of all

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Boflo, Apr 24, 2012.

  1. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #1
    Apr 24, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    What can you cook best of all



    Do you know how to cook? If yes, what do you know to cook best of all?

    I can cook everything. But best of all, the cakes! Everyone likes them, they are sweet and tasty...so that you will

    lick your fingers [​IMG] . But I won't tell you the secret [​IMG]

    cook.jpg
     
  2. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #2
    Apr 24, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ivi kile kipindi cha mapishi ITV kinarushwa alfajiri namna hii...I CAN ONLY MAKE A BLACK TEA...SENKIU!
     
  3. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #3
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    kumbe kweli wewe ni boflo
    naona lingine mezani hapo.

    na hayo macho mwanangu yamelegea hivyo
    unapika kweli mmmmh.
     
  4. WaliNazi

    WaliNazi JF-Expert Member

    #4
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 853
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ....Boflo haswaaaa...
     
  5. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #5
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Mi naweza pika mbege, in such a way that you will never walk alone..!
     
  6. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #6
    Apr 24, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    we mtoto wa kichaga......mbona una balaa!!!
     
  7. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #7
    Apr 24, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    una macho makali....wewe kweli mdaku....umelionaje hilo boflo hapo !!!!!!!
     
  8. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #8
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Balaa gani arifu?
    halafu mi si mtoto Bana,, niite M-baba..!
     
  9. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #9
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    sijui kama ni kweli unajua kupia mbege,
    nina wasiwasi,
    mm ni mtaalam wa mbege,
    nipe matayarisho baada ya
    kuchuja ndizi, yaani pale mwishoni mwishoni
    ili nikubaliane na wewe mkuu.

     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    thithi ni baba thao
    na hawa ni mama thao.

     
  11. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #11
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    si unajua wazee ndo tunaona kwa kuwa zamani
    kulikuwa hakuna kuchungulia
    nyie vijana mnachunguliaga mno
    ndo maana macho yanaogopa kuona mapema.

     
  12. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #12
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145

    Mwishoni huwa tunachukua mitungi ile tunaiweka kwa muda wa siku tatu kisha baada ya hapo inakuwa tayari..
    kama nimekosea niambie kwa Pii emu.. Lol
     
  13. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #13
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    ngoja nikutafutie kuna mkuu mmoja
    alishaomba namna ya kutengeneza mbege
    akapata maushauri kibao
    naitafuta nitakubandika hapa usoni
    ili ukaendeleze ujasiriamali wako mkuu.

     
  14. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #14
    Apr 24, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Najua kupika maji ya kunywa, hakyanani vile!
     
  15. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #15
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    mlete kwangu huyo mdada nimfundishe...
     
  16. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #16
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    hii hapa

    [​IMG] By mamndenyi [​IMG]
    1. Andaa ulezi - anika juani, twanga kwenya kinu, pepeta, osha, loweka maji yaelee mpaka juu, acha kwa siku tatu mpaka tano.
    Osha tena, suuza maji safi, tengeneza kitu kama kitanda cha majani ya mgomba chini ili mradi ufunike udongo fresh
    mwaga hapo huo ulezi. Funika vizuri na majani ya mgomba, yaani hewa isiweze kupita. Kaa siku tatu hadi nne,
    toa ule ulezi utakuta umeota vitu fulani vyeupe, uanike juani, wakati wa kuanika bonda bonda yale mabonge ili kila
    punje iwe peke yake. Anika kwa muda wa siku kadhaa hadi ukauke. Pepeta tena ili uchafu utoke. Hifazi kwenye gunia
    zuri na safi kwa ajili ya kwenda kusaga hapa baada ya maandalizi ya ndizi kukamilika.

    Ndizi - tumia ndizi ng'ombe - siyo bukoba - chagua ndizi zilizo komaa vizuri, vundika, zikiiva vizuri toa maganda, zipike
    chombo kigumu, kama sufuria kubwa au chungu kikubwa, tumia kuni ngumu na zilizokauka ili ndizi ziive vizuri
    pika hadi ziwe na rangi ya damu ya mzee - ni vizuri usizigeuze geuze sana kwani zinaweza kuungulia chini
    epua, ngoja zipoe, hifadhi kwenye chombo kisafi, uchagani wanaweka kwenye pipa maalum lililotengenezwa kwa
    miti (sijui kama yapo tena). Hakuna haja ya kufunika juu, ngoja muda wa siku tatu hadi saba inategemea na joto
    la mahali ulipo. Utaona kama kuna puvu fulani linaanza kutoka kwa mbali, ujui ndizi tayari zimejisindika.

    Utengenezaji wa mbege.

    • asubuhi na mapema jaza maji kwenye chombo kama pipa kisha weka huko zile ndizi ulizovundika, ile leya ya juu haifai hivyo unaweza ukawapa mifugo kama ipo. Koroga, tulia
    • baada ya kusaga ule ulezi - tuliza tu unga pembeni (saga siku ya kutengeneza mbege)
    • ikifika saa kumi jioni chuja zile ndizi ili kutenganisha uchafu na ile juisi
    • pika uji wa ule ulezi, usiwe mwepesi wala mzito sana hakikisha unaiva vizuri siyo kuungulia lakini.
    • changanya huo uji kwenye ile juisi ya ndizi. Koroga. Weka msesewe ambao tayari utakuwa umeutwanga vizuri na kuutenganisha na yale makapi yake (ndicho kilevi cha mbege) kipimo kisiwe kikubwa. Kama una watoto wanaopenda mbege watolee kabla ya kuweka msesewe.
    • ilale hadi kesho, mbege tayari.
    ukitaka maelezo zaidi uliza.


     
  17. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #17
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    ni mbaba
    je nimlete??????????
     
  18. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #18
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    ah, huyo mpotezee.
    au labda mfundishe wewe...
     
  19. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #19
    Apr 24, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hahaha hahah hahaah,
    TANMO,yani lzm unilipe huwezi kunivunja mbavu zangu namna hii khaaaaaaa!
     
  20. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #20
    Apr 24, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Tatizo ni hiyo avatara yako yaani uanonekana katoto katukutu!!!!
     
Loading...