Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wenyeji wa Kigoma-ujiji walivyo!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by PSYCHOLOGY, Aug 7, 2011.

  1. P

    PSYCHOLOGY Senior Member

    #1
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 177
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    habari zenu JF!
    Nmewahi kusafir nao hawa ndugu zetu...maeneo mengi..sifa nlizoziona ni wakarimu ila wanajiona/kujisifia mno!
    Wawaonaje au wawajuaje?
    Nimewakilisha
     
  2. tunalazimika

    tunalazimika JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,101
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    wenyewe kgm tunapaita mokil mobimba, watu ni wajuaji hakuna mfano-wanasema kg hatoki fara, hawana roho mbaya
     
  3. Kibirizi

    Kibirizi JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 602
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ujiji limetokana na jina la mzee mmoja maarufu alikuwa anaitwa Kajiji au Kwa Kajiji ndio likazaa neno Ujiji, na ziwa Tanganyika limetokana na samaki yule anayepiga shoti ambaye alikuwa anaitwa matanga nyika.
     
  4. P

    PSYCHOLOGY Senior Member

    #4
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 177
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbona nliambiwa Kuna kabila linaitwa Jiji (wajiji).
    Ni vipi?
     
  5. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,174
    Trophy Points: 280
    Ujiji here I come.....wapi wenyeji wa ujiji......
     
  6. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    Mbona nasikia eti hakuna ajuaye asili ya neno TANGANYIKA?
     
  7. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Wanawake wa ujiji balaa! Usitembee nao kabisa!!
     
  8. P

    PSYCHOLOGY Senior Member

    #8
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 177
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Fafanua kutembea nao vipi?
     
  9. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hizo ni sifa ambazo waweza kuwa nazo watu kutokea maeneo yeyote duniani. Inategemea na utamaduni wao. Nawapenda Ndugu zangu wa Kigoma-Ujiji. Wangekua na skuli nyingi Nchi hii ingekeua na watu Vichwa vizuri. Hujua kusimamia hujja. Wanajiamin japo wanabanwa kutoa mawazo zao.
     
  10. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #10
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ujiji ni pazuri sana na kwa Tanzania ni moja ya maeneo ambapo utamaduni wa asili ya Tanzania unaendela sana. Watu kule wanapenda nchi yao (wengi ni CCM haswa mtaa wa livingston) na kama walivo sema wengine hapo juu sio wasomi sana ila ni waungwana na wastaarabu which sometimes is better.
    Babu yangu kazikwa pale makaburini, next to the road inayo peleka karuta...
    Pale pale Ujiji kuna soko ambalo lina historia kubwa na yakusikitisha sana: walikua wanauzwa mababu zetu kwenye jukwaa ka watumwa (leo nadhani ni close to mahakama pale). Utaona kuna njia ndefu ina mihembe inapeleka tabora, ndio walikua wanapitia hapo, from tabora dar, alafu Zanzibar kwenye soko kubwa la watumwa.
    Kuna waarabu wengi wanaishi katika mid secular community yao (wanatembeleana wao kwa wao) ila wanaume wanajichanganya sana tu.
     
  11. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,787
    Likes Received: 894
    Trophy Points: 280
    Watu wa Ujiji wanapenda sana kujisifia. Ukipita mitaani huchelewi kukuta kibao kimeandikwa "Mganga maarufu toka Ujiji Kigoma" kana kwamba akiandika tu kuwa katoka Kigoma hataaminika. Watu wa Buzeba Zeba bana!
     
  12. Bollo Yang

    Bollo Yang JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 439
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Yah ni kuzuri sana!!

    IMG-20110622-00182.jpg IMG-20110622-00183.jpg IMG-20110622-00185.jpg
     
  13. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #13
    Aug 8, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Kweli unafaa kua mwana historia. Nasikia mtaa wa Livingstone kuna kaburi la mkono wa marhuu Dr David Livingston au ni sehem tu aliyokua akiishi muda huo?
    Kigoma imehifadhi kumb kumb nyingi za wakolon lakin haziendelezw kuhifadhiwa ili vizaz vifaham. Pale Skuli ya karura kulikua Magofu muhim ya hawa wamishionari lakin wameyatelekeza na kubomoka! Imebakia lile kanisa close na kituo kidogo/kikubwa cha polisi. Kwa chini yake palikuepo kisima maarufu cha maji...sijui historia yake...pia mpaka sasa kama bado kipo!
    Ile miembe sijui kama ina mikakati ya kupandwa mingine ili kuendeleza kumbu kumbu...maana ipo kama ile ya Mkoani Tabora kama unaenda kutokea stesheni. Jamani huko kuna balaa gani?
     
  14. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #14
    Aug 10, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Jamaa yangu kanipa nitazame hapo Facebk UJIJI YETU.
     
  15. B

    Bilali Member

    #15
    Dec 10, 2011
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wenyeji wa Kigoma-Ujiji ni wakarimu na wasio na makuuu pia neno Tanganyika limetokana na samaki wawili wapatikano katika ziwa Tanganyika ambao ni Tanga na Nyika huyu nyika hupiga shoti mtu anapo mkamata akiwa hai au hata ukitumia kitu chenye unyenyevu au chuma mithili ya kisu lazima urushwe na shoti yake
     
  16. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #16
    Dec 10, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Hivi Ronaldo naye si ametokea ujiji? Kwa wale mabazazi lazima watakuwa wanamfahamu huyu
     
  17. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #17
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,142
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Hawa samaki aina ya Nyika noma, wana shoti ile mbaya kweli! Humkamati hivihivi mpaka usiwe na unyevunyevu au umkamate na kitu kisichopitisha umeme!
     
  18. Kitoabu

    Kitoabu JF-Expert Member

    #18
    Dec 10, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 5,761
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Ila kule maeneo ya kagera wale waseminari wa ujiji wameacha madoa mengi sana, waseminari balaa usiwape nafasi, wanaweza kukuzalishia binti zako wote
     
  19. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #19
    Dec 10, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Duh, hii sredi ya zamani lakini leo ndo nmeifuma. Imekosa wachangiaji kabisa.
    Psy, naona kama unatuonea tu, mbona mimi sioni hayo majivuno? Au kwa kuwa nyani haoni... lake!

    Mwisho, kweli sioni cha kujivunia kule kwetu? Naona ni pachovu na pametelekezwa na kusahaulika. Sioni la kujivuna ni tabia ya mtu tu
     
  20. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #20
    Dec 10, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Tupo Preta, wasemaje? Leo usikose Lenana.
     
Loading...