Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

website designes,how link database with website .

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by ng'wanishi, Apr 19, 2012.

  1. n

    ng'wanishi Member

    #1
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Guy's I have been having trouble on how to link a website with a database.I hope I came to right channel. I have been trying for a couple of days without success,I do hope for best from you guys.
     
  2. Benzoic

    Benzoic JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 412
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Unatumia database gani? na je ushatengeneza database yako na kuiweka kwenye server (LOCAL au ONLINE)?
     
  3. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    lets startfrom here

    • What have u been trying in those coupe of days? provide us with connection code u've been trying if possible.
    • Database can be built using MySQL, Server, Oracle, or even Ms acess engine . Wich one are uusing? On the side server side scripting it can be either PHP or ASP.NET. So try to be clear/specific

    Lakini kwa kutumia google unaweza kuanzia hapa W3school.com . Hiyo ni simple implemettaion Ya PHP/Mysql .Unatumia hiyo code hiyo kwenye kila page inayotafuta/kuita data kwenye database
     
  4. n

    ng'wanishi Member

    #4
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    najaribu kutengeneza database kwa kutumia mysql,hivyo ni local;nikiwa naanza kutengeneza kwenye early stages inaniambia niziunganishe database na website kwa kutumia php hapo ndipo nashindwa kuenedelea zaidi.
     
  5. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    COnnetcion string ya database na web ni ile ile iwe iwe remote au local. Kwenye Php kuna code zinatakiwa ili PHpijuehiyo databasei iko wapi inaitwaje najina lauser mwenyeright ya kuconnect
    PHP:
    <?php
    $con 
    mysql_connect("localhost","peter","abc123");
    if (!
    $con)
      {
      die(
    'Could not connect: ' mysql_error());
      }

    // some code. y
    ?>
    Kwa mfano huu hapo juu
    • "localhost" ndio jina la mashine/srver ilipohifadhiwa database . Mfano huu databse nako iko local (localhost:3306)
    • "peter" nijina lauser mwenye acess kwenye serveri naezekana kwako ikawa ni ni root
    • "abc123"ni password ya user mwenye acess na rights kwenye databse/server .

    Itakuwa vizuri uandike hiyo error kama inavyotokea au jaribu kuigoogle
     
  6. n

    ng'wanishi Member

    #6
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka vp kusuhu php? Nimejaribu kudownload kutoka www.php.net lakin nashindwa jinsi ya kuinstal,kuna web ambayo naweza ipata kirahisi maana hii ndo inakwamisha safari yangu.
     
  7. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Njia simple ulitakiwa kuistal WAMP au XAMP nasiodatabase kivyake naPHP kivyake

    Uzuri wa hizi n package(WAMP au XAMP) zikoz ikiwa na Dataase na webserver. so hutakuwana usmbufu wa configurationsna set up na mambo ya path.

    Kusimika PHP tofauti utatakiwa kujua jinsi ya kufanya some configuration na set up. Vilevile version ya php na Mysl sometime muhimu . Utahitajiaka pia kuingiza manualy pathh za Data files na .ini files za Php/Mysql Ini . Vesrion za PHP zote ziko hapa

    So chomoa hiyo Mysql install full package ya WAMP au XAMP
     
  8. n

    ng'wanishi Member

    #8
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Poa kaka,ngoja nifanye hivo ntakupa majibu
     
Loading...