Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wenje katika kashfa ya kutotimiza ahadi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kapotolo, Oct 24, 2012.

  1. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Mbunge wa Nyamagana (Chadema) Ezekiel Wenje ametuhumiwa kushindwa kutimiza ahadi ya kulipia wanafunzi 130 wa sekondari ada.

    Wakitoa malalamiko yao wakuu wa shule walisema Mh Wenje aliahidi kusomesha wanafunzi hao lakini toka Januari mwaka jana hajalipa ada kwa wanafunzi hao. Ada hiyo imefikia Tsh mil 18.

    Source: Gazeti la Baruti.

    Maoni yangu.
    Mheshimiwa Wenje hizi zinaweza kuwa propaganda za kukuchafua, lakini kama ni kweli, hii itakuwa draw-back kubwa kwa chama makini kama chadema.

    Nilitegemea Muwe wa kwanza kutimiza ahadi tena bila kuhimizwa, lakini kama na nyinyi mnashindwa kutimiza ahadi mlizozitoa bila wenyewe basi hatuna pa kukimbilia. Tutamwamini nani, hata vyama vya upinzani vinatugeukia.
     
  2. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,155
    Likes Received: 3,704
    Trophy Points: 280
    kuna dalili za uongo, yaani watoto hawajalipiwa ada miaka miwili, nani kakwambia kuna utaratibu wa kulimbikiza ada hata kwa nusu muhula, mtawadanganya wasiosomesha kwa sasa. ccm inaharibu ufahamu wa watanzania.
     
  3. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Inawezekana mkuu, ndio maana nikasema inaweza ikawa habari ya kumchafua
     
  4. Majita

    Majita JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2012
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 580
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Nafikiri ili kuingia form one au kuanza mwaka mpya LAZIMA uwe umelipa kiasi fulani cha ada.Sasa hao walimu au mwalim mkuu alikuwa wapi.Sidhani
     
  5. Makala Jr

    Makala Jr JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 3,398
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Tusubiri taarifa Kamili,Wenye akanushe au athibitishe uwepo wa deni hilo!
     
  6. Junior. Cux

    Junior. Cux JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 5,044
    Likes Received: 645
    Trophy Points: 280

    Source: Gazeti la Baruti.

    hapo ndo napata wasiwasi, Mbunge wangu hayupo hivyo.
     
  7. Sabung'ori

    Sabung'ori JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2012
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    ...dah!...Chagulan umerudi tena?...
     
  8. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mtoa mada fafanua ada ya shule ambazo aliahidi kuwasomesha ni shilingi ngapi???? Watoto 130 miaka miwili ada 18ml!!!!
     
  9. u

    ungonella wa ukweli JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 4,227
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunaomba kama mh. Wenje yupo humu azungumzie hilo, vinginevyo unaweza ukawa mwanzo mbaya!
     
  10. Super H

    Super H JF-Expert Member

    #10
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 6, 2012
    Messages: 1,007
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hii hujuma inafanywa na mkurugenzi wa jiji la mwanza kuna habari nilishasikia Wenje akimlalamikia kuwa amekataa kuidhinisha check ya nmb ya hizo ada.tusubirie majibu ya wenje ukweli utajulikana.
    Mimi lawama zangu kwa Wenje tulichanga pesa pale viwanja vya sahara kwa ajili ya madawati na sijawahi sikia pesa zilipoenda
     
  11. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,374
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hapo kwenye red,

    Kimahesabu ya haraka-haraka mambo yako hivi:-
    Tzs. 18,000,000 / wanafunzi 130 / miaka miwili = Ada ya mwanafunzi mmoja (kwa wastani) ni Tzs. 69,230.77 kwa mwaka !!
    Hapo sidhani kama ni ada za shule za sekondari.
     
  12. r

    raymg JF-Expert Member

    #12
    Oct 24, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jk katimiza ahadi gani?....
     
  13. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #13
    Oct 24, 2012
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Jambo limezua jambo!
     
  14. n

    nyangasese Senior Member

    #14
    Oct 24, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hili gazeti lina takriban mwezi mmoja na nusu tangu lianzishwe.Ukifuatilia matoleo yake ya kwanza utaona kuwa mengi yanazungumzia habari za kumchafua wenje.kila mara linapotoka linakuwa na habari za wenje.Anayejiita mmiliki wa gazeti hili ni mfanyakazi ktk kampuni ya Diallo.Huenda huu ni mkakati wa 2015 kulirudisha jimbo ccm maana bosi wake sasa ndio mwenyekiti wa ccm mkoa Mwanza
     
  15. n

    nyangasese Senior Member

    #15
    Oct 24, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    suala la madawati alishawahi kujibu redioni kuwa kila mara ana utaratibu wa kugawa madawati kila mwisho wa mwaka,na mwaka huu atafanya hivyo mbele ya wananchi kwa pesa zilizochangwa
     
  16. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #16
    Oct 24, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,878
    Likes Received: 5,295
    Trophy Points: 280
    Ni utoto kuto jua maana ya kashfa!

    Hichi nacho nimoja ya kiwanda alicho sema jk
     
  17. n

    nyangasese Senior Member

    #17
    Oct 24, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi lawama zangu kwa Wenje tulichanga pesa pale viwanja vya sahara kwa ajili ya madawati na sijawahi sikia pesa zilipoenda[/QUOTE]
    Acheni uzushi mh mbunge alishatoa ufafanuzi kuwa wengi wa waliotoa ahadi hawajatimiza ahadi zao.Tungoje huo mwisho wa mwaka ambao ni utaratibu wake wa kugawa madawati mara kwa mara kama akishindwa ndio tumhukumu
     
  18. N

    Naytsory JF-Expert Member

    #18
    Oct 24, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,167
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ikiwa ni Kashfa basi rais JK anaongoza.
     
  19. u

    ungonella wa ukweli JF-Expert Member

    #19
    Oct 24, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 4,227
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tutasikia mengi lakini ukweli utajulikana tu!
     
  20. Super H

    Super H JF-Expert Member

    #20
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 6, 2012
    Messages: 1,007
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
     
Loading...