Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazungu,Waarabu na Wahindi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mwanamasala, Nov 22, 2009.

  1. m

    mwanamasala JF-Expert Member

    #1
    Nov 22, 2009
    Joined: Jun 20, 2009
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu hawa wanatuinfluence mpaka leo kwa uzuri na mabaya.
    -Wazungu walileta ukoloni na ukristu
    -Waarabu uislamu
    -Wahindi biashara na ufisadi.

    Yupi ni bora
     
  2. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #2
    Nov 22, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Waarabu pia walileta utumwa!Wahindi nao walinyonya wengine kama walivyofanya wakoloni na wenye kuendesha biashara ya utumwa.
    Ufisadi upo toka enzi na enzi hadi leo.... siyo wahindi tu.
    All in all..maovu ni maovu hakuna afadhali -UKOLONI, UTUMWA,UFISADI vyote ni vibaya.
    Aliye bora ni wewe mwenyewe ulivyo na maisha yako utakavyoyaendesha, bila kujaribu kutafuta kwanini una hali duni, ni nani alikusababishia... ni mzungu, mwarabu au mhindi.
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Nov 22, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mama, umegonga ikulu!!!

    Lazima tukumbuke hata vile vipande vya nguo, pesa, basikeli na urembo wamisionari na expolers walivyowapa machifu na watemi wetu ulikuwa ufisadi pia!!

    Cha maana ni kuanzia tulipo kuendeleza nchi, bara na race yetu ambayo bado iko chini
     
  4. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #4
    Nov 22, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Mwanamasala, between two devils, choose the lesser.
    Hayo ni ya zamani yamepita, usitonyeshe makovu ya zama ukoloni, race relations na ujio wa dini.

    Huu utakuba ni kutafuta scapegoat ya matatizo yetu kwa visingizio vya zamani.

    Wote tuliopo sasa ni wamoja, wahindi, waarabu, wazungu, waswahili wote ni Watanzania and we are aour own devils tusitafute mchawi wa kumsingizia.
     
  5. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #5
    Nov 22, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    My bro... i like ur addition - the bolded part.Watu wanadhani ufisadi ni kukwapua/kupokea mabilioni.
     
  6. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #6
    Nov 22, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kuna wachina pia na bidhaa feki
     
  7. C

    CottonEyeJoe JF-Expert Member

    #7
    Nov 22, 2009
    Joined: Jan 8, 2008
    Messages: 330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hakuna bora, lakini mbaya zaidi ya wote ni sisi ambayo tunaendelea kutawalwa kimawazo na haya makundi miaka mingi baada ya kupata uhuru... haki ya nani bora utumwa wa pingu kuliko utumwa wakiakili!
     
Loading...